ถามทีครับบรถวิ่งไกลแล้ววดับบ

ชื่อกระทู้: ถามทีครับบรถวิ่งไกลแล้ววดับบ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามทีครับบรถวิ่งไกลแล้ววดับบ

ผมขับรถวิ่งทางไกลอัดปับบรถดับเลยยยย

สตาร์ทไม่ติด ต้องกระตุกเอาถึงติดดด

แต่พอเอามาขับในเมืองก็ขับธรรมดาสตาร์ทติดธรรมดา แต่วิ่งทางไกลอีกดับอีกต้องกระตุกเอาา มันเปนไรครับบ

Senior Member joe classic's Avatar
    สถานที่
    Freedom group
    ขอบคุณ
    0

ผสมบางไปรึป่าวคับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe classic อ่านข้อความ
    ผสมบางไปรึป่าวคับ
    ไม่แน่จัยครับบ แต่ผมเปนคนผสมหนายุน้ะๆๆ

Junior Member
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ curiolucifer อ่านข้อความ
    ไม่แน่จัยครับบ แต่ผมเปนคนผสมหนายุน้ะๆๆ
    สูบน่าจะติดนะครับ ปลายมันจะสั่นกำลังตก ยิ่งถ้าเราบิดเร่งขึ้นรถจะดับในทันทีครับ อย่างที่มีพี่ๆ ตอบไว้แล้ว ซัดไกลๆ ก็ จัดไปเลย แบบหนาๆๆ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMZONG อ่านข้อความ
    สูบน่าจะติดนะครับ ปลายมันจะสั่นกำลังตก ยิ่งถ้าเราบิดเร่งขึ้นรถจะดับในทันทีครับ อย่างที่มีพี่ๆ ตอบไว้แล้ว ซัดไกลๆ ก็ จัดไปเลย แบบหนาๆๆ
    ลูกผมไม่ได้เปลี่ยนมา 3 ปีแล้วอะครับบ เป็นไปได้เกี่ยวกับลูกหลวมมั้ย

Junior Member
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ curiolucifer อ่านข้อความ
    ลูกผมไม่ได้เปลี่ยนมา 3 ปีแล้วอะครับบ เป็นไปได้เกี่ยวกับลูกหลวมมั้ย
    ผมตอบอาจไม่ใช่บทสรุป ... แต่ที่เจอมากับตัวผมน่ะครับมีประมาณนี้ รถผมผ่าเครื่องล่าสุด ปี 51 ผมตั้งไฟแก่ (รอบจัด) ลองซัดดูลูกยังติดอยู่ ขนาดผ่านมา สี่ปีแล้ว ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับฝาสูบด้วย ผมจะเรียกว่าหลุมใหญ่กับหลุมเล็กละกัน อิอิ ผมใส่ฝาหลุมใหญ่ แต่ตั้งไฟแก่ ไม่ติด ปลายไม่ไหล เดินเบาไม่ได้ และพอมาใส่ฝาสูบหลุมเล็กรถมันพุ่งดี แต่ ติดเอา ติดเอา

.... แต่มาตั้งไฟใหม่ อ่อนลง เดินเบาได้ ซัดปลายไหล ใส่ฝาหลุมเล็ก ผสมหนาหน่อย แรงมันมาเรื่อยๆครับ 100 up (ขนาดเดิมวิ่งได้เต็มที่ 80 หรือไม่ถึง ก็ติดแล้ว)

.... น้ำมันมาไฟมา ก็ตู้มต้าม ล่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า ก่อนรถของพี่ดับ ก้านมันสั่นหรือเปล่า แต่ยังไงก็หาวิธีที่เอาน้ำมันไปจุดระเบิดบนลูกสูบให้ ได้นะครับ

.....ในขณะ ที่รอบรถสูง มันก็จะพยายามเร่งจุดระเบิดเหมือนกัน...แต่ลูกสูบมัน ร้อนก็ขยายตัว หากแรงระเบิดเกิดขึ้นแต่แรงเฉื่อยจากการระเบิดไม่สาม ารถหมุด(เพราะเกิดจากการเสียดสี)ให้ข้อเหวี่ยงหมุนมา รับน้ำมันได้อีกรอบ ไฟที่หัวเทียนก็มาปรกติครับ แต่ น้ำมันมันไม่มา รถเลยดับ

รถมันพังมันอาจมีเหตุผลต่างกัน แต่จุดประสงค์เรามีอย่างเดียวกัน คือ ทำให้มันวิ่งได้......:) ขอให้มีความสุข ครับพี่น้อง

ยังไงก็รอท่านอื่นนำประสบการณ์มาแชร์กัน ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SOMZONG : 06-11-2012 เมื่อ 08:03

Bookmarks