ขอความเห็นใจด้วยครับ เรื่องการ จัดงานในพื้นที่ ของ จังหวัดอุดรฯ (บ่อยเกิน)

ชื่อกระทู้: ขอความเห็นใจด้วยครับ เรื่องการ จัดงานในพื้นที่ ของ จังหวัดอุดรฯ (บ่อยเกิน)

มาตรฐาน ขอความเห็นใจด้วยครับ เรื่องการ จัดงานในพื้นที่ ของ จังหวัดอุดรฯ (บ่อยเกิน)

ขอความเห็นใจด้วยครับ เนื่องด้วยกลุ่มในจังหวัดอุดร นานๆจัดงานที แต่ที่ผ่านมา พบว่ามีเขตพื้นที่ใดที่ยังจัดงานได้ ในจังหวัดอุดร

ก็จะมีกลุ่มจากนอกพื้นที่เข้ามาจัดงานอยู่เป็นประจำ ซึ่งก็ทำได้ดีบ้าง และทำเสียไว้บ้าง ในหลายพื้นที่ ผมขอยกตัวอย่าง อ.บ้านผือ

คงไม่ต้องเอ่ยนะครับ ตอนนี้จัดงานไม่ได้อีกแล้ว และ ที่ผ่านมาเร็วๆนี้ ก็ อ.หนองหาน อ.กุมภวาปี และ อ.เมือง สงสารชาวสองล้อที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไร

มีงานที่ไหน ก็วิ่งไปวันๆ ถ้าจัดงานแล้วจบได้ดี ก็น่ายกย่อง แต่ถ้าจัดงานแค่พอจบๆ แล้วทำเสียไว้ ให้กลุ่มในพื้นที่ ที่เค้าจะจัดงานต่อ ต้องลำบาก

อย่าเข้ามาจัดจะดีกว่า ถ้ากล้าทำ แล้วกล้ารับ พวกเราก็ขอยินดีต้อนรับ ทุกๆกลุ่ม ทุกๆชมรม ที่อยากจะจัดงานครับ

ด้วยความเคารพครับ ผม ตู้เตอร์ เซียงกง คลาสสิค คลับ บ้านดุง - อุดรธานี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongper : 22-10-2012 เมื่อ 23:18
    ไกลก็ไป ใจมันรัก @เซียงกง คลาสสิค คลับ

https://www.facebook.com/Xianggong.classicclub

เห็นใจผมหน่อยนะคับ ผมคนอุดร ผมไม่อยากให้ใครมาทำพื้นที่ในจังหวัดที่ผมอยู่เป็นพื ้นที่สีแดง ไม่อยากให้เป็นเหมือนหลายๆจังหวัด ที่จัดงานไม่ได้ไม่ต้องยกตัวอย่างไกล้เลยคับ อ.บ้านผือเป็นพื้นที่สีแดงแล้ว ตอนนี้ผมไม่แน่ใจอย่าอ.หนองหาน กับอ.กุมภวาปี จะเป้นยังไงต่อ ..
    เห็นใจผมหน่อยนะคับ เห้นใจคนวิ่งทริป ชาวคลาสสิครุ่นใหม่ที่เกิดมา แล้วทำตัวไม่ถูก วิ่งไปแบบไม่มีจุดหมาย วิ่งไปไม่รู่้งานไหนงานบุญงานไหนงานบาป
    เห็นใจค่อยแน่เด้อ ค่อยรักบ้านเกิดค่อย ค่อยบ่อยากให้ผู้ใด๋มาเฮิดเสีย!!..ขอบใจหลาย

เห็นด้วยกับตู้เอตร์เซียงกงและตู้กานต์คลาสสิค
    กลุ่มผมไม่ได้พูดเข้าข่างตัวเองนะคับ ผมพูดเลยว่าตั้งแต่เห็นงานอุดรมาในช่วงปี2555นิ ยังไม่มีงานกล้ามอบบนเวทีให้เห็นเลย
    งานผมมอบจักรยาน10คัน คัน1,500บาท ผมไม่ได้อยากจะอวดนะคับ แต่อยากให้ดูกลุ่มผมเป้นตัวอย่างอะคับ
    และที่จัดๆมาเห้นแต่บอกงานบุญ100เปอร์ มอบซองขาวๆ ในนั้นไม่รู้ว่ากี่บาทถึง500ไหมก็ไม่รู้
    ถ้ามอบอะมอบเป็นเงินสดเลยไม่ต้องใส่ซอง คุณบอกคุณทำบุญก็ทำให้เห็นคับ ไม่ต้องบอกว่ามอบที่หลัง
    ผมเชื่อครับว่าคนเราจัดงานเสร็จไม่มีใครทำบุญหมดหรอก ต้องมีแค่สตาฟค่าเหนื่อยแบ่งคนในกลุ่มเยอะคับ ..
    แต่อย่างน้อยคุยก็ทำให้คนในงานในพื้นที่แบบพวกผมเห้น หน่อยนะคับ จะได้ภูมิใจว่าคนอื่นมาจัดงานบ้านตัวเองยังทำดีให้บ้ านเรา ไม่ใช้มาจัดแล้วทิ้งสิ่งที่ไม่ดีไว้.. พูดคำไหนผิดหรือแรงเกินไปเราสองล้อหนองนาคำขออภัยมา ณ ที่นี้ ขอบคุณคับ

เราก็ต้องช่วยกัน ออกมา ขอความเห็นใจจากคณะผู้จัดงานทั้งหลายครับ ขอร้องให้เขาจัดงานแล้ว ไม่ส่งผลกระทบกับพวกเรามาก
    จะเป็นพระคุณอย่างสูง อาทิเช่น ให้เขาเช็ค โปรแกรมการจัดงาน ของกลุ่มในพื้นที่เสียก่อน ดูหน่อยว่าเขาลงงานวันไหน
    บางกลุ่มเขาลงงานกันเป็นแรมปี อยู่ๆ เขาก็จะมาจัดตัดหน้า เพียงแค่เห็นวันที่เหมาะเจาะที่จะลงเท่านั้น บางครั้งลงงานแค่ 2 สัปดาห์เองก็มี
    ถ้าอยากจะจัดจริงๆ ในพื้นที่ของเรา ผมว่า ให้จัดนอกฤดูกาลจะดีกว่า เอาช่วงที่ กลุ่มในพื้นที่ ไม่ค่อยจัดงาน ลองเช็คดูจาก ข่าวทริป-กิจกรรม ได้

ยังไงก็ต้องให้เกียรติกลุ่มในพื้นที่ ที่เขาจะจัดงานหน่อย งานมีบ่อยเกินไปแล้ว โดยแต่ละงานก็ไม่ใช่กลุ่มของทางอุดรจัดเลย เห็นใจหน่อย

งานประจำปีเขาก็ รออยู่ ขออนุญาติยกตัวอย่าง 10 พ.ย.55 งานเซียงกง ครั้งที่ 2 (ประจำปี) 26 ม.ค.56 งานไชยวาน-บ้านเชียง ครั้งที่ 2 (ประจำปี)
    อีกทั้งงานใหญ่อีกด้วย 9 ก.พ.56 อินฟีนิตี้อุดร ครั้งที่ 1 10 ปี พึ่งจัดงานครั้งแรก เห็นใจพวกเขาหน่อยนะครับ
    ไกลก็ไป ใจมันรัก @เซียงกง คลาสสิค คลับ

https://www.facebook.com/Xianggong.classicclub

ถูกต้องคับผม

Senior Member oomdrem100oom's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เมื่อก่อน ผม วิ่งทริป งาน แถวอุดร เเทบ ไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่จะมีเเต่ ขอนเเก่น หนองคาย สารคาม
    >>> เมื่อมีงานที่อุดร ผมอยากไปมากเพราะใกล้บ้าน เเละเป็นอะไรที่ตื่นเต้นมาก เมื่อมีงานที่ จังหวัด เราเอง เพราะ 2-3 เดือน จัดที 1
    เเต่เดี่ยวนี้ ผมว่า บ่อยเกินไปไหม ^^ จนไม่มีความตื่นเต้นไรเลย เป็นเฉยๆ ไปซ่ะ เเล้ว e13 e13
    ฝันทุกฝัน-ต้องใช้ทุน
    นาย ปกรณ์ กุลเรืองศรี ( ออม )
    facebook: [email protected]
    เบอร์โทร 0849526649 0847966113 12call
    ธนาคาร กรุงเทพ : 616-0-35352-7
    147/4 หมู่6 ต.หมู่ม่น อ.เมือง จ. อุดรธานี 41000

nognza5555's Avatar
    สถานที่
    ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มที่จัดงานบางกลุ่มไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ
    088-0659344 โต้ง ขอนแก่น
    เลขบัญชี 428-0-18456-9 ธนาคารกรุงไทย
    ชื่อบัญชี วชิราพรรณ พรสวัสดิ์
    www.facebook.com/romeo172
    Line ID = romeo172
    ขาย อะไหล่เครื่องดรีม เวฟ100-125cc
    ขาย สกุตเตอร์ yamaha vino 50ccสภาพสวยๆ 11000บาท

