ชนกลุมน้อยหายไปไหนอะครับ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชนกลุมน้อยหายไปไหนอะครับ

Junior Member nicknacked's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1. ไปไหนแร้วก้อม่ะรุ๊คับ (หาม่ะเจอ)
    2. ก้อม่ะรุ๊เหมือนกันคับ (ก้ออยากจะถามคนปิดยุเหมือนกัน)
    3. ไม่ประสงที่จาออกนามคับ (เจ้าตัวเค๊ารุ๊เอง)
    4. ปันหาครอบครัวคับ (มีชู้ -*- . . . ไปเรื่อย *0*)
    5. ก้อปราจินอยู่ใกล้กบินคับ พันธมิตร (ไปโพสบอดเชียงใหม่คง งงกันก่านี้+ +)
    6. รอตังจากเจ๊กวางอยู่คับ (คริคริ!!!)

ปล. napasiri พูดดีมากคับ (เอาตังไปยี่สิบ- -")

Junior Member หม่องmd's Avatar
    สถานที่
    กบินทร์คาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nicknacked อ่านข้อความ
    1. ไปไหนแร้วก้อม่ะรุ๊คับ (หาม่ะเจอ)
    2. ก้อม่ะรุ๊เหมือนกันคับ (ก้ออยากจะถามคนปิดยุเหมือนกัน)
    3. ไม่ประสงที่จาออกนามคับ (เจ้าตัวเค๊ารุ๊เอง)
    4. ปันหาครอบครัวคับ (มีชู้ -*- . . . ไปเรื่อย *0*)
    5. ก้อปราจินอยู่ใกล้กบินคับ พันธมิตร (ไปโพสบอดเชียงใหม่คง งงกันก่านี้+ +)
    6. รอตังจากเจ๊กวางอยู่คับ (คริคริ!!!)

ปล. napasiri พูดดีมากคับ (เอาตังไปยี่สิบ- -")

ก็จงรู้ไว้ซะน้องเอ้ย ว่าคนบางคนเค้าแบ่งแยก คงไม่มีใครเขาอยากเอาเงิน 300 บ มาให้เราฟรีๆ หรอกน้อง ก็เปิดใหม่ ไปก็สิ้นเรื่อง กะเงิน แค่ 3 ร้อย คนเราดูกันแค่นี้ก็พอ ไม่ต้องคิดอะไรมาก ทำกลุ่มของเราให้ดีเป็นพอ

Junior Member nicknacked's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องน่ะค๊าพพพพพพพ
    ตังแค่300บ. ออกเองก้อได้ ไม่ต้องง้อใคร
    ไอตอนแรกก้อบอกเด๋วพี่ออกเอง
    พอมีปันหาก้อมายุบบอร์ด รุ๊งี้ตั้งเองแต่แรกดีกว่า
    แต่ก้อดีที่ได้รุ๊ว่าใครมันเป็นยังไง 555+

ปล.เกบตังคนล่ะ30บาท10คน จาได้ม่ะมีปันหาเน้อชนกลุ่มน้อย*0*

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากเล่นรถเก่า ทำได้แค่นี้ก็พอ

ไม่เห็นแก่ตัว

ไม่เป็นผู้ดี

ไม่เกทับกัน

ไม่คุยโม้โอ้อวด

ไม่อวดตัวเอง

ไม่ต้องเกรงใจ...เข้ามาได้เลย

ยินดีต้อนรับทุกคน...
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Junior Member ตั้มc100's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

บอกแล้วว่าเค้าแบ่งชนชั้น ทางที่ดีอย่าไปยุ่ง คนดีก็มี คนไม่ดีก็มี ต่างคนต่างอยู่ โอเคจบ

Member Crazy Bike's Avatar
    สถานที่
    SLAM BOYS (อ.ประโคนชัย)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Crazy Bike Classic ประโคนชัย (บุรีรัมย์)

หวัดดีพี่ๆน้องๆกลุ่ม : กบินทร์คาสสิค ทุกคนสะบายดีไหมคับ
    em97Crazy Bike ClassiCem97
    เปิดไฟใส่หมวก
    การเดินทางเป็นชีวิตของเรา

Member tumfankwang's Avatar
    สถานที่
    kabinclassic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iee อ่านข้อความ
    ไม่เห็นแก่ตัว

ไม่เป็นผู้ดี

ไม่เกทับกัน

ไม่คุยโม้โอ้อวด

ไม่อวดตัวเอง

ไม่ต้องเกรงใจ...เข้ามาได้เลย

ยินดีต้อนรับทุกคน...

