มันชั่วมาก...!!!!!!!ที่คลองหก(ขอโทษทุกท่านด้ายนะคา ปช่วยหน่อย)..!!

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: มันชั่วมาก...!!!!!!!ที่คลองหก(ขอโทษทุกท่านด้ายนะคา ปช่วยหน่อย)..!!

Senior Member Low - Eye's Avatar
    สถานที่
    KLONG 6 Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มันชั่วมาก...!!!!!!!ที่คลองหก(ขอโทษทุกท่านด้ายนะคา ปช่วยหน่อย)..!!

วันนี้รถผมหาย........เหตุการณ์มีอยู่ว่า
    ตอนเที่ยงคืนวันศุกที่ 9 มีนาคม 2550 ผมออกไปกินข้าวกับแฟนที่ ซอยพรธิสาร (เป็นซอยอยู่ที่คลองหกทุกคนจะรู้ดี)
    พอผมกินข้าวเสร็จก็ขี่รถกับบ้านขี่มาเรื่อยๆ และแวะซื้อผลไม้มากินที่บ้าน แล้วก็ขี่กลับบ้านมา
    ผมก็ทำทุกอย่างตามปกติที่เคยทำทุกวัน ก็ปิดประตูบ้านด้านในแล้วก็ขึ้มมาบนบ้าน (เป็นบ้าน2ชั้น)
    แต่ประตูรั้วหน้าบ้านปิดไว้ครึ่งเดียว..หลังจากนั้นไ ม่ถึง 5นาที
    มีเสียงพี่ตะโกนมาถามว่า"รถคุณอยู่ไหน "ผมก็ตอบว่ามันก็อยู่ข้างล่างอะดิ...แต่พี่แก่บอกว่า ไม่เห็น ผมก็เลยลงไปดู
    พี่แกบอกว่า "เห็นคนเข็นรถคุณไปอะ อยู่ประมาณกลางซอย..
    .(แต่ซอยไม่ลึกเท่าไร)" เป็นเพราะว่าพี่แกไม่แน่ใจว่าเป็นรถเราหรือป่าว เลยมาถามเราก่อน พอผมได้ยินแค่นั้นก็รีบวิ่งไปจับรถอีกคันขี่ไปตาม และมีพวกพี่แกตามมาอีก5คัน
    ผมบอกพี่แกให้แยกทางกันไปดู (ขี่ไปเร็วมากๆ)แต่ก็ไม่ทันมันผมเจ็บใจมากๆถามคนแถวน ั้นก็ไม่มีใครรู้
    (เพราะเค้าคิดว่ารถน้ำมันหมดเฉยๆ)มันขโมยมาแท้ๆยังรอ ดไปได้อีก...
    พอผมคิดว่าไม่มีวี่แววก็เลยไปแจ้งตำรวจอาจจะพึ่งได้. .แต่เขาก็ทำเฉยๆไม่รู้สึกว่าเรารักรถขนาดไหน...
    เขาก็เลยวิทยุไปบอกสายตราจต่างๆ มีผลตอบรับมาว่า"เห็นอยู่เมื่อกี้ คิดว่ารถน้ำมันหมดซะงั้น"เขาก็เลยตามไปแต่ก็ไม่เจอ
    (มัน***จิงๆ)สุดท้ายก็ไม่เจอ ....
    จึงบอกกล่าวมา ณ ที่นี้ว่าถ้าท่านใดพบเห็นผ่านตาอยู่แถวๆ
    คลองหกหรือใกล้เคียงกรุณาโทรมาบอกด้วยนะคาป
    อย่าไปสนับสนุนพวกมัน ซั๊กวันมันอาจจะมาเอาของเราไปก็ได้ ผมชื่อ Max 081-1864010 และขออภัยทุกท่านที่ด่าผมด้วยนะ
    ตอนที่หายกระจก กับ ธงไม่มี
    แนบเอกสาร 199277
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Low - Eye : 02-01-2008 เมื่อ 00:38

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ขอให้เจอรถไวๆนะครับ ผมจะช่วยดูอีกแรง
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เด่วช่วยดูให้นะคับ ต้องระวังตลอดนะ ล๊อคคอไว้ก่อนก็ดีอะ โจรชุมมาก โจรมีอาวุธ คนดีมือเปล่าถ้า เจอ อย่าทำอะไรบุ่มบ่ามนะคับ
    ป.ล.อยุ่เมืองเอกเสี่ยวๆเหมือนกัน ไม่ยกก็ตีเอารถ แย่ๆ ถ้าไม่มีคนสนับสนุนของโจร โจรก็ไม่ทำหรอกอาชีพ ลักขโมยอะ
    ถ้าจะxxxก็คงเป็นที่คนรับซื้อ Xxxมากกว่า เป็นการส่งเสริม

Member phoom_kamikaze's Avatar
    สถานที่
    บางมด คลาสิคไบท์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .............

เลว
    " แม้เวลามันผ่านไปไว แต่ความทรงจำดีๆยังคงอยู่ในหัว "

( ไม่เคยลืมนะ "เพื่อน" )

uLtRaMaNnNn's Avatar
    สถานที่
    singsing SPINT club
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันครับๆ............ต้องเอาให้หนัก
    i AM sPiNt.............

โห ได้ยินแล้วเศร้าแทนเลยครับ ทำกันได้
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c 70พระราม 2

ทำใจอย่างเดียวครับ เพราะว่ารถคงจะแปรสภาพไปเรียบร้อยแล้ว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สั้นๆง่ายๆ ********โคตรชั่วเลย

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ชั่วมากem23

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Member ~*Taanam's Avatar
    สถานที่
    ~*KU. Classic...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ***

ชั่วมากๆๆๆ

เอาใจช่วยครับ
    ขอให้เจอรถวัยๆจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ c ไฟตกเห็นไม่บ่อยอยู่แล้วem97

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะคับ ts32
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Senior Member เดอะตู้'s Avatar
    สถานที่
    แต่ปางก่อน-สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

Angry

พวกนี้มันเรวจิงๆไม่มีปันยาทำมาหากินอะไรแล้วรึไง ถ้าใครอยู่แถวๆนั้นก้ช่วยๆกันดูนะคับ

ชมรมรถโบราณแต่ปางก่อน-สิงห์บุรี
    คลับซ่า - สำหรับคนวัยมันส์
    www.facebook.com/tuzata

Member คนขับA80P's Avatar
    สถานที่
    DC
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เหอ

โจรมันก็ใจกล้าจิงๆนะครับ แค่ 5 นาทีมาเอาไปละ สงสัยจะสะกดรอยตามมาติดๆ และคงมาสังเกตการไว้ก่อนล่วงหน้าแล้ว ถึงรู้ทางหนีทีไล่ดี ts23 เผลอๆเป็นคนใกล้ตัวครับ [แค่สันนิษฐานนะ]
    ปลดเกียร์ว่าง

เข้าเกียร์ 1

เข้าเกียร์ 2

เข้าเกียร์ 3

เข้าเกียร์ 4

หาเกียร์ว่างไม่เจอ ^^"

Bookmarks