กระทู้นี้ปิดการขาย ขอบพระคุณ Thaiscooter เป็นอย่างสูงเลยครับ - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้นี้ปิดการขาย ขอบพระคุณ Thaiscooter เป็นอย่างสูงเลยครับ

Senior Member YOng Jerdkit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รออยู่นะตาเจี๊ยบรูปปั้มล่างหน้า vr อะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boonziix อ่านข้อความ
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boonziix
    ผมกำลังหาชุดหน้าไปใส่ gl อ่ะครับ ล้อ 16ครับ ไม่ทราบมีไหม ??
    แล้วต้องการชุดหน้าที่หน้ากว้างกี่นิ้วล่ะครับ แต่ละรุ่นกว้างไม่เท่ากันครับท่านพี่ หรือไม่พี่ก็ระบุมาเลยว่าจะเอารุ่นอะไร แปลงใส่ gl ได้ทั้งนั้นครับผม

1.4นิ้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boonziix อ่านข้อความ
    ขอบ 1.2 1.4 ครับ จะเอามาใส่ขอบเวฟธรรมดา
    ถ้างั้นใส่ได้ทุกรุ่นเลยครับ เพราะล้อกว้างแค่ 1.40 จะเอาใหญ่รึป่าว หรือว่าจะเอาแบบใส่ง่ายๆเลยไม่ต้องแปลงก็เอาของ Nova , Tena ใส่ได้เลยครับแกนคอเท่ากัน แต่ถ้าใหญ่ขึ้นมาหน่อยโทรมาเลยครับจะแนะนำวิธิแปลงใส ่ให้ครับท่านพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unnop3777 อ่านข้อความ
    มีสวิงอาม บิ๊กไบค์ โช๊คคู่ หรือ เดียว ของ ยามาฮา ซูซูกิ หรือ ตัวไหนก็ได้ มามั้งมั้ยคับ ถ้ามีขอรูป ราคา หน่อยคับ
    มีแต่ของ Honda CBR250 Aero ครับ รูปพร้อมราคาหน้าแรกเลยครับท่านพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YOng Jerdkit อ่านข้อความ
    รออยู่นะตาเจี๊ยบรูปปั้มล่างหน้า vr อะครับ
    ใจเย็นก่อนครับ พอดีว่าไม่ว่างน่ะ เมื่อวานนี้ไปทำธุระที่ตัวจังหวัดมาทั้งวันเลยครับท่ านพี่

รายการส่งของวันนี้คร้าบบบบบ

ใบส่งของนะคร้าบบบบ ขอบคุณมากมายจ้า.......

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 23-03-2013 เมื่อ 06:55

Senior Member tlezaza1177's Avatar
    สถานที่
    เอ.วาย.ซี คลาสสิกคร๊าป...คลับ
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเชียร์ลดได้อีกไหมท่านเจี๊ยบแล้วทั้งคันไม่ปล อยหรอซัก3000 ส่งเองไหวไหม
    อยากมีซากกะคนคอยเอาจัยเกาะเอวซ้อนมอไซไปด่วยกัน.... .

085-4424647,เติ้ลครับ

[email protected]

บัญชีแม่ผมครับ นัทนัน ร่วมพุ่ม เลขบัญชี 343-1-39577-3
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาบางประอิ

ส่งของทางนี้เลย จิรภัทร ร่วมพุ่ม ค.37/15 ม.3 ตหอรัตนไชย อ พระนครศรีอยุธยา จ พระนครศรีอยุธยา 13000

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอรูป กับราคา ปั้มหน่อยครับ ใน pm

