ช่วยหน่อยคาปพี่ๆ...!!!!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยหน่อยคาปพี่ๆ...!!!!!

Senior Member Low - Eye's Avatar
    สถานที่
    KLONG 6 Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยหน่อยคาปพี่ๆ...!!!!!

วันนี้รถผมหาย........เหตุการณ์มีอยู่ว่า
    ตอนเที่ยงคืนวันศุกที่ 9 มีนาคม 2550 ผมออกไปกินข้าวกับแฟนที่ ซอยพรธิสาร (เป็นซอยอยู่ที่คลองหกทุกคนจะรู้ดี)

พอผมกินข้าวเสร็จก็ขี่รถกับบ้านขี่มาเรื่อยๆ และแวะซื้อผลไม้มากินที่บ้าน แล้วก็ขี่กลับบ้านมา
    ผมก็ทำทุกอย่างตามปกติที่เคยทำทุกวัน ก็ปิดประตูบ้านด้านในแล้วก็ขึ้มมาบนบ้าน (เป็นบ้าน2ชั้น)
    แต่ประตูรั้วหน้าบ้านปิดไว้ครึ่งเดียว..หลังจากนั้นไ ม่ถึง 5นาที
    มีเสียงพี่ตะโกนมาถามว่า"รถคุณอยู่ไหน "ผมก็ตอบว่ามันก็อยู่ข้างล่างอะดิ...แต่พี่แก่บอ กว่า ไม่เห็น ผมก็เลยลงไปดู
    พี่แกบอกว่า "เห็นคนเข็นรถคุณไปอะ อยู่ประมาณกลางซอย..
    .(แต่ซอยไม่ลึกเท่าไร)" เป็นเพราะว่าพี่แกไม่แน่ใจว่าเป็นรถเราหรือป่าว เลยมาถามเราก่อน พอผมได้ยินแค่นั้นก็รีบวิ่งไปจับรถอีกคันขี่ไปตาม และมีพวกพี่แกตามมาอีก5คัน
    ผมบอกพี่แกให้แยกทางกันไปดู (ขี่ไปเร็วมากๆ)แต่ก็ไม่ทันมันผมเจ็บใจมากๆถามคนแถวน ั้นก็ไม่มีใครรู้
    (เพราะเค้าคิดว่ารถน้ำมันหมดเฉยๆ)มันขโมยมาแท้ๆยังรอ ดไปได้อีก...
    พอผมคิดว่าไม่มีวี่แววก็เลยไปแจ้งตำรวจอาจจะพึ่งได้. .แต่เขาก็ทำเฉยๆไม่รู้สึกว่าเรารักรถขนาดไหน...
    เขาก็เลยวิทยุไปบอกสายตราจต่างๆ มีผลตอบรับมาว่า"เห็นอยู่เมื่อกี้ คิดว่ารถน้ำมันหมดซะงั้น"เขาก็เลยตามไปแต่ก็ไม่เจอ
    (มัน***จิงๆ)สุดท้ายก็ไม่เจอ ....
    จึงบอกกล่าวมา ณ ที่นี้ว่าถ้าท่านใดพบเห็นผ่านตาอยู่แถวๆ
    คลองหกหรือใกล้เคียงกรุณาโทรมาบอกด้วยนะคาป
    อย่าไปสนับสนุนพวกมัน ซั๊กวันมันอาจจะมาเอาของเราไปก็ได้ ผมชื่อ Max 081-1864010 และขออภัยทุกท่านที่ด่าผมด้วยนะ
    ตอนที่หายกระจก กับ ธงไม่มี
    ยังไงช่วยแจ้งเบาะแสด้วยนะคาป

แนบเอกสาร 199280
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Low - Eye : 02-01-2008 เมื่อ 00:38

ถ้าผมเจอจะช่วยดูให้และจะบอกเพื่อนและน้องๆให้ช่วยดู อีกแรงครับ
    แต่อย่ากเตือนเพื่อนและน้องที่เรียนคอลง6หรือพักอยู่ ที่พรพิสารแล้วชอบจอดรถไว้หน้าหอพักโดยไม่ดูแลและระว ังโดนเข็น ถ้าล๊อกก็จะโดนยกขึ้นกระบะ..............ที่นี้ดังอย ุ่เรื่องโขมยคนแถวรังสิตทราบดี...เด้กนอกครับไม่ใช่เ ด็กราชมงคลเข้าอาศัยชำนานในพื้นที่
    และเรื่องที่จะผึ่งพี่ตำรวย...คงอยากครับ..ใบแจ้งควา มรถหายของผมยังค้างอยู่ที่บ้านอยู่เลย....เราต้องสอด ส่องเอง..............คุณไม่ใช่คนแรกที่หายที่พรพิสา ร...หายมาหลายคันแล้ว
    ระวังหน่อยแล้วกัน.............em98
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MASTER OF ARCH : 10-03-2007 เมื่อ 08:27