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oomdrem100oom อ่านข้อความ
    เมื่อก่อน ผม วิ่งทริป งาน แถวอุดร เเทบ ไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่จะมีเเต่ ขอนเเก่น หนองคาย สารคาม
    >>> เมื่อมีงานที่อุดร ผมอยากไปมากเพราะใกล้บ้าน เเละเป็นอะไรที่ตื่นเต้นมาก เมื่อมีงานที่ จังหวัด เราเอง เพราะ 2-3 เดือน จัดที 1
    เเต่เดี่ยวนี้ ผมว่า บ่อยเกินไปไหม ^^ จนไม่มีความตื่นเต้นไรเลย เป็นเฉยๆ ไปซ่ะ เเล้ว e13 e13

ถูกต้องคับ

Senior Member nuizazaC100's Avatar
    สถานที่
    ไชยวาน-บ้านเชียง
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย 100% คับพี่ ๆ
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณไชยวาน-บ้านเชียง อุดรธานี

Senior Member yotin boriboon's Avatar
    สถานที่
    กระล่อนแมน คลาสสิค ระยอง
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up คนบ้า - c 100

เห็นด้วยครับ บางกลุ่มพึ่งจะตั้งกลุ่มวิ่งทริปได้ไม่กี่ปีก็จัดงาน กันแล้วครับ

แต่แถวระยอง บางกลุ่มครบรอบ 7-8 ปี เค้าพึ่งจะจัดงานครั้งแรกเองครับ

เผลอๆบางกลุ่มครบรอบ 10 ปี กลุ่มของพวกเค้าพึ่งจะจัดงานครั้งแรกกัน

ทั้งๆที่วิ่งทริปกันมาเกือบจะ 10 ปี อยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yotin boriboon : 23-10-2012 เมื่อ 20:10
    กระล่อนแมน คลาสสิค ระยอง

คลาสสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช่เพราะกระแสนิยม

ต่อ ระยอง

Tel. 085-2792282 วัน ทู คลอ

faecbook ต่อ โยธิน บริบูรณ์

นาย โยธิน บริบูรณ์ 486/28 ถ.สุขุมวิท ต.เนินพระ อ.เมือง จ.ระยอง 21000

เลขบัญชี 783-324-1390 ธนาคาร UOB ออมทรัพย์ เลขบัญชี 530-226-9647 ธนาคาร กสิกรไทย ออมทรัพย์

ขอบคุณกับทุกความเห็นครับ หลายๆพื้นที่อาจจะยังไม่ได้เกิดผลกระทบเท่าไหร่นัก เพราะแต่ละกลุ่มมีระเบียบวินัยที่ดี

ไม่ได้จัดงานพร่ำเพื่อ ผมขอยกตัวอย่างทางภาคเหนือนะครับ นานๆ ถึงจะมีทริป และ ทริปแต่ละครั้ง ก็กระจายออกไปตามต่างจังหวัด

ไม่ได้จมปักจัดอยู่แค่จังหวัดเดียว พอมีงานทีนึง คนก็ไปกันเยอะครับ "ก็เพราะนานๆได้ไปทีนึง"

มันมีอยู่ 3 อย่างครับ คือ

1.ทางกลุ่มอยากจะจัดงานอยากได้ชื่อเสียง แต่มีงบน้อย

2.โดนใช้เป็นเครื่องมือโดยไม่รู้ตัว เกิดความโลภ เพราะมีการเสนอรายได้ให้กับเจ้าของกลุ่ม (โดยนายทุน)

3.นายทุนมาหากินโดยตรง โดยเฟกโลโก้ขึ้นมาลอยๆ ตั้งชื่อกลุ่มขึ้นมา เดาๆ แล้วบอกว่า ครบรอบ 3 ปี 5 ปี
    ผมวิ่งมาเป็น 10 ปี ผมไม่เคยเห็นชื่อกลุ่มที่จัดงาน วิ่งเลย และจัดงานผ่านไป ก็ไม่เคยเห็นวิ่งอีกเลย อย่างนี้ จะว่ายังไงกัน

Junior Member Koi007's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย
    ก่อนหน้านี้แถว ร้อยเอ็ดกาฬสินทุกอาทิตย์เลย มีนายทุนมาเสนอจะจัดงานให้ด้วย แต่เราไม่รับ กลัวเสียชื่อกลุ่ม

hong1150's Avatar
    สถานที่
    มนุษย์โบราณคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ชักหน่อยก็เป็นเหมือน สกล นครพนม บึงกาฬ โดนเเบนกันหมด นายทุนก็เยอะเหลือเกินออกตังให้ก่อนเสร็จงานเเล้วเดี ๋ยวเเบ่ง%ให้กลุ่มเล็กกลุ่มใหญ่โดนกันไปทั่วหน้า
    นาย สุรพงษ์ ศรีนุฤทธิ์ 63หมู่5 ต.คำตากล้า อ.คำตากล้า จ.สกลนคร 47250
    085-7574164 (หงษ์ มนุษย์โบราณ) [email protected]
    1811399816 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาวานรนิวาส

Bookmarks