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    ถ้างั้นใส่ได้ทุกรุ่นเลยครับ เพราะล้อกว้างแค่ 1.40 จะเอาใหญ่รึป่าว หรือว่าจะเอาแบบใส่ง่ายๆเลยไม่ต้องแปลงก็เอาของ Nova , Tena ใส่ได้เลยครับแกนคอเท่ากัน แต่ถ้าใหญ่ขึ้นมาหน่อยโทรมาเลยครับจะแนะนำวิธิแปลงใส ่ให้ครับท่านพี่
    เท่าไรครับ รวมค่าส่งด้วยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tlezaza1177 อ่านข้อความ
    เครื่องเชียร์ลดได้อีกไหมท่านเจี๊ยบแล้วทั้งคันไม่ปล อยหรอซัก3000 ส่งเองไหวไหม
    โทรมาละกันครับ ส่วนยกคันน่ะตอนนี้ชุดดุมหลังกับดิสเบรคหลังถอดออกไป แล้วครับ ตอนนี้เลยชำแหละครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pscom038 อ่านข้อความ
    ขอรูป กับราคา ปั้มหน่อยครับ ใน pm
    รูปหน้าแรกเลยครับท่านพี่
    ถ้าเป็นชุดปั้มบน-ล่างพร้อมสาย Sonic , Wave125 ชุดละ 500 พร้อมส่งแบบธรรมดาครับ
    ถ้าเป็นชุดปั้มบน-ล่างพร้อมสาย Nova , Tena ชุดละ 450 พร้อมส่งแบบธรรมดาเช่นกันครับ

เท่าไรครับ รวมค่าส่งด้วยนะครับ
    ท่านจะเอาของรุ่นไหนล่ะครับผม ระบุมาเลยครับ แล้วส่งไปจังหวัดไหนครับ
    ชุดหน้า TZR , VR , TZM , KR , Victor เต็มชุด ชุดละ 1,400 ค่าส่งออกเองครับ
    ชุดหน้า Nova , Tena , Dash เต็มชุด ชุดละ 1,300 ค่าส่งออกเองครับ
    แต่ถ้าเอาแต่โช้คกับแผงคอ ราคาไม่ถึงพันครับ ค่าส่งออกเองเช่นกันครับท่านพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 29-03-2013 เมื่อ 09:47

Victor ชุดเต็มมีอะไรบ้างหรอครับ ส่งปัตตานีครับ

พี่เจียบคับ แผงคอบนของ เคอาร์ หรือวิกเตอร์ เอามาใส่กับแผงคอล้าง วีอา ทีแปลงใส่ วิง แล้ว ได้หรือป่าวคับ

victor ชุดเต็มมีอะไรบ้างหรอครับ ส่งปัตตานีครับ
    แผงคอ โช้ค ดุม จาน ชุดดิสเบรค ง่ายๆคือถอดคอรถเลย ยกชุดหน้าไปเลยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    พี่เจียบคับ แผงคอบนของ เคอาร์ หรือวิกเตอร์ เอามาใส่กับแผงคอล้าง วีอา ทีแปลงใส่ วิง แล้ว ได้หรือป่าวคับ
    ไม่ได้ครับ เพราะระยะห่างระหว่างแกนโช้ค 2 ข้างไม่เท่ากันครับ ตำแหน่งเยื้องของแผงคอก็ไม่ตรงกันครับ แผงคอบนของ vr ไม่มีเหรอ หรือว่าเจาะใส่ตุ้กตาไม่ได้ครับ เพราะโดยปกติจะต้องมิลลิ่งแผงคอบน vr ให้เรียบก่อนครับ แต่ถ้าง่ายๆเลยก็เอาแผงคอบน tzm ไปใส่แทน เพราะสามารถเจาะใส่ตุ้กตาแฮนด์ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 23-03-2013 เมื่อ 11:50

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    แผงคอ โช้ค ดุม จาน ชุดดิสเบรค ง่ายๆคือถอดคอรถเลย ยกชุดหน้าไปเลยครับ

ไม่ได้ครับ เพราะระยะห่างระหว่างแกนโช้ค 2 ข้างไม่เท่ากันครับ ตำแหน่งเยื้องของแผงคอก็ไม่ตรงกันครับ แผงคอบนของ vr ไม่มีเหรอ หรือว่าเจาะใส่ตุ้กตาไม่ได้ครับ เพราะโดยปกติจะต้องมิลลิ่งแผงคอบน vr ให้เรียบก่อนครับ แต่ถ้าง่ายๆเลยก็เอาแผงคอบน tzm ไปใส่แทน เพราะสามารถเจาะใส่ตุ้กตาแฮนด์ได้เลยครับ
    ไช่คับเจาะใส่แล้วตุ๊กตาแฮนแล้ว มันเอียง ต้องเอาไปไห้โรงกลึงเค้าปาดแผงคอไห้ไช้ป่าวคับ ขอบคุนมากคับพี่เจียบ อีกอย่าง โช๊คหลัง ของอาซี ผมหามาได้แล้วคับ รุ้นน้องเอามาไห้ ขอบคุนพี่เจียบมากเลยคับ

