เมียน้อย...เอ้ย มาสด้าน้อย มาแล้วจ้า - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เมียน้อย...เอ้ย มาสด้าน้อย มาแล้วจ้า

[quote=ดาบเปิ้ล;11031664]อั้ยยะ ทำกันเองเลย สุดอ่ะ[/quote
    ขอบคุณครับ โคดมัน โคดเหนื่อยเลยครับพี่ดาบ
    "อะไรที่ผมทำได้ผมก็จะทำ อะไรที่ผมทำไม่ได้ผมก็จะพยายามทำ"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ying-I2T อ่านข้อความ
    สุดยอดมากๆๆๆครับ ออกมาคงสวยน่าดูครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ รถมาสด้าของพี่หน้าจะเป็นตัวเดียวกันกับของผมสีน้ำเง ินมีคอกไม้ของพี่สวยมากเลยครับ
    "อะไรที่ผมทำได้ผมก็จะทำ อะไรที่ผมทำไม่ได้ผมก็จะพยายามทำ"

Name:  SAM_3303.jpg
Views: 187
Size:  45.2 KBName:  SAM_3301.jpg
Views: 183
Size:  40.7 KBName:  SAM_3296.jpg
Views: 183
Size:  45.6 KB
    จะพยายามเอารูปลงให้พี่น้องชมเรื่อยๆนะครับ (บอกตงงานนี้โคดเหนื่อย โคดมันเลย)

เพื่อนเรียนด้วยกันสมัยมัธยมมาแจมด้วยName:  SAM_3294.jpg
Views: 177
Size:  51.0 KBName:  SAM_3306.jpg
Views: 179
Size:  42.3 KBName:  SAM_3310.jpg
Views: 178
Size:  22.6 KB

น้องแมวกับน้องมวนเด็กวัยรุ่นหัวใจคลาสสิคเด็กแถวบ้า นมาช่วยขัดช่วยถูName:  SAM_3273.jpg
Views: 199
Size:  29.2 KBName:  SAM_3349.jpg
Views: 209
Size:  44.9 KBขัดแล้วขัดอีกขัดเข้าไปล้างเข้าไปName:  SAM_3313.jpg
Views: 174
Size:  47.8 KB

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สุดยอดครับพี่โจ้ รถถ้าเราได้มีโอกาสทำเองเยอะๆ เราก็จะมีความทรงจำดีๆ และความผูกพันซึ่งกันและกัน
    ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สุดยอดมากครับพี่
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

[QUOTE=ting2220;11037935]สุดยอดครับพี่โจ้ รถถ้าเราได้มีโอกาสทำเองเยอะๆ เราก็จะมีความทรงจำดีๆ และความผูกพันซึ่งกันและกัน
    ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ[/QUOTE
    ขอบคุณมากครับพี่ติ่ง บ้านหลังนี้อบอุ่นมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สุดยอดมากครับพี่
    ขอบคุณครับพี่เปิ้ล ช่วงนี้ฝนตกบ่อยดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

ความรักที่มีต่อมาสด้านั้นมีมาก่อนที่จะได้มาครอบครอ งอยู่แล้ว ตั้งแต่ก่อนจะได้มาสด้าน้อยมาครอบครอง ผมมีความรักความรู้สึกที่ดีในรถคันนี้มาตลอด เค้าเป็นรถคันแรกของผม เมื่อก่อนไม่มีความรู้เรื่องการทำรถเลย ซ่อมเองก็ไม่เป็น กลัวทุกอย่าง ไม่กล้ายุ่งกลัวบานปลาย จนมาวันหนึ่งความกลัวนั้นก็ค่อย ๆ หายไป ตั้งแต่เข้ามาอยู่ในบ้านหลังนี้ MAZDA CLUB THAILAND พอยามว่างก็จะมาคอยแอบดูพวกพี่ ๆในบ้านหลังนี้ทำรถกัน มีให้เห็นตั้งแต่อาการหนักบ้างน้อยบ้าง ทำให้ความกลัวนั้นกลับกลายเป็นความกล้า แต่ก่อนที่จะทำให้ผมกล้าที่จะทำรถด้วยตัวเองมันมีเหต ุการณ์หลายอย่างครับก่อนหน้านี้ ผมยังจำได้ตอนผมได้รถคันนี้มาครอบครองช่วงแรก ๆ รถพังโคตรบ่อย ขับ 5 วัน ซ่อม 2 วัน พังตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบ (โคตรเซ็ง) โดนค่าซ่อม โดนค่าโง่ไปไม่รู้เท่าไหร่ เจ็บมาเยอะครับ ถ้าจะให้เล่าให้ฟังว่ารถพังตอนไหนเสียที่ไหนบ้างหละก ็ ไม่อยากจะเล่าให้ฟังเลยหละครับ โคตรฮา ไปพังที่ไหนไม่พังไปพังกลางสี่แยกไฟแดงบ้าง ไปพังกลางทางรถไฟบ้าง กลางสะพานบ้าง ขับกลับบ้านนอกตีหนึ่งตีสองพังอีก เดือดร้อนคนแทงกบแทงปลาตามท้องไร่ท้องนา ตูล่ะปวดหัว บางทีขับกลับบ้านฟังเพลงลูกทุ่งอยู่ดีดี รถเสือกเพลาหลุดอีก เวรจริง ๆ มีอยู่วันหนึ่งกลับจากทำงานเราเหนื่อยขับช้ามากไม่เก ินสี่สิบ เด็กแว้นนน ขับรถชนตูดอีก ไฟส่องป้ายแตก ฝาท้ายบุบ ทะเบียนบี้ มอไซด์พังยับคนขับไม่เป็นไร หมายถึงผมนะคนขับไม่เป็นไร แต่ไอเด็กแว้นนนั่นเจ็บเยอะ ผมเห็นสภาพรถพูดไม่ออก เน่าทั้งของมันและของผม เอามือเกาหัวยิ้กๆๆๆ ไม่รู้จะทำยังไง เซ็งก็เซ็ง ตูขับรถอยู่ดีดี ก็มาชนตูดซะงั้น เซ็งตรงฝาท้ายบุบนี่แหละ พอไปถึงบ้านไม่รู้จะทำยังไง ซ่อมก็ซ่อมมาเยอะแล้ว จนค่าซ่อมรถจะแพงกว่าตัวรถอีกมั้ง ก็เลยหันซ้ายหันขวากระโดดขึ้นรถเอาตีนถีบฝาท้ายไปสอง ที ตกใจครับ ร้องเลย รถตูกลับมาคืนสภาพเดิมแล้วเว้ยยย ก็คือว่าสภาพที่โดนชนเหล็กมันบุบ แล้วเราเลยเอาทีนถีบแล้วมันคืนสภาพเดิมเราก็ดีใจ เราก็งง อ๋อ รถเก๋ามันดีอย่างนี้นี่เอง สีถลอกช่างหัวมัน ขอให้ฝาท้ายกลับมาคืนรูปเหมือนเดิมก็พอ มี ยังมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับรถผมอีกเยอะครับ แค่นี้ก่อนยิ่งเล่ายิ่งเซ็ง นี่หละมั้งที่เค้าเรียกว่า "ค่าเข้าวงการ" หรือเปล่าครับ เหตุการณ์หลาย ๆ อย่างที่เกิดขึ้นมานั้น มันเป็นบทเรียนที่ดีที่ทำให้ผมต้องหัดซ่อมรถอย่างจริ งจังบ้างแล้วหละ ช่วงแรกผมได้เริ่มสะสมเครื่องมือเครื่องใช้เกี่ยวกับ การซ่อมรถ รวมไปถึงอะไหล่ชุดแต่งต่าง ๆ มาเป็นเวลาร่วม 2 ปีได้ และหาข้อมูลประกอบการซ่อมทางอินเทอร์เน็ต และไปสุ่มหัวตามอู่ซ่อมรถที่เขาเป็นมืออาชีพเจอทั้งต ัวจริงและตัวปลอมก็ตื่นเต้นดีครับ ผมยังจำได้เลยครับทำรถด้วยตัวเองครั้งแรก คือการถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยตัวเอง ผมมุดเข้าไปใต้ท้องรถเข้าไปเปิดน้ำมันเครื่องทิ้งดัน ลืมหาอะไรรอง เวรน้ำมันเครื่องกระเด็นเต็มหน้าเลยครับ ฉลาดจริง ๆ เลยตู มีอะไรฮา ๆ อีกเยอะ ถ้าได้เล่ามันยาวครับ การทำรถ การดูแลรถ การประกอบรถ การทำสีรถรูปแบบต่าง ๆ บอกตรง ๆ นะ หาข้อมูลในบ้านหลังเนี้ยะ ดีที่สุดแล้ว ผมก็ได้อะไรต่อมิอะไรจากบ้านหลังนี้ เยอะมากครับ พออยู่มาวันนึงรู้สึกว่าตัวเองมีความรู้เกี่ยวกับการ ซ่อมบำรุงได้ในระดับหนึ่ง ไม่กี่เดือนก่อนหน้านี้ก็ได้รวบรวมความกล้าตัดสินใจท ำรถคันนี้ด้วยตัวเองประสบความสำเร็จเกินคาดโดยมีเพื่ อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ แถวบ้าน จากหลากหลาย อาชีพเข้ามาร่วมแจมสนับสนุนทั้งแรงใจแรงกาย ข้อขอบคุณข้อมูลดีดีจาก MAZDA CLUB THAILAND และที่ขาดไม่ได้เลยคือ ผู้หญิงที่ทำให้ผมอึ้งและพูดไม่ออก และเธอก็รักรถคันนี้ไม่น้อยไปกว่าผม แฟนผมเอง คุณยุ้ย หรือครูยุ้ย ปัจจุบันเธอทำงานเป็นผู้จัดการโรงเรียนกวดวิชาแห่งหน ึ่งในจังหวัดอยุธยา มีสาขามากมาย ฝีมือการทำรถของเธออาจจะดูธรรมดา สำหรับคนทั่วไป แต่สำหรับผมล่ะก็ เธอสุดยอด... ปัจจุบันรถคันนี้ได้ดำเนินการซ่อมบำรุงทำสี เสร็จไปแล้วมากกว่า 80% ผมจะค่อย ๆ ทะยอยเอารูปลงให้พี่น้องชมเรื่อย ๆ วิธีการทำสีรถของผมอาจจะถูกบ้างผิดบ้างก็ขอเชิญติชมก ันได้นะครับ
    เออ...ลืมบอกไปรถผมชื่อ คณ"เสี่ยวหลาย" (many friends) ครับ แล้วโอกาสหน้าผมจะอธิบายให้ฟังนะครับว่าทำไมรถผมถึงช ื่อนี้...

Name:  SAM_3319.jpg
Views: 186
Size:  54.7 KB
    Name:  SAM_3334.jpg
Views: 181
Size:  45.4 KB
    Name:  SAM_3317.jpg
Views: 222
Size:  36.2 KBสีพื้นเกาะเหล็ก2kจัดไปก่อนรอบแรก

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : joe_art สำหรับกระทู้นี้ :

sippapas (04-10-2013)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

ยินดีกับ "เสี่ยหลาย" ด้วยครับ จะได้หล่อๆ สวยๆ แล้ว ....
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ยินดีกับ "เสี่ยหลาย" ด้วยครับ จะได้หล่อๆ สวยๆ แล้ว ....
    ขอบคุณครับพี่โหน่ง

Name:  SAM_3337.jpg
Views: 157
Size:  43.9 KB
    Name:  SAM_3424.jpg
Views: 156
Size:  15.7 KBกว่าจะโป๊วสีได้ขนาดนี้ต้องใช้เวลาฝึกฝนนานอยู่เหมือ นกัน
    Name:  SAM_3352.jpg
Views: 161
Size:  63.7 KBกันความร้อนนิดนึง

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ติดตาม^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ติดตาม^^
    ขอบคุณครับพี่โอ อยากไปนั้งกินข้าวแถวสุ1000จังเลย

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks