หลังจากที่ Google เปิดตัวฟีเจอร์ Google+ Communities ไปเมื่อไม่นานมานี้ คราวนี้ก็ถืงตาที่จะอัพเกรดแอพพลิเคชั่นของตัวเองบ้า งแล้วล่ะครับ
ในวันนี้ Google จะปล่อยทั้ง Google+ for Android และ Google+ for iOS เวอร์ชันใหม่ออกมาครับ ความเปลี่ยนแปลงของทั้งสอง OS จะเป็นตามนี้ครับ
Android : ฟีเจอร์ใหม่ของมันเลยคือการเพิ่มฟีเจอร์ Communities เข้าไป ปรับปรุงหน้าโพสต์ข้อความ เพิ่ม Lockscreen Widget (Android 4.2) เพิ่มการแสดงผล Photo Spheres (Android 4.2) เพิ่มการใส่ Mood เข้าไป โดยใช้เป็นรูปตัวตุ่นสีเหลืองแทนตัว เพิ่มการแสดงผล GIF Animation และเพิ่มการแจ้งเตือนวันคล้ายวันเกิดให้กับ Google Now (Android 4.1 ขึ้นไป)
iOS : เพิ่มฟีเจอร์ Communities เข้าไปเช่นเดียวกัน ปรับการแสดงผลให้เป็น Card Base มากขึ้น ปรับหน้าการโพสต์ข้อความใหม่ และรองรับหน้าจอสเกล 16:9 ใน iPhone 5 และ iPod Touch Gen 5th แล้ว
ทั้งสองเวอร์ชันกูเกิลจะปล่อยอัพเดตในช่วงเช้าของวัน พรุ่งนี้ครับ เพราะตอนนี้ผมเช็คของ Android ยังไม่มีส่งเข้ามาครับ
ที่มา - G+ Project Blog ผ่าน Android Police, The Verge

อ่านต่อ...