News Image Thumbnail:

แนะนำแอพพลิเคชันที่รวบรวมคำพูดที่เป็นแรงบันดาลใจ หรือคำพูดที่น่าสนใจของบุคคลมิชื่อเสียงมากมายไว้ในแ อพเดียวครับ และมีการออกแบบที่เรียบง่าย สวยงาม อ่านสบายตา แอพนี้มีชื่อว่า Complete Quotes
แอพพลิเคชันนี้ได้ใช้ข้อมูลจาก Wikiquote.org นะครับ โดยคำพูดทั้งหมดจะเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ซึ่งจะมีเก็บย้อนหลังไปถึงปี ค.ศ. 2003 โดยผู้ใช้สามารถปัดหน้าจอ เพื่อเปิดเมนูด้านข้างที่ซ่อนอยู่ได้ โดยด้านซ้ายจะสำหรับเลือกปี และด้านขวาสำหรับเลือกเดือน นะครับ
การออกแบบนี่ ผมพยายามทำให้ออกมาสีอ่อนๆ เพื่อจะได้อ่านได้อย่างสบายตานะครับ เลือกในสีตามการออกแบบ Holo ของทาง Google เอง
ยังไงก็ขอฝากผลงานไว้ด้วยนะครับ ดีไซน์แอพพลิเคชันของผม อาจจะเรียบๆ จืดๆ ไปบ้างแต่ก็ลองใช้งานดูนะครับ สำหรับนักพัฒนา หรือผู้ใช้ที่อยากพูดคุย ติดต่อได้ที่ @nantaphop66
สำหรับภาพประกอบ แล้วลิงค์ดาวน์โหลด เชิญเลยครับ

อ่านต่อ...