เรื่องเด่นเย็นนี้ !!! - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เรื่องเด่นเย็นนี้ !!!

Senior Member merrycloud's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เอาให้ร่วงเลยพี่ ผมฝากด้วยทีนึง อิอิ

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    สืบเนื่องมาจากเมื่อวาน ตอนหัวค่ำ
    ผมไปทำธุระที่ดิสคอฟเวอรี่

ณ. ที่จอดรถใต้ตึก...
    ผมเห็น 64 สีดำ ไม่ปรากฏสัญชาติแก็งค์ใดจอดอยู่
    ก็เออ...ชาวแก็งค์ เลยเอารถไปจอดคู่กัน ไม่คิดอะไร
    เอาหมวกขี่ม้า เกี่ยวไว้ที่ตระกร้าหน้า หมวกเต็มใบแขวณที่เกี่ยวไว้
    พอกลับมา.... เยสส... 64 สีดำหายไป พร้อมกับหมวกขี่ม้าผมด้วย

เสียความรู้สึกอ่ะ ชาวแก็งค์ด้วยกัน....
    หมวกก็ขาด(เริ่มเน่าแล้วด้วย) มันจะเอาไปทำไม
    เสียดายจำเลขทะเบียนไม่ได้ ไปเช็คกะยามก็จำเลขไม่ได้เช่นกัน
    แต่!!! รายละเอียดของรถ ผมจำได้ และป้ายทะเบียน ถ้าเห็นอีกครั้งก็จำได้

น่าสงสารนะครับ วงการนี้มันแคบ แค่ชั่วหมากแหลก ซักวันก็ต้องเจอ
    (ถ้าเห็นผมไป ด็อกคิกใคร อย่าว่าผมหาเรื่องนะครับ เค้าเอาเรื่องมาให้ก่อนเอง)

หมายเหตุที่แน่ใจ
    บริเวณนั้นมีแต่รถแว๊นท์ และคงไม่บ้าเอาหมวกขี่ม้าแน่ๆ และที่สำคัญ"มีกล้องวงจรปิดครับ"

อาจะเป็นแฟนคลับ ตา PORTH ก็ได้

Senior Member bidbies's Avatar
    สถานที่
    เ ย็ น เ ฮ
    ขอบคุณ
    1

บอย ส่งวันที่เกิดเหตุให้ผมนิดหนึ่ง ผมพอมีเส้นสายที่นั่น จะช่วยเช็กให้ เพราะแยกแถวนั้นมี Cctv ทุกแยก เห็นทะเบียน แทบทุกคัน Pm นะบอย

/\2

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

ช่วยกันตามช่วยกันตืบครับท่าน em86

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

พึ่งหายไปเหมือนกันเสียดายใช้มา2 ปีกว่าแล้ว..............
    [U71 vintage machine][/U]

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

คุณ PORTH รู้ได้ไงว่า เป็นเวสป้าสีดำ อาจจะไม่ใช่ก็ได้
    อาจจะเป็น Fino สีดำ ที่จอดข้างคุณก็ได้
    เพราะเด๋วนี้ ฟิโน่ ก็สามารถใส่หมวกขี่ม้า
    กระจก ไฟ วินชิล กัน ล้ม ฟิงหลัง ได้เช่นกัน
    ((มันก็ไม่แน่นะ)) ข้างๆ มีฟิโน่เปล่า
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ไม่แน่อาจจะเป็นพวกเด๊กเเว๊น ก็ได้นะ พี่บอย เคยเห็นอยู่เหมือนกัน ใส่หมวกขี่ม้าขี่เวฟ งง เลย
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

คราวนี้เวลาจะจอดรถแล้วไปไหนคงจะต้องใส่หมวกไปด้วย
    ใครจะว่าไอ้นี่บ้าก็ยอมเพราะเสียดายของ 555+ em84

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Junior Member irk's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เกือบไป

ซวยแล้วรถผมก็สีดำดีนะที่อยู่ ท่าพระ รอดไป อิอิ

".....เอาเป็นว่าคุณรักรถของคุณ ที่มันเป็นมัน

และมันมีบุญที่ได้ตกอยู่ใต้การดูแลของคุณ

แค่นี้ก็พอแล้ว........"

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็เคยโดน ขโมยที่ เมเจอร์รัชโยธิน....หมวกขี่ม้าเก่าๆๆ แย่เลย....

ทางที่ดี ล็อกหมวกไว้ดีกว่า......
    em89 em89

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    สืบเนื่องมาจากเมื่อวาน ตอนหัวค่ำ
    ผมไปทำธุระที่ดิสคอฟเวอรี่

ณ. ที่จอดรถใต้ตึก...
    ผมเห็น 64 สีดำ ไม่ปรากฏสัญชาติแก็งค์ใดจอดอยู่
    ก็เออ...ชาวแก็งค์ เลยเอารถไปจอดคู่กัน ไม่คิดอะไร
    เอาหมวกขี่ม้า เกี่ยวไว้ที่ตระกร้าหน้า หมวกเต็มใบแขวณที่เกี่ยวไว้
    พอกลับมา.... เยสส... 64 สีดำหายไป พร้อมกับหมวกขี่ม้าผมด้วย

เสียความรู้สึกอ่ะ ชาวแก็งค์ด้วยกัน....
    หมวกก็ขาด(เริ่มเน่าแล้วด้วย) มันจะเอาไปทำไม
    เสียดายจำเลขทะเบียนไม่ได้ ไปเช็คกะยามก็จำเลขไม่ได้เช่นกัน
    แต่!!! รายละเอียดของรถ ผมจำได้ และป้ายทะเบียน ถ้าเห็นอีกครั้งก็จำได้

น่าสงสารนะครับ วงการนี้มันแคบ แค่ชั่วหมากแหลก ซักวันก็ต้องเจอ
    (ถ้าเห็นผมไป ด็อกคิกใคร อย่าว่าผมหาเรื่องนะครับ เค้าเอาเรื่องมาให้ก่อนเอง)

หมายเหตุที่แน่ใจ
    บริเวณนั้นมีแต่รถแว๊นท์ และคงไม่บ้าเอาหมวกขี่ม้าแน่ๆ และที่สำคัญ"มีกล้องวงจรปิดครับ"
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    คุณ PORTH รู้ได้ไงว่า เป็นเวสป้าสีดำ อาจจะไม่ใช่ก็ได้
    อาจจะเป็น Fino สีดำ ที่จอดข้างคุณก็ได้
    เพราะเด๋วนี้ ฟิโน่ ก็สามารถใส่หมวกขี่ม้า
    กระจก ไฟ วินชิล กัน ล้ม ฟิงหลัง ได้เช่นกัน
    ((มันก็ไม่แน่นะ)) ข้างๆ มีฟิโน่เปล่า
    การจอดรถที่ผมทำประจำ คือ จอดในที่สายตายามมองเห็น

แต่ตอนที่ผมจอด ก็พอดีกะสายตายาม แต่ มองเห็นอยู่ไกลๆหน่อย
    คงไม่มีฟิโนสีดำ เดินอุกอาจมาหยิบเปนแน่

และ 64 ที่จอดข้างผม จากที่ผมลองทำแผนประกอบคำรับสารภาพ
    ความน่าจะเปน 95 %
    เพราะมันสามารถรูด ปลดล็อคหมวกจากตระกร้าหน้าได้โดยไม่ผิดสังเกต เพราะใกล้กัน

วางข่ายซุ่มโป่งไว้แล้ว ...... 55+

หมายเหตุ
    ไม่ได้คืนก็ไม่เปนไร เพราะแฟนผมอยากได้ใบใหม่อยู่แล้ว
    เห็นบอกว่า ไม่อยากใส่หมวกใบนี้ เพราะหมวกใบนี้มันผ่านสาวๆมาร่วมโหลแล้ว
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member vesnic's Avatar
    สถานที่
    Freedom Mind
    ขอบคุณ
    0

หมายเหตุ...ได้ใจจริง ๆ พี่
    Club GEM 2004

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

การจอดรถที่ผมทำประจำ คือ จอดในที่สายตายามมองเห็น

แต่ตอนที่ผมจอด ก็พอดีกะสายตายาม แต่ มองเห็นอยู่ไกลๆหน่อย
    คงไม่มีฟิโนสีดำ เดินอุกอาจมาหยิบเปนแน่

และ 64 ที่จอดข้างผม จากที่ผมลองทำแผนประกอบคำรับสารภาพ
    ความน่าจะเปน 95 %
    เพราะมันสามารถรูด ปลดล็อคหมวกจากตระกร้าหน้าได้โดยไม่ผิดสังเกต เพราะใกล้กัน

วางข่ายซุ่มโป่งไว้แล้ว ...... 55+

หมายเหตุ
    ไม่ได้คืนก็ไม่เปนไร เพราะแฟนผมอยากได้ใบใหม่อยู่แล้ว
    เห็นบอกว่า ไม่อยากใส่หมวกใบนี้ เพราะหมวกใบนี้มันผ่านสาวๆมาร่วมโหลแล้ว

ประโยคสุดท้าย....นี่ไม่ค่อยเลยนะพี่บอย....em93 em93

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

คิดว่าคันไหน แล้วชี้มา
    เด๋ว แลมมาเนียจัดให้

รอลุ้นงานมอเตอร์โชว์อีกทีนะ อิอิ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

หมายเหตุ
    [/QUOTE]

อืม...มีเหตุผลๆ ถ้าผมเป็นแฟนพี่ผมก็คงอยากได้ใบใหม่
    ปล.แล้วเมื่อไหร่จะซื้อใบใหม่ให้เค้าละตัวเอง....
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks