วิธีดูว่ารถคันนี้c อะไรดูไงหลอคับ

ชื่อกระทู้: วิธีดูว่ารถคันนี้c อะไรดูไงหลอคับ

Junior Member naltakeb's Avatar
    สถานที่
    เด็กราชรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วิธีดูว่ารถคันนี้c อะไรดูไงหลอคับ

บอกทีวิธีดูว่ารถคันนี้c อะไรดูไงหลอคับ

Thumbs up

ดูระหัสเครื่อง กับตัวเลขตัวถัง ส่วนจะเดิมหรือไม่นั้น ใช้ความชำนาญในการดูและประสบการคับ

วีไอพี smegma's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ตามนั้นเลยครับ

♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫
    " ฉันไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ และก็ไม่เคยเที่ยวไปกล่าวอ้างเช่นนั้น... ก่อนที่คุณจะชี้นิ้ว
    ตำหนิใคร มั่นใจหรือเปล่าว่ามือคุณสะอาดพอ.... บางทีในขณะที่คุณกำลังประนามใคร อาจมีใครกำลัง
    พิพากษาคุณอยู่ก็ได้"

ดูที่เว็ปนี้ไปก่อนฮะ ดูไปซักพักจะรู้จักไปเอง
    อยู่ประเทศเดียวกัน กัด กัน ยังกับหมาแย่งกระดูก

คิวิเคราะห์แกแยะ

Junior Member naltakeb's Avatar
    สถานที่
    เด็กราชรี
    ขอบคุณ
    0

เลขตัวถังมันอยู่เเถวตรงไหนอะคับรถผมถังเยก C 65

Junior Member
    สถานที่
    วงล้ออิสระกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วิธีส่องเลขตะกูลc

ดูตรงโครงด้านจานไฟจะอยู่ระหว่าง โครง กับ เครื่องมันจะมี เลข c100 c65 c70รุ่นใครรุ่นมัน/\2

อ่านข้อมูล ในเวปนี้บ่อยๆ จะรู้มากๆๆๆๆๆๆ
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

Junior Member moowanja's Avatar
    สถานที่
    1988/1 เดอะมอลล์อพาร์ทเมนต์ ห้อง427
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มให้อีกหน่อยนะ ตามหลักแล้ว รถc ทั้งหลาย จะมีเลขเครื่องกับเลขตัวถังเลขเดียวกัน และมีข้อแตกต่างนิดหน่อย ยกตัวอย่างนะ

ถ้าเลขเครื่อง คือ C100e-xxxxxx
    เลขตัวถังก็จะต้องเป็น C100s-xxxxxx เหมือนกัน สรุปคือ มันจะต่างกันที่ตัว E กับ S แต่ไม่ได้หมายความว่าเลขตัวถังต้องเป็น S นะครับ อาจจะเป็นตัวอื่นก็ได้
    เลขตัวถังกับเลขเครื่องอยู่ด้านเดียวกัน คือ เมื่อเราขึ้นขี่แล้ว เลขจะอยู่ฝั่งซ้ายมือของเรา เลขตัวถังโดยมากจะอยู่ด้านล่างของกล่องเก็บของด้านซ้ าย ส่วนเลขเครื่องอยู่ใกล้กับที่พักเท้าด้านซ้ายเช่นกัน
    ~เห็นเป็น C Class ไอ้เราก็นึกว่า Benz~

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

บางคันก้ออาจดูที่เลขโครงม่ายได้นะคับ เพราะบางคันนั้นอาจจะตัดเอาเลขโครงคันอื่นมาใส่ หรืออาจจะตอกเลขใหม่ หรือวิธีที่ดูง่ายๆก็สังเกตความแตกต่างของรถแต่ล่ะคั นคับ ศึกษาไปเรื่อยๆเด๋วก้อชินตาก้อจำได้เอง ยกตัวอย่างนะคับ ซี65ทั่วไปจะเป็นแฮนตรง ถังแยก(ถังจะใหญ่กว่าถังซี50,100 . .) ซี70ก้อจะมีถังแยก กับถังรวม ถ้าพวกซีตาต่ำก้อจะเป็นพวกซี100 หรือไม่ก้อ cm 91 ถ้าซี100 สังเกตที่ตาไปจะเล็กกว่า cm91 ถังน้ำมันเล็กกว่า แต่ถ้า cm 91 ตาไฟจะใหญ่กว่าหน่อย ถังน้ำมันใหญ่กว่า ยังมีหั้ยศึกษาอีกเยอะคับท่าน ถ้าผมบอกข้อมูลผิดพลาดตรงไหนก้อขออภัยด้วยนะคับ
    ]

Bookmarks