ความประทับใจในช้างของผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ความประทับใจในช้างของผม

มาตรฐาน ความประทับใจในช้างของผม

ผมมีความชอบใน 620 ของผมเริ่มเก็บในความคิดมาตลอด

จนในเมื่อเร็ววันนี้หลังจากระบายรถ ke 70 dx 2 ประตูที่เก็บมานาน

เปลี่ยนมาได้ช้างมาจากระยองหนึ่งคัน ความประทับใจก็เริ่มขึ้นพร้อมกับการเดินทาง

หลังจากตกลงซื้อขายกันเรียบร้อย ผมเดินทางจากบ้าน สุราษฏร์ธานี คุณสู่ ระยอง

เห็นรถตัวจิงครั้งแรกว้าววว สวยดี ดีแล้วที่เลือกคันนี้ จ่ายค่าสินสอดเรียบร้อย

ไม่ลองขับเลย คิดว่าเข้าป่าแล้วถ้าไม่นั่งช้างกลับ ก็ต้องตายในป่าเนี้ยละ

เปิดฝากระโปรง น้ำมี น้ำมันเครืองมี น้ำมันเบรคมี ลุยๆๆ

ขับจากระยองเป็นส่วนเล็กๆๆของทางหลวงแผนดินระยะทาง 1200 โล วิ่ง60/80 กม

ใช้เวลา 14 ชม มีเพื่อนเดินทางทักทายมาตลอดทาง ไม่มีพักแวะเติมน้ำมันอย่างเดียว ย้ำไม่มีพัก

เป็นการขับที่ทรมาน มัน เพลิน เหนื่อย ครบทุกรสชาต ในที่สุดผมก็ถึงบ้าน

และนี้ก็เป็นความประทับใจครั้งแรกระหว่างผมกับ 620 คันนี้

ขอบคุณเจ้าของรถเดิมที่ขายให้ผม ขอบคุณเวปไทยสกู๊เตอร์ที่ให้ผมเห็นรถ

เครื่องที่พาผมกลับมาบ้าน

ลาแล้วระยอง

ช้างหลงฝูงที่กุยบุรี

ภายในที่นั้งมา 14 ชม

ขอฝากตัวกับพี่ทุกๆคน เพื่อนๆทุกคนนะคับ

ผม โก้ สุราษ นะคับ ผ่านมาแวะทักทายกันนะคับ

ผมอยู่ทางไปเกาะสมุย เป็นคาร์แคร์ กับ ร้านกาแฟเล็กๆๆแวะได้เลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สาระนะครับ อุดร 800

ขอบคุณ
    0

ขับมากรุงเทพดิครับ ล้างรอ

เพื่อนเอก มาทักทายด้วยนะคับ
    P&T AUTO CARE

ขอบคุณ
    0

ร้านตรงไหนคับ ผมอยู่สุราษ เหมือนกัน

ขอบคุณ
    0

จะได้แวะไปทักทาย คอเดียวกัน

ทรหดอดทนสุดยอดทั้งรถทั้งคนเลยครับ ชอบเลี้ยงช้างเหมือนกัน

Junior Member thebank55's Avatar
    ขอบคุณ
    4

เป็นความประทับใจที่คนขับรถอย่างเรา ๆ สุขใจที่ได้เดิมทางไปกับสิ่งที่รักและเส้นทางที่หมาย เอาไว้ ในใจบ้างทียังไม่อยากให้ถึงที่หมายเลย ผมเป็นคน นึ่งละครับที่ได้เจอกับสิ่งที่หน้าประทับใจมาเหมือนก ัน ครับ ผมขับ620เหมือนกัน ระหว่างขับรถกลับจากขายของ ก็ได้เจอกับ คุณลุงคนนึ่ง ขับรถเต่า มาจอดข้าง แฟนก็บอก ว่า ลุงเขามองอะไรอะ ผมก็ไม่กล้าหันไปมองเพราะกลัวจะมีเรื่องอะไรหรือปล่า วเขาไม่พอใจอะไรหรือปล่าว แล้วช่วงๆนั้นรถผมก็ง่อแง่บ้าง แต่พอไฟเขียว ลุงเขาก็ขับขึ้นมาแล้ว แฟนผมก็บอกว่าลุงเขาขับขึ้นมาอีกแล้ว ผมเลยหันไปดู ลุงเขาขับขึ้นมา แล้ว ยกนิ้ว และตะโกนออกว่า" สุดยอด ๆ " และต่อ ๆมาก็เจอ อย่างงี้ ทุก ๆครั้งที่ขับ620 ผมไม่แค่เจอแบบนี้มาก่อน ตอนแรกผมก็ว่าจะขายช้างอยู่เพราะมันง่อแง่มาก แต่พอได้เจอกับมิตรภาพบนท้องถนน แล้วผมเลยกลับใจ ตั้งหน้าตั้งตาทำเจ้าช้างน้อยต่อไป
    ผมอย่างให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับนี้ เข้ามาแชร์เรื่องราวเกี่ยวกับความประทับใจเวลาขับช้า ง ไป ไหน มา ไหน หรือ เหตุการต่าง ๆ มาแชร์กับเยอะๆนะครับ

ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ บ่นยาวไปหน่อย
    ยิ่งใหญ่ที่ความคิด อย่ายึดติดที่วัตถุ
    ความสุขเป็นสิ่งที่ทุกคนไปถึงได้
    ไม่ว่ามันจะสิ้นสุดเมื่อไหร่
    "เราไม่ควรจะทำชีวิตให้ยุ่งเหยิง
    เพราะชีวิตนี้ไม่ยืนยาว
    ไม่จำเป็นต้องอยู่ในกรอบตลอดเวลา
    ให้อภัยกันเสมอ
    จูบด้วยความรัก และ รักด้วยความจริงใจ
    หัวเราะ และ ยิ้มเข้าไว้.....ไม่ว่าชีวิตจะเป็นเช่นไร ตราบนิจนิรันดร์"

ขอบคุณทุกๆๆๆท่านนะคับที่เข้ามาทักทาย

คาร์แคร์ผมอยู่ในปั๊มเชลล์บางกุ้ง กับในศูนย์บริการมิตซูบางกุ้งนะคับ

แวะทักทายได้เลยนะคับ

ช่วงนี้ขับเที่ยว เลยนานเข้ามาที

Bookmarks