กระทู้นี้ปิดการขาย ขอบพระคุณ Thaiscooter เป็นอย่างสูงเลยครับ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้นี้ปิดการขาย ขอบพระคุณ Thaiscooter เป็นอย่างสูงเลยครับ

Senior Member Mosess's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เจี๊ยบครับขอสอบถามหน่อยครับ คือ ..
    ผมที่เคยซื้อสวิงอาร์ม X-1 พี่ไป นำไปใส่กับดุม DT100 ใส่ได้พอดีเป๊ะ แต่ติดปัญหาตรงที่ต้องปรับขาเบรคขึ้นไปข้างบน ไม่สามารถลงข้างล่างได้ มันติดครับ ทำให้มีปัญหาเวลามีคนซ้อนหรือขับขึ้นลูกระนาด มันจะแบรคเองครับ ต้องคอยปรับตลอดเลย
    พอมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างครับ ที่ผมคิดนะครับ
    1. เปลี่ยนสวิงอาร์มให้กว้างขึ้น แต่ผมอย่างได้ แบบ X-1 อะครับสวยดี (Wing 125 ก้ต้องไปเลื่อนหูโช็คอีก)
    2. เปลี่ยนดุมหลัง อยากให้พี่ช่วยแนะนำหน้อยครับว่ารุ่นไหน แบบไหนจะเหมาะครับ

รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยครับ เผื่อพี่จะมีอะไหล่จากร้านพี่จะได้ซื้อเลย

-รถที่ผมใช้อยู่ครับ-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mosess : 14-12-2012 เมื่อ 20:58

บางครั้ง, ปัญหามันอยู่ตรงที่เราไม่เห็นปัญหา..
    NAMEZ MOSES

Senior Member Mosess's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mosess อ่านข้อความ
    พี่เจี๊ยบครับขอสอบถามหน่อยครับ คือ ..
    ผมที่เคยซื้อสวิงอาร์ม X-1 พี่ไป นำไปใส่กับดุม DT100 ใส่ได้พอดีเป๊ะ แต่ติดปัญหาตรงที่ต้องปรับขาเบรคขึ้นไปข้างบน ไม่สามารถลงข้างล่างได้ มันติดครับ ทำให้มีปัญหาเวลามีคนซ้อนหรือขับขึ้นลูกระนาด มันจะแบรคเองครับ ต้องคอยปรับตลอดเลย
    พอมีวิธีแก้ไขอะไรได้บ้างครับ ที่ผมคิดนะครับ
    1. เปลี่ยนสวิงอาร์มให้กว้างขึ้น แต่ผมอย่างได้ แบบ X-1 อะครับสวยดี (Wing 125 ก้ต้องไปเลื่อนหูโช็คอีก)
    2. เปลี่ยนดุมหลัง อยากให้พี่ช่วยแนะนำหน้อยครับว่ารุ่นไหน แบบไหนจะเหมาะครับ

รบกวนพี่ช่วยแนะนำด้วยครับ เผื่อพี่จะมีอะไหล่จากร้านพี่จะได้ซื้อเลย

ขอขอบคุณพี่เจี๊ยบสำหรับคำแนะนำดีๆครับ และก็ขอให้พี่หายไวไวครับ ^^

บางครั้ง, ปัญหามันอยู่ตรงที่เราไม่เห็นปัญหา..
    NAMEZ MOSES

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kangkhoi_classic อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ถ้ามี ขอรูป + ราคาหน่อย นะครับ...
    คร้าบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mosess อ่านข้อความ

ขอขอบคุณพี่เจี๊ยบสำหรับคำแนะนำดีๆครับ และก็ขอให้พี่หายไวไวครับ ^^
    คร้าบ.....ตอนนี้หายดีแล้งจร้า......

รายการส่งของวันนี้นะจ้ะ EMS ตามสั่งครับ

และที่สอบถามกันมาครับ คาร์บู Nova,Tena นี่แค่รูปตัวอย่างครับ

ชุดดุมดั้มหลัง Nova,Tena ชุดละ 550 พร้อมส่ง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 29-12-2012 เมื่อ 10:33

รายการส่งของวันนี้นะจ้ะ

ใบส่งของคร้าบบบบบ

รถคันใหม่มาแล้วคร้าบบบบบ สวยงามมากเลย 555555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 03-01-2013 เมื่อ 07:30

Senior Member pairote2512's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขาวสวยสะอาด จัดไปครับท่านพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pairote2512 : 18-12-2012 เมื่อ 08:59
    ไพโรจน์ อัมพเศวต
    138 หมู่ที่ .4 ต.หมูสี อ. ปากช่อง จ. นครราชสีมา 30130 โทร. 0897678784