งั้นผมเอาชุดหน้า victor รวมค่าส่งด้วยเท่าไรครับ

ผมขอบัชชีธนาคารไว้ก่อนได้ไหมครับ ถ้าโอนแล้วจะโทรไปแจ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boonziix : 23-03-2013 เมื่อ 13:34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ไช่คับเจาะใส่แล้วตุ๊กตาแฮนแล้ว มันเอียง ต้องเอาไปไห้โรงกลึงเค้าปาดแผงคอไห้ไช้ป่าวคับ ขอบคุนมากคับพี่เจียบ อีกอย่าง โช๊คหลัง ของอาซี ผมหามาได้แล้วคับ รุ้นน้องเอามาไห้ ขอบคุนพี่เจียบมากเลยคับ
    ตามนั้นเลยครับผม

ชุดหน้า victorใส่ Gl ได้เลยหรือว่าต้องแปลง แล้วค่าส่งมาปัตตานีเท่าไรครับ
    ผมขอบัชชีธนาคารไว้ก่อนได้ไหมครับ ถ้าโอนแล้วจะโทรไปแจ้ง
    ต้องแปลงครับ โดยการกลึงแกนคอใหม่ครับผม ถ้าสงสัยว่าแปลงยังไงโทรมาเลยครับจะแนะนำให้หรือถ้าจ ะให้แปลงให้เลยไปถึงแบบยกใส่ได้เลย +500 ครับ กลึงแกนคอใหม่พร้อมตีปลอกแผงคอบนครับ ผมเคยลงรูปแนะนำการแปลงไว้ในกระทู้ก่อนๆครับ ลองหาดูละกัน

ส่วนเลขบัญชีก็ตามลายเซ็นต์ผมเลยครับ

ตามนั้นเลยครับผม

ต้องแปลงครับ โดยการกลึงแกนคอใหม่ครับผม ถ้าสงสัยว่าแปลงยังไงโทรมาเลยครับจะแนะนำให้หรือถ้าจ ะให้แปลงให้เลยไปถึงแบบยกใส่ได้เลย +500 ครับ กลึงแกนคอใหม่พร้อมตีปลอกแผงคอบนครับ ผมเคยลงรูปแนะนำการแปลงไว้ในกระทู้ก่อนๆครับ ลองหาดูละกัน

ส่วนเลขบัญชีก็ตามลายเซ็นต์ผมเลยครับ
    เดี๋ยววันจัน-อังคาร โอนจะโทรบอกนะครับ ช่วยรวมยอดให้อีกทีนะครับ ค่าแผงคอ+ค่ากลึง+ค่าขนส่ง ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับพอดีว่าจะแต่ง jx ให้เป็นทรง sr ต้องการช่วงหน้ายกชุด แฮนด์ด้วยครับแล้วก็อาร์มโนวา+ถังน้ำมันครับ เท่าไรได้ขอดูของด้วยครับ

เดี๋ยววันจัน-อังคาร โอนจะโทรบอกนะครับ ช่วยรวมยอดให้อีกทีนะครับ ค่าแผงคอ+ค่ากลึง+ค่าขนส่ง ขอบคุณครับ
    ไงก็โทรมาละกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ songsit39607 อ่านข้อความ
    พี่ครับพอดีว่าจะแต่ง jx ให้เป็นทรง sr ต้องการช่วงหน้ายกชุด แฮนด์ด้วยครับแล้วก็อาร์มโนวา+ถังน้ำมันครับ เท่าไรได้ขอดูของด้วยครับ
    ถ้างั้นชุดหน้าจะเอาเป็นดิสเบรคหรือป่าว อาร์ม Nova มีครับ ส่วนถังน้ำมันท่านพี่จะเอารุ่นไหนไปใส่ล่ะ

อาจจะไม่ค่อยได้มาตอบกระทู้ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับ ติดภารกิจนิดหน่อยคร้าบบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 27-03-2013 เมื่อ 14:51

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks