ช่วยด้วยครับรถpxผมไฟหน้าไม่ค่อยสว่างและสตาร์ดแล้วว ืด

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับรถpxผมไฟหน้าไม่ค่อยสว่างและสตาร์ดแล้วว ืด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับรถpxผมไฟหน้าไม่ค่อยสว่างและสตาร์ดแล้วว ืด

ผมใช้รถpxครับ ตอนนี้มีปัญหาอยู่2ปัญญา คือ
    1.รถผมไฟหน้ามันไม่ค่อยสว่างครับเหมือนเปิดไฟหรี่เลย เป็นที่อะไรครับ
    2.รถผมพอเวลาสตาร์ดมันวืดพร้อมมีเสียงตอนสตาร์ดดัง(แ คกๆ.....)
    มันเป็นที่อะไรครับรบกวนผู้เชียวชาญชวยตอบผมที ขอบคุณล้วงหน้าครับ

Naputt Butthanoo's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อาการสตาร์ทแล้ววืด อาจจะเกิดจากเฟืองสตาร์ทล้มก็ได้ครับ ผมก็เคยเป็น ต้องผ่าเรื่องเปลี่ยวเฟือง
    ส่วนเสียดังแคกๆเนี่ยน่าจะมาจากคันสตาร์ทขึ้นไม่สุดท ำให้มันเกิดเสียง(รถผมก็เป็นนิดหน่อย)
    ก็กำลังเก็บตังค์ไปผ่าเครื่องแก้ไขอยู่ครับ

ส่วนเรื่องไฟ ลองดูจานไฟฉายดูว่ามันสีลอกหรือเปล่าถ้าลอกก็เปลี่ยน หรืออาจจะติดอลูมิเนียมเทปทับก็ได้

Twitter : @nabhathara

۞ น นิกตฺยา ธนํ หเร = บุคคลไม่พึงหาทรัพย์ด้วยการคดโกง

Member getkmutnb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีเวลาไปร่วมกับเค้าเลย
    ขอบคุณ
    0

1. ไฟหน้าไม่สว่าง ลองถอดเช็คดมัดไฟครับ ถ้ามัดไฟไม่ไหม้ก็ลอง ดูที่ตัว Regulator หรือ แผ่น ชาร์ต อะครับ อาจเสื่อม ก็เป็นได้ครับ
    2. น่าจะต้องผ่าเครื่องเปลี่ยนเฟืองสตาร์ท อะครับบ

ปล. รอกูรู มาตอบอีกทีนะครับ
    >>สลิดขี่เวสป้าซ่อมเป็นก่อบะ ??
    >>เรื่องของฮา ตังของฮา จบ

Bookmarks