สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ

สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ ผม JESNT ขอเป็นสมาชิกใหม่ ชอบ SR400 มากกกก สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
    แต่ผมยังไม่มีรถ กำลังอยู่ในช่วงศึกษา ก็ได้คำแนะนำจากพี่ ปัน นี่แหละ
    ขอบคุณมากๆครับ

รบกวนถามพี่ๆหน่อย
    1. ทำไม SR400 บางคันที่พักเท้าคนขี่ไม่เหมือนกันครับ
    บางคันเยื้องมาด้านหน้า บางคันเยื้องมาด้านหลัง สงสัยจริงๆ

2. รถที่ทำสีแล้ว พี่ๆ มีปัญหาเวลาเติมน้ำมันไหม แบบ เบนซินเลอะถังจนสีร่อนนะ แล้วพี่มีวิธีป้องกันยังไงครับ

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณมากๆครับ em97
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JESNT : 06-03-2007 เมื่อ 12:32

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดีฮะ เป้ ครับผม อายุ 16 ครับ ชอบเอสอาร์เหมือนกันนะครับ ยังไม่มีรถเหมือนกันแต่ก็คงอาจจะได้ในเร็วๆนี้ ส่วนคำถามนี่รอพี่ๆเค้ามาตอนนะครับ ผมก็รู้อะไรไม่มาก
    มีไร Add มาคุยกันได้ครับผม lucifer_flee@hotmail.com ครับ
    Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JESNT อ่านข้อความ
    สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับ ผม JESNT ขอเป็นสมาชิกใหม่ ชอบ SR400 มากกกก สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
    แต่ผมยังไม่มีรถ กำลังอยู่ในช่วงศึกษา ก็ได้คำแนะนำจากพี่ ปัน นี่แหละ
    ขอบคุณมากๆครับ

รบกวนถามพี่ๆหน่อย
    1. ทำไม SR400 บางคันที่พักเท้าคนขี่ไม่เหมือนกันครับ
    บางคันเยื้องมาด้านหน้า บางคันเยื้องมาด้านหลัง สงสัยจริงๆ

2. รถที่ทำสีแล้ว พี่ๆ มีปัญหาเวลาเติมน้ำมันไหม แบบ เบนซินเลอะถังจนสีร่อนนะ แล้วพี่มีวิธีป้องกันยังไงครับ

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณมากๆครับ em97
    สวัสดีครับ คุณ Jesnt (มันอ่านว่างัย .. ) ขอต้อนรับสู่สังคมคนบ้าบอ คอ 2 ล้อนะครับ em87

ข้อแรก พักเท้าหน้า แต่ละช่วงของรุ่นปีจะแตกต่างกันออกไปครับ
    พักเท้าหน้า ที่เป็นลักษณะเยื้องไปข้างหลัง จะเป็นช่วงปีเก่า ประมาณ 8กว่าๆจนถึง 98-99
    ส่วน ที่เยื้องมาข้างหน้า จะเป็นช่วงปี 99-ปัจจุบัน

ข้อต่อมา ปัญหาในการเติมน้ำมัน มันก็มีบ้างแบบไม่มีเงินเติมอ่ะครับ
    เรื่องสีกับน้ำมัน เวลาเติมคงต้องระวัง มีผ้าไว้ซักผื่นก็ดีนะ เลอะก็เช็ด
    กลับบ้านมาก็ใช้ยาขัดรอยที่เป็นคราบ เท่านี้ก็หายครับ

น้ำมันมันหกหรือมันแช่ในน้ำมัน ถ้าแค่หกมันจะถึงขนาดลอกเลยเหรอ ...

Junior Member JESNT's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณ Jesnt (มันอ่านว่างัย .. ) ขอต้อนรับสู่สังคมคนบ้าบอ คอ 2 ล้อนะครับ em87

ข้อแรก พักเท้าหน้า แต่ละช่วงของรุ่นปีจะแตกต่างกันออกไปครับ
    พักเท้าหน้า ที่เป็นลักษณะเยื้องไปข้างหลัง จะเป็นช่วงปีเก่า ประมาณ 8กว่าๆจนถึง 98-99
    ส่วน ที่เยื้องมาข้างหน้า จะเป็นช่วงปี 99-ปัจจุบัน

ข้อต่อมา ปัญหาในการเติมน้ำมัน มันก็มีบ้างแบบไม่มีเงินเติมอ่ะครับ
    เรื่องสีกับน้ำมัน เวลาเติมคงต้องระวัง มีผ้าไว้ซักผื่นก็ดีนะ เลอะก็เช็ด
    กลับบ้านมาก็ใช้ยาขัดรอยที่เป็นคราบ เท่านี้ก็หายครับ

น้ำมันมันหกหรือมันแช่ในน้ำมัน ถ้าแค่หกมันจะถึงขนาดลอกเลยเหรอ ...
    JESNT = JES คือ เจต ชื่อของผมเองครับ NT คือชื่อบริษัทย์ที่ผมทำงานครับ

ผมเคยมีประสพการณ์ ใช้รถ HONDA C95 เติมน้ำมันแล้วหกออกมา พยายามเช็ดแล้วครับ
    แต่สีมันก็ยังลอกอยู่ดีครับ เซงมาก สงสัยสีที่ใช้พ่นคุณภาพไม่ดีหรือป่าวก็ไม่รู้ครับ em98

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อืม...ยินดีต้อนรับนะคับคุณเจต+คุณเป้...ไงถ้ามีโอกา สเราคงได้เจอกันนะคับ/\2

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madakaska : 07-03-2007 เมื่อ 15:35
    Catch the Wind

Bookmarks