หลังจากที่ปล่อย Facebook for Android 2.0 ไปเมื่อเช้านี้ เมื่อสักครู่ทาง Facebook ได้ปล่อย Facebook SDK for Android เวอร์ชัน 3.0 ตามออกมาติดๆ
ของใหม่ใน SDK เวอร์ชันนี้ก็คือ เปลี่ยนส่วนติดต่อบางส่วนให้กลายเป็น Native API ให้หมดครับ เช่นขณะที่กำลังจะยืนยันการเข้าใช้แอพพลิเคชันนี้ด้ว ย Facebook, หน้าจอการเลือกรายชื่อเพื่อน และหน้าจอการเลือกสถานที่ครับ จากเดิมที่เป็น HTML5 ทั้งหมด ก็จะถูกเปลี่ยนมาใช้ Native API แทนครับ
นอกจากนี้ Facebook ยังได้เผยว่า SDK 3.0 รุ่น beta ที่ปล่อยออกมาก่อนหน้านี้ มียอดดาวน์โหลดกว่า 80,000 ครั้งแล้วด้วยครับ ใครที่สนใจเพิ่มเติมก็ลองศึกษาได้ที่ Facebook Developer ครับ
ที่มา - Facebook Developer Blog ผ่าน Android Central

อ่านต่อ...