เชียงใหม่ทำสีเวสป้ากันที่ไหนบ้างครับ ได้ราคาถูกๆ แล้วท่านทั้งหลายทำสีกัน หมดไปกี่บาท?

ชื่อกระทู้: เชียงใหม่ทำสีเวสป้ากันที่ไหนบ้างครับ ได้ราคาถูกๆ แล้วท่านทั้งหลายทำสีกัน หมดไปกี่บาท?

Junior Member wormup's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชียงใหม่ทำสีเวสป้ากันที่ไหนบ้างครับ ได้ราคาถูกๆ แล้วท่านทั้งหลายทำสีกัน หมดไปกี่บาท?

ส่วนใหญ่ทำสีหมดไปกันประมาณกี่บาทครับ ถ้าลงมุกด้วยน่ะนะ (ทั้งลงและไม่ลง)

แล้วพวกยางรองพื้น ยางขอบ นี่ เวลา ทำสีเสร็จ ต้องซื้อมาเปลี่ยนใหม่หมดเลยเหรอครับ

อยากทราบว่าเวลาทำสีเสร็จใหม่ๆ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆกันบ้าง?

อยากหาร้านทำสี ดีๆสักร้านครับที่เชียงใหม่ ระบุราคากะตำแหน่งร้านด้วยจะดีมากๆ \ \ o o / /

small-room's Avatar
    สถานที่
    C-MU SCOOTER CLUB (Barley Mode@Lism cafe)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wormup อ่านข้อความ
    ส่วนใหญ่ทำสีหมดไปกันประมาณกี่บาทครับ ถ้าลงมุกด้วยน่ะนะ (ทั้งลงและไม่ลง)

แล้วพวกยางรองพื้น ยางขอบ นี่ เวลา ทำสีเสร็จ ต้องซื้อมาเปลี่ยนใหม่หมดเลยเหรอครับ

อยากทราบว่าเวลาทำสีเสร็จใหม่ๆ เปลี่ยนอะไรใหม่ๆกันบ้าง?

อยากหาร้านทำสี ดีๆสักร้านครับที่เชียงใหม่ ระบุราคากะตำแหน่งร้านด้วยจะดีมากๆ \ \ o o / /
    ..มีหลายร้านครับอาจถอดประกอบเองแล้วส่งร้านสี หรือไม่ก็ ให้ร้าน vespa ที่เค้ารับทำสี ทำให้(อันนี้จะแพงหน่อย)..
    --> ราคา ราวๆ 3000-4500 (ส่งร้านสีเอง)ส่วนพวก ยางรางพื้น..คิ้วบังลม..ฯลฯ แล้วแต่จะเปลี่ยนไหม..
    แนะนำให้ได้ครับ..ดีๆหน่อยก็ แถวสันกำแพง หรือไม่ก็หลัง Big C
    โทรมาถามได้ครับช่วยแนะนำให้..086-6597319
    Fly Away On My Zephyr

[email protected] : smallroom-vp.hi5.com

<marquee direction="up">

</marquee>

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

แล้วที่บอกว่าให้ร้านทำให้เลย แพงหน่อยนี้แพงซักเท่าไรจ๊ะ
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

ultramax
    ขอบคุณ
    0

ร้านจอมครับ แจ่มเลย

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxrthur อ่านข้อความ
    จอมเวสป้า หรือ ร้านลุงจอมตีนสะพานทิพเนตรครับ ขอเดาว่าอย่างหลังป่าวกะว่าจะไปทำที่ร้านแกอยู่
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

แล้วถ้าเราเอาไปทำที่ร้าน รวมขอบคิ้วทุกอย่างมันจะหมดเท่าไรอ่ะคะ ก่ะไม่ถูก หมื่นนึงหรือป่าว
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ต้องลองคุยกะที่ร้านดูอ่ะ เค้าจะคิด
    -ค่าทำสี(แล้วแต่ร้านอ่ะ ราคาประมาณ 4000-6000 แล้วแต่สีที่ใช้ด้วยนะถ้าทำ two tone , lucite ก้อจะแพงขึ้น)
    -ค่าแรงถอดประกอบ(อันนี้มักจะคิดเหมาไปเลย แล้วแต่ร้านอีกเช่นกันจำราคาไม่ได้แล้ว)
    -ค่าสายไฟ คิ้ว หัวราง ยางพื้น เบ็ดเตล็ดแล้วแต่จะเปลี่ยน

โดยมากร้านที่เค้าขายอะไหล่+ซ่อมด้วย เค้าก้อจะมีคิ้ว ยางขอบ หัวราง ฯลฯ ขายอยู่แล้ว (เค้าขายให้เราเค้าก็ต้องคิดราคาที่บวกกำไรไปเล็กน้อ ยอยู่แล้ว)
    ถ้าร้านที่ไม่ได้ขายอะไหล่เอง เค้าก้อจะไปซื้อที่ร้านขายอะไหล่โดยเฉพาะ(ปรีดาพานิช ชชชชชชชนั่นเอง) บางร้านก้อไปซื้อเอาเองแล้วเอาบิลมาให้เราดู บางร้านก้อจดรายการให้เราไปซื้อเอง
    (ส่วนตัวผมชอบไปซื้อของเองนะ)

สรุป ราคาแต่ละร้านต่างกันที่
    -ค่าแรงถอดประกอบ
    -ค่าอะไหล่ หัวราง ยางพื้น
    -ค่าทำสีต่างกันไม่มากหรือไม่ต่างเลย

ก้อเตรียมไว้ประมาณ 15000 แหละครับ เหลือดีกว่าขาด

ประสบการณ์จาก เชียงใหม่ ใครเห็นว่าไงบ้างครับ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Junior Member palm_lp's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ร้านไหนถูกและดีละครับแถวเชียงใหม่นะ แนะนำด้วยครับ

Junior Member Lingthamon's Avatar
    สถานที่
    ตูนเวสป้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราเอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maxrthur อ่านข้อความ
    ร้านจอม ทำสีแจ่มจริง แต่ระวังอหลั่ยแท้หาย นะ อิอิ โดนมาแล้วคับพี่น้อง(ไม่ได้ว่านะครับ แต่ก็โดนมาจริงๆ)

ทางที่ดีผมว่าถอดไปให้ร้านเค้าทำดีกว่า ราคาก็จะถูกลงมาอีก /\2

Bookmarks