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pairote2512 อ่านข้อความ
    ขาวสวยสะอาด จัดไปครับท่านพี่
    ขอบคุณครับพี่โรจน์ เป็นหนี้อีกหลายปีเลย 555555555

รายการส่งของวันนี้คร้าบบบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 21-12-2012 เมื่อ 07:05

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชุดหน้า tzr vr เต็มชุดขายไปยังครับ 1400 รวมค่าส่ง นครสวรรค์นี่ เท่าไรครับ

wslnw01's Avatar
    สถานที่
    คนแต่แรก by หนนเทพภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

รถใหม่หล่อเลย รุ่นเดียวกันด้วย

พี่มี ชุดมือคลัช มั้ยคับ

พี่เจี็ยบครับแกนโช็คmtxของผม 35mm หาแผงคอไม่ได้เลยฮะ
    แว่วๆว่ามีชุดแผงคอแกรมม่ากับn-pro 35mm ใส่ได้เหมือนกันพี่เจี็ยบพอมีบ้างป่าวครับผม ถ้ามีขอดูรูปพร้อมแจ้งราคาด้วยครับ แล้วก้อชุดไฟล่างลีโอด้วยครับ (ชุดไฟถามรอบ3)
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ grez1985 อ่านข้อความ
    ชุดหน้า tzr vr เต็มชุดขายไปยังครับ 1400 รวมค่าส่ง นครสวรรค์นี่ เท่าไรครับ
    ยังอยู่ครับ ถ้ารวมส่งก็ 1,700 ครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wslnw01 อ่านข้อความ
    รถใหม่หล่อเลย รุ่นเดียวกันด้วย
    คร้าบบบบบท่านพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kleaw99 อ่านข้อความ
    พี่มี ชุดมือคลัช มั้ยคับ
    โอ้.......ชุดมือครัทช์ของอะไร รุ่นไหนครับท่านพี่ ระบุหน่อยมันกว้างไปน่ะ 5555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jirawat Love King อ่านข้อความ
    พี่เจี็ยบครับแกนโช็คmtxของผม 35mm หาแผงคอไม่ได้เลยฮะ
    แว่วๆว่ามีชุดแผงคอแกรมม่ากับn-pro 35mm ใส่ได้เหมือนกันพี่เจี็ยบพอมีบ้างป่าวครับผม ถ้ามีขอดูรูปพร้อมแจ้งราคาด้วยครับ แล้วก้อชุดไฟล่างลีโอด้วยครับ (ชุดไฟถามรอบ3)
    ขอบคุณครับ
    แผงคอหายากมากๆครับสำรับ 2 รุ่นนี้น่ะ
    ชุดไฟล่างยังหาไม่เจอเลยครับ สงสัยว่าอาจจะหมดแล้วน่ะ 555555+

อะไหล่เพิ่มเติมบางส่วน

คาร์บู KR แท้ สวยๆ ขายหมดแล้วทั้ง 3 ลูกเลย

คอยล์หัวเทียน CDI KR,Victor รุ่นแรกแท้ อันละ 350 พร้อมส่งคร้าบบบ
    สำหรับแปลง CDI ถือว่าไฟเนียนสุด แจ๋วสุดเลย

คอยล์ CDI ขายไป 3 ตัวแล้วนะครับ ตอนนี้เหลือ 1 ตัวครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 22-01-2013 เมื่อ 13:33

รายการส่งของวันนี้คร้าบบบบ สำหรับปั้มล่างซ้าย KR,Victor แถมสายไป 2 เส้นเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Mobile : 25-12-2012 เมื่อ 06:58

ชุดแผงคอtzm tzr มันกี่มิลละครับพี่เจี็ยบ เผื่อถ้าหาไม่ได้ึงต้องเอามาคว้างรูแผงคอเอาละครับ ปต้งราคาด้วยนะครับพี่ หรือพี่มีของรุ่นอื่น แกนโช้คผมมัน35มิลอ่าครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jirawat Love King อ่านข้อความ
    ชุดแผงคอtzm tzr มันกี่มิลละครับพี่เจี็ยบ เผื่อถ้าหาไม่ได้ึงต้องเอามาคว้างรูแผงคอเอาละครับ ปต้งราคาด้วยนะครับพี่ หรือพี่มีของรุ่นอื่น แกนโช้คผมมัน35มิลอ่าครับ
    33 มิลครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jeab Mobile อ่านข้อความ
    33 มิลครับผม
    แผงคอTzr tzm 33มิล แกนของผม35มิล ถ้าผมเอาชุดแผงคอก็คว้านรูมันแค่ 1 มิลถูกมั้ยครับ ขอดูรูปพร้อมทั้งแจ้งราคาพร้อมค่าจัดส่งมาด้วยครับ ขอบคุณครับ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 52 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks