[ ขาย ] ขายกล้องเก่าเก็บมีทั้งใช้งานปรกติ และตั้งโชว์ครับ มีหลายตัวครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขายกล้องเก่าเก็บมีทั้งใช้งานปรกติ และตั้งโชว์ครับ มีหลายตัวครับ

maple123's Avatar
    สถานที่
    I love Bangsaen
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขายกล้องเก่าเก็บมีทั้งใช้งานปรกติ และตั้งโชว์ครับ มีหลายตัวครับ

ตัวแรก Olympus Trip 35 ครับ สภาพดี ใช้งานได้เต็มทุกระบบครับ วัดแสงทำงาน ธงแดงขึ้นครับ
    ตัวนี้ขอเปิดที่ 1,100 บาทไทยครับ

สนใจต่อรองได้ที่ 089 606 1448 ครับ 24 ชั่วโมงครับ

รายละเอียดกล้องครับ

ระบบการทำงานทุกอย่างเหมือนกับ Olympus Pen EES-2
    คือกล้องจะวัดแสงด้วยเซลซิ้ลเนียม ด้านหน้า
    แล้วปรับความเร็วให้ระหว่างสองค่า
    คือ 1/40 ถ้าแสงน้อย และ 1/200 ถ้าแสงมาก
    ส่วรรูรับแสงจะปรับตัว้เองตามสภาพแสง
    เล็นส์ที่ใช้เป็นเล็นส์กึ่งมุมกว้าง zuiko D 40/2.8
    วงแหวนด้านในปรับโฟกัสไป้ 4 ระดับ
    คือรูปคนครึ่งตัว 1 เมตร
    รูปคนสองคน 1.5 เมตร
    รูปคนสามคน 3 เมตร
    และรุปภูเขา เป็นการปรับระยะอนันต์
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      
    จบเจ้าไม่เร้าหรือ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Olympus Trip 35 ต่อครับ

Olympus Trip 35 ต่อครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Kodak Instamatic 25 made in England

Kodak Instamatic 25 made in England

ตัวกล้องสภาพยังสวยครับ เป็นกล้องที่ชำรุดแล้วนะครับ เหมาะสำหรับนักสะสม หรือจะนำไปซ่อมก็ได้ครับ เพราะชัตเตอร์มันไม่สับให้ครับ แต่ตัวกรอเลื่อนฟิล์มยังทำงานได้อยู่ครับ

ขอเปิดราคาที่ 300 บาทครับ
    ยินดีจัดส่งต่างจังหวัด EMS+50 บาทครับ

รายละเอียดกล้องตัวนี้นะครับ

The Kodak Instamatic 25 Camera is a viewfinder camera for Kodapak film cartridges. The Instamatic 26 is a similar camera, but sold only through premium schemes. These are an early part of a long line of Instamatics - the 25 replacing the first Instamatic, the Instamatic 50. The Instamatic 25 was made from 1966 to 1972 by Kodak Ltd. (England) and Kodak Spain, to a design for the camera externals by Kenneth Grange. The Internals, including shutter mechanism were designed by Alex Gow. The camera has a two-speed shutter. Its speed selector can be shifted from the sun symbol (1/90 sec.) to the half-sun symbol (1/40 sec.) . The Kodak 1:11/43mm lens has fixed focusing and fixed aperture. The viewfinder is of reverse Galilean type. The flash shoe is for Kodalux bulb flashes. The camera weighs only 150 g.

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Kodak Instamatic 25

Kodak Instamatic 25 ต่อครับ

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Kodak Instamatic 104 made in U.S.A.

Kodak Instamatic 104 made in U.S.A.

ตัวกล้องสภาพโอเคครับ เก่า แต่ไม่ขี้เหร่ครับ ดูขลังดี ตัวนี้ชำรุดนะครับ เอาไปซ่อมไม่น่าจะได้แล้ว สำหรับนักสะสมเอาไว้ตั้งโชว์สวยครับ ตัวนี้มาพร้อมกล่องของมันซึ่งเป็นของแท้ติดตัวกล้องม าด้วยครับ ตั้งโชว์แล้วจะหล่อมากครับ
    ขอเปิดราคาที่ 400 นะครับ
    สนใจต่อรองราคาได้ครับ

รายละเอียดกล้องนะครับ

Kodak's greatest success in camera history was the Instamatic camera series for its 126 film cartridge. Sixty million such cameras were sold by Kodak alone, mostly in the 1960s and 1970s. And of course the simplest models of the series were probably the ones which boosted Kodak's sales statistics the most. The 104 featured a connector for the new flashcube, instead of the Instamatic 100's holder for single flashbulbs. When cocked for the next exposure, the camera turns the flashcube 90 degrees to bring the next flashbulb into position. The cube can be detached by pressing the button on the front of the camera.

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Kodak Instamatic 104

Kodak Instamatic 104 รูปต่อครับ

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made in Japan

Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made in Japan

กล้องสภาพมีรอยกระดำกระด่างประปรายครับ ใช้งานได้เต็มระบบครับ ขาดอย่างเดียวแฟลชไม่ทำงานครับ มาพร้อมกระเป๋าหนังตรงรุ่น ตัวนี้ผลิตที่ญี่ปุ่นครับ โหลดฟิล์ม 110 ครับ

ขอเปิดที่ 300 บาท ครับ

รายละเอียดกล้องนะครับ

The Pocket Autopak 460 Tx is a compact film camera which uses "110" cartridges and has many features. The 460Tx has three aperture/f-stop settings, manual focusing control (adjusts from 3.3 feet to five, ten ft. or infinity), and a low-light warning beep.
    It also has a sliding lens cover, a normal/telephoto switch (the viewfinder changes to show how the picture will appear with either setting), a flash ready indicator light, and a neck or wrist strap holder.

The Minolta Pocket Autopak 460Tx also has a relatively large built-in flash, which only requires 1 "AA" battery. When the flash is activated, the aperture adjusts accordingly and a blacklight illuminates the focus control.

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made

Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made รูปต่อครับ

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made สุดท้าย

Minolta Pocket AutoPak 460 Tx Made สุดท้าย

รูป รูป  

Bookmarks