ถ้าคนเราคิดได้แบบพี่ไอ ทุกคนก็ดีสิครับ คนเล่นรถเก่า ไม่ว่ารุ่นได ก็จะอยู่ร่วมกันได้ อย่างเป็นพัธมิตรที่ดีต่อกัน ไม่ใช่ว่ามีอคติเรื่องเล็กๆน้อยๆ คนเราต้องใจใจให้กว้างครับ ถึงจะดี ใช่ไม๊ครับพี่ไอ ว่างๆ มาเที่ยวบ้านโคกบ้างนะพี่ น้องๆ คิดถึง

Senior Member kwang's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอาเป็นว่า ต่างคนต่างอยู่ดี กว่านะค่ะ จบ ไม่มีอะไรเกิกขึ้น ณ ที่นี้ เพราะรู้สึกว่า ยิ่งมกคนยิ่งมากความ เดี๋ยวจะเข้าหน้ากันไม่ติด
    ...Love knows no reasons, Love knows no lies,
    Love defies all reasons, Love has no eyes,
    But Love is not blind, Love sees but doesn't mind ...

"ความรัก คือความรัก อย่าจำกัด ให้รัก คืออะไร
    ต่างคน ต่างใจ ต่างความหมาย ต่างวาดรักไว้ ในมุมมอง ที่ต่างกัน"

ว่างๆ คุยกันจ้า baby_blink_@hotmail.com

Junior Member หม่องmd's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RiBBin อ่านข้อความ
    /\2 ก็เปิดซะทีดิ อยากเห็น ก็เป็นซะอย่างนี้ ใจอ่ะมีนะ ถ้ามันมากจากคนที่เค้าเอาใจเข้าแลก ไม่ใช่มาแดกดันทางภาษา แสดงกริยาออกมาเป็นรูปธรรมดิ
    อ้าว ข้อความเมื่อวานมาโพสขอบคุณ...หายไปไหนซะละครับ ลบออกทำไม คนที่มากแดกดันกันทางภาษา นั่นหมายถึงใคร กรุณาเอ่ยด้วย เพราะมันเสียหายถึงทุคนในกบินทร์ แล้วคุณคิดว่าคุณเป็นใคร มาโพส แบบนี้ ถ้าคุณมีปัญหากับชนกลุ่มน้อย ก็ควรที่จะคุยกันนะครับ ไม่ควรที่จะโพส แบบนี้ เดี๋ยวคนอื่นเขาเข้ามาดู คุณจะเสียหายเอาได้นะ คนเราเล่นรถเก่าเหมือนกัน ไม่น่ามาผิดใจกันแค่เรื่องเงิน300 นะครับ ขอกันกินยังมากกว่านี้เลย(สำหรับพวกผม)

ปล. นิคชนกลุ่ม มีอะไรก็คุยกันดีดี ไม่ใช่ มาโพสกัดกันปกัดกันมา แบบนี้ พี่ไม่ปลื้ม เลยนะน้อง

Junior Member น้องไอซ์เอง's Avatar
    สถานที่
    กบินทร์-นาดี คาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องไอซ์งง

em87 อะไรกันครับเนี๊ยะ น้องไอซ์งงครับ พี่น้อง em87
    ใครก็ได้ช่วยบอกที

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความคิดพี่นะ

พี่ว่าเรื่องนี้มันจะยาวแล้วมั้ง ให้มันจบลงแค่นี้ดีกว่า ใครรักใคร อยากคุยกับใคร จะอยู่กับใคร ก็ตามทางแล้วกันนะ ไม่พอใจกันก็ไม่ต้องคุยกัน ไม่รักกันก็ไม่ต้องคบกัน ยังไงก็ยังอยู่ในจังหวัดเดี่ยวกัน เดี่ยวก็ต้องเจอกันอยู่ดี เดี่ยวก็ต้องมีงานวิ่งเจอกัน ขอให้จบลงแล้วกันนะ น้องๆ คนเรามันความคิดเห็นต่างกันอยุ่แล้ว รักในสิ่งที่ตัวเองเป็นแล้วหามันให้เจอ ก็จะอยุ่ได้เองหละ
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    http://facebook.com/iee33service