Senior Member c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดียวดูให้ เจอแล้วเดียวจะมาบอกครับem87 ผมก็เคยเป็น

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมช่วยเต็มที่ครับ

ผมอยู่คลอง 6 แถวๆพรธิสารครับ ถ้าเจอจะรีบติดต่อพี่และกันนะครับ
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

oomza@hotmail.com แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

มาตรฐาน ผมจะช่วยหาอีกแรง

คนขโมยมันแย่จิงๆ.......มาขโมยถึงในบ้านเลย.....ใจมั นกล้าจิงๆ.....น่ากัวมากแสดงว่ามันคงจ้องไว้นานแล้วน ะนี่
    ..........ไม่เป้นไร....เดียวเราช่วยกันดูๆให้...เจอ ที่ไหนจะรีบโทรไปบอกทันที

Senior Member Low - Eye's Avatar
    สถานที่
    KLONG 6 Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกคนที่ช่วยดู...ขอบคุณมากๆ.....

ตอนนี้ผมเจอรถแล้วคาป...ดีใจโคตรเลย....เนื่องจากคืน วันนั้นผม.......
    ...บอกตำรวจว่ามีค่านำจับ 2,000 คาปเลยเค้าตามให้ทั้งคืนเลย....
    ใครจะเอาไปใช้ก็ได้นะคาป ถ้าไม่เห็นเงินเขาก็คงทำไม่เต็มที่หลอก
    เราอย่าไปเสียดายเงินเล็กๆน้อยๆ...แต่เราก็ได้รถที่เ รารักกลับคืนมา...
    แต่เสียดายตำรวจจับมันไม่ได้..มันไหวตัวทันก่อน..
    .ผมไม่อยากให้ใครต้องเป็นแบบผมอีก.....มันทรมานมากๆเ หมือนเราเสียคนรักเราไปเลย....ยังไงก็ขอบคุณอีกทีก็แ ล้วกันคาป....รักกันแบบนี้ไปตลอดคาป....

Senior Member WooozaBlue11's Avatar
    สถานที่
    Pakkred - Rangsit
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Low - Eye อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมเจอรถแล้วคาป...ดีใจโคตรเลย....เนื่องจากคืน วันนั้นผม.......
    ...บอกตำรวจว่ามีค่านำจับ 2,000 คาปเลยเค้าตามให้ทั้งคืนเลย....
    ใครจะเอาไปใช้ก็ได้นะคาป ถ้าไม่เห็นเงินเขาก็คงทำไม่เต็มที่หลอก
    เราอย่าไปเสียดายเงินเล็กๆน้อยๆ...แต่เราก็ได้รถที่เ รารักกลับคืนมา...
    แต่เสียดายตำรวจจับมันไม่ได้..มันไหวตัวทันก่อน..
    .ผมไม่อยากให้ใครต้องเป็นแบบผมอีก.....มันทรมานมากๆเ หมือนเราเสียคนรักเราไปเลย....ยังไงก็ขอบคุณอีกทีก็แ ล้วกันคาป....รักกันแบบนี้ไปตลอดคาป....
    ดีใจด้วยนะครับ
    --------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------

ความรักจะไม่ทำร้ายเรา...ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเอง ถ้าเธอรู้จักรัก
    แสงแดดจะทำให้เธออุ่น ลมหนาวจะทำให้เธอหลับสบาย
    ความรักเป็นสิ่งที่สวยงาม...หากเรารู้จักที่จะรักมันให้ถูก
    " รักในสิ่งที่เราเป็น..."

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดีใจด้วยครับ

ดีใจด้วยนะครับพี่ ขออย่าให้เกิดเหตุการแบบนี้อีกแล้วกันนะครับ
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

oomza@hotmail.com แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

ดีใจด้วยที่ได้เจอของรัก..................

Member h.a.s's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับที่เจอรถ/\2

Senior Member ข้าบอลลายเสือ's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มรังสิต
    ขอบคุณ
    0

\ทามดีมันก็ต้องได้ดีเราต้องทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน จากผู้ก่อการดี
    เราใส่ใจคุณ

Bookmarks