Junior Member RiBBin's Avatar
    สถานที่
    33 Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องขอโทษพี่พี่ทุกคนในกลุ่ม กบินทร์ อย่างแรงด้วยนะครับ

em93 ผมไม่ได้มีเจตนาใดใดที่จะพูด ว่าร้าย หรือ ทำให้พี่พี่ สมาชิคในกลุ่มกบินทร์เสีย หายเลยนะครับ แต่ถ้าบางคำพูด เกิดการทำให้เข้าใจผิด กระผม ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ปัญหาที่เกิดขึ้น มันไม่ใช่ที่เงินหรอกครับ ผมขอพูดตรงเลยนะครับ มันอยู่ที่ ลำดับอาวุโสมากกว่า เพราะ ในกลุ่มไม่มีความเคารพในลับดับอาวุโสมากกว่า ผมเองก็ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ ครับ

แต่ถ้า ผมทำให้เกิดความวุ่นวายขึ้นใน บอร์ดของกลุ่ม กบินทร์ ผมเองต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และขอขอบพระคุณพี่พี่ ทุกคนที่เตือนสติ นะครับ em89 และผมจะยุติ หรือพูดอะไรอีกแล้ว แล้วจะไม่ใช้บอร์ดของกลุ่มกบินทร์เป็นสื่อ ในความวุ่นวายนี้แล้วครับต้องขออภัยอย่างแรง ผมขอยอมรับผิดทุกอย่างครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RiBBin : 13-03-2007 เมื่อ 17:40
    ถึงแม้ว่าจะตาม ก็ขอตาม ผู้นำ สงสัยมันจะใส่น้ำไม่ได้แล้วอ่ะพี่(..ทำไมหรอ..) ก็มันรั่วไงพี่ มาแห้งๆ เครื่องไม่แรง แซง ไม่ขึ้น มึนกันไป

ขอบคุณ
    0

เปิดไม่เปิดแร้วเกี่ยวไรกัน อยู่ชนกลุ่มน้อยหรือไง มีกลุ่มกันเองอยู่แร้วนิ
    แร้วเรื่องลำดับอาวุโสอะ ที่ว่าไม่เคารพอะพูดมาได้ไง
    เจอทีไรก้อยกมือไหว้ตลอด ทักทายปกติตามประสาพี่น้อง
    แล้วพอมีปันหากันเองแค่คนสองคน ก้อมาโทดเหมารวมว่าไม่เคารพ
    พูดมาได้ไง

ปล. แต่พอดีว่าเราพูดมากแต่พูดจริงอะ

Senior Member kwang's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เคลียๆ เลย คุยกันให้เข้าใจนะค่ะ เด๋วจะมีปัญหายืดยาว มากกว่านี้
    ...Love knows no reasons, Love knows no lies,
    Love defies all reasons, Love has no eyes,
    But Love is not blind, Love sees but doesn't mind ...

"ความรัก คือความรัก อย่าจำกัด ให้รัก คืออะไร
    ต่างคน ต่างใจ ต่างความหมาย ต่างวาดรักไว้ ในมุมมอง ที่ต่างกัน"

ว่างๆ คุยกันจ้า baby_blink_@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ชอบบันทัดแรกนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nicknacked อ่านข้อความ
    เปิดไม่เปิดแร้วเกี่ยวไรกัน อยู่ชนกลุ่มน้อยหรือไง มีกลุ่มกันเองอยู่แร้วนิ
    แร้วเรื่องลำดับอาวุโสอะ ที่ว่าไม่เคารพอะพูดมาได้ไง
    เจอทีไรก้อยกมือไหว้ตลอด ทักทายปกติตามประสาพี่น้อง
    แล้วพอมีปันหากันเองแค่คนสองคน ก้อมาโทดเหมารวมว่าไม่เคารพ
    พูดมาได้ไง

ปล. แต่พอดีว่าเราพูดมากแต่พูดจริงอะ

Bookmarks