[ เตือน ] ถึงคุณ ปืนเเก๊บ เเละอยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงคุณ ปืนเเก๊บ เเละอยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง

ปลาย-ทาง's Avatar
    สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    7
    Feedback Score
    2 (100%)

Thumbs up ถึงคุณ ปืนเเก๊บ เเละอยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง

จากการที่หลายเดือนก่อนผมคุยกับคุณ ปืนเเก๊บหรือชื่อเล่นว่าปืน ได้ฝากตามหาอะใหล่ เเละได้พิมว่า เท่าที่มีความต้องการประมาน6ชิ้นถ้าเจอให้บอกด้วย

เเล้วผมก็ได้เจออะใหล่ ตามที่คุณปืนเเก๊บต้องการ ผมเลยเเจ้งผ่านทาง facebook ไปว่าเจอของเเล้ว ตามที่อยากได้เลย สภาพnos ไม่เคยโดนใช้งาน ก็ได้ส่งรูป1ชิ้น ซึ่งผมไม่ซีเรียส
    จะเอาเองอยู่เเล้วชิ้นนี้

เเละได้เเนบรูปให้ดูชิ้นของผม ซึ่งก็เป็นการคุยราคา กันจนเรื่อยมาถึง ในจำนวน6ชิ้นพร้อมกับราคาส่งกลับมาเมืองไทย เเละผมได้ถามย้ำว่าตกลงใช่ป่าว คุณปืนเเก๊บ ตอบว่า ครับ

หลังจากอีกวันนึงผ่านมา ผมว่างผมนั่งรถไฟ ไปซื้อให้อีกเมืองนึง ใกลพอควร เพื่อจะส่ง เเต่ไม่ทัน ผมเลยพิมข้อความไปบอก คุณปืนเเก๊บว่า วันเสาร์-อาทิตย์ ไปรษณีย์ที่นี้ปิด
    ผมขอส่งเป็นวันจันทร์ ให้เอาที่อยู่มาเลย จันทร์จะส่งให้ หลังจากนั้น อีกหลายวัน อีกหลายครั้ง รับโทรศัพย์ บอกว่ายังอยู่ต่างจังหวัด ผมก็ไม่ว่าอะไร เเล้วผมเเจ้งว่า ไงรีบส่งที่อยู่มานะ
    จะได้รีบส่งให้ จนผมส่งข้อความไปหาอีกครั้ง เอาที่อยู่ภาษาไทย มาก็ได้ เดี๋ยวผมแปลเอง มันง่ายมาก เเต่ก็ยังเงียบ......

จนมาถึงตอนนี้ไม่รับโทรศัพย์ เเล้วละ เเต่ก็มาออน facebook อยู่ เข้าๆ ออกๆ เข้ามาดูอะใหล่ในThai scooter อยู่ตลอดทุกวัน มาตามหาเครื่อง et3 สมอเฟรม http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UNHuMXfWPGA เเต่ไม่มีเวลาไปตอบ สิ่งที่ผมสงสัย เล่นหายเงียบไปเลย

สิ่งสุดท้ายที่คุณปืนเเก๊บ พิมใส่ผมวันนั้นที่ตกลงกัน คือ วงการแบบนี้ ว่าไป หาาคนดีไม่ง่าย แต่ก็ไม่น่ายากเกินไป
    พิมมาซะ เด็กอย่างผมได้หัวเราะทีหลังเลยตอนนี้ ไงผมจะรอเหตุผลที่ดีๆนะครับ

ผมไม่ได้ต้องการไรมาก เเค่อยากรู้ว่าจะรับผิดชอบยังไง สำหรับผู้ใหญ่คนนี้ เเละเป็นบทเรียนเเก่คนอื่นด้วย ปากเเต่เอา ขี้ไว้เเต่ไม่ราด

นี้คือสิ่งที่ผมยืนยันว่า ผมไม่ได้กล่าวหาลอยๆ เเค่บางส่วนนะ

คุณปืนเเก๊บ ปกรณ์ ยงจารุภัทรกุล ใช้ชื่อ ใน facebook ว่า vespa love ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลาย-ทาง : 20-12-2012 เมื่อ 08:03

สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    7
    2 (100%)

มาตรฐาน ประวัติ พี่ท่าน

อยากให้ได้คำอธิบายดีๆครับ อยากได้คำอธิบาย จากที่ตรงนี้ ไม่อยากได้ในข้อความ inbox ใน facebook นะครับ ให้คนที่ได้อ่านได้รู้ด้วย

เพราะผมได้ถาม ไปหลายรอบ ไม่ตอบกลับมาเลย ทั้งๆที่ก็มาออนเล่นบ้างนะครับ เป็นไปไม่ได้ที่ไม่มีทางเห็นเลย

อย่าบอกนะครับ ยุ่งมาก ไม่มีเวลาเปิด ผมส่งไปหลายวัน ส่งเกือบทุกวันด้วย ....เเต่เงียบ

http://www.thaiscooter.com/forums/member.php?u=100963 ประวัติ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลาย-ทาง : 20-12-2012 เมื่อ 01:50

สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    7
    2 (100%)

มาตรฐาน ส่วนนึง ของการสนทนา

ผมคิดว่าบางคนก็เคยสั่งเเล้วไม่อยากเอา เเต่ถ้าลองมาเป็นคนซื้อให้นะครับ จะรู้สึกเจ็บมาก เหมือนโดนหลอกลวง ถึงเเม้จะยังไม่ถึงขั้น มีเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง
    ที่สำคัญ อยากให้รักษาคำพูด กันหน่อยครับ ผมคิดว่านี้ไม่ใช่กรณีเเรก ต้องมีคนเคยโดนเเบบผมมาเเล้ว สั่งซื้อเเล้ว เเต่ไม่รับผิดชอบ เเต่บางคนอาจยอมๆกัน ไป
    เพราะเงินไม่เดือดร้อนมากนัก เเต่ผม อยากจะรู้ถ้าผมออกสื่อเเบบนี้ ถามเพื่อนพี่น้องจะมีความคิดเห็นยังไงบ้าง

บทสนทนาข้างล่าง มีความต้องการประมาณ6ชิ้น

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลาย-ทาง : 20-12-2012 เมื่อ 00:43

สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    7
    2 (100%)

มาตรฐาน อยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง สำหรับคนอื่นด้วย

เหตุการณ์ เเบบนี้ผม อยากขอความเห็นใจ webmaster หน่อยครับ อย่าพึ่งย้ายก่อนขอได้คำรับผิดชอบหรือสัก2วันค่อยย้า ย ไม่ได้ขอนานครับ

เพราะมันก็เกี๋ยวกับการซื้อขาย เขาสั่ง ผมซื้อให้ อยากให้เป็นอุทาหรณ์ กันว่ามันก็เหมือนการหลอกลวง ชนิดหนึ่ง เเต่ไม่มีการเสียทรัพย์ นอกจากผู้ซื้อให้

สิ่งที่สนทนากันด้านล่างประโยคนึง ที่คุณปืนเเก๊บ พิมมาหาผมตอนสั่งว่า

วงการแบบนี้ ว่าไป หาาคนดีไม่ง่าย แต่ก็ไม่น่ายากเกินไป

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปลาย-ทาง : 20-12-2012 เมื่อ 01:08

takachi's Avatar
    ขอบคุณ
    1
    0

ขอให้จบดีกันทั้ง2ฝ่ายครับ
    JeSuS___Is___LoVe

โทรมา 0839096080
    แอดมา jn_drummer@hotmail.com
    แอดมา pin 26913BE3
    เฟดมาhttp://th-th.facebook.com/people/Junior-Junior/1421154519
    โอนมา ธ.ทหารไทย 1132160837
    ส่งมา ศานติ เดชสุภา 31/28 บางขุนนนท์ บางขุนนนท์ บางกอกน้อย กทม. 10700

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    1
    0

รสชาติแห่งวงการนี้แหละ น้องเอ้ย 55
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

Senior Member changlight241@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แซป แท้

Senior Member Maew_022's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ดันๆๆๆๆ เอาใจช่วยครับ
    นาย LLมว
    tell : 0856231487
    Email : maewmeaw_022@hotmail.com
    Address : 52 ม.12 ต.บ่อแฮ้ว อ.เมือง จ.ลำปาง 52100 (สุทธิชัย = แมว)
    ++++++++ขอบคุณ www.thaiscooter.com ครับ[/SIZE]

gave_IE20's Avatar
    สถานที่
    Tacco Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ณฐนน คำภีระ @@@@@ โอนชื่อบัญชี นางสาว ณัฐฑรียา สมณี ออมทรัพย์ สาขามหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เลขที่ 6672519766 ธนาคารไทยพานิณช์
    PX 150 ปี 98 fl2 & vespa 125 primavera & vespa 90 3เกียร์
    สวยไม่สวยไม่รู้แต่รถกูทะเบียนเต็ม
    gave_jom_za@hotmail.com http://www.facebook.com/gave.jom.za

Tacco Scooter Club ( Chiang Mai )

Senior Member ninja_kahara's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาใจช่วยครับ ขอให้จบลงด้วยดี
    ninja_kahara@hotmail.com
    ธนาคารกสิกร สาขาลำพูน 401-2-49474-8 ชื่อบัญชี นาย นที แสงทอง โทร 087-1748444

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

Senior Member ปืนแก๊ป's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าจะมาลิส เคดิส ผมแบบนี้ >>> ก็ดูกันตามนี้ละครับ อธิบายครั้งเดียว

ประกาศนะครับ >>> สำหรับคนขายที่เข้าใจผิด อธิบายตรงนี้แหละแก่ละไม่โต้แย้งมาก......>>> หน้ากากต้องการจิงนะครับ แต่ก็แค่อันเดียว >> คุยไปบอกส่งไม่ได้ต้อง 6อัน ผมบอกซื้อไม่ได้ อันละ 1000 ก็ 6000 >>>เลยบอกว่าไงจะถามเพื่อนๆก่อนว่ามีใครเอาไหม เลยต่อไว้ >>> เพราะถ้ามีคนเอาผมเองก็คงต้องเสียเงินส่งทางไปษณีให้ เพื่อนๆอีก >>> เค้าจิงบอกว่า งั้น 5500 >>> ผมบอกถ้าลดได้แค่นั้น ก็เอาครับ >>> แต่อยากบอกว่า >>> ขอหาคนซื้อก่อน >>>เ้ค้าก็บอกไงจะไปเอาของมาไว้>>>ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะไม่ได้เกี่ยวกับผม >>เพราะไงผมก็ต้องรอเพื่อนก่อน >>>>>>คนเล่นคงเค้าใจรถมีคันเดียว > ให้เอามา 6 อันไม่มีคนหาร >>>> ถึงผมไม่ฉลาดแต่ไม่ได้โง่นะครับ >>>>>>>>>> กลับไปหาในข้อความอ่านได้

Name:  หลักฐาน.jpg
Views: 794
Size:  10.2 KB

Senior Member ปืนแก๊ป's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วมาเร่งผม >>> ผมยังไม่ได้ คำตอบเพื่อนๆ >>> แล้วมาลิสเคดิสผม

>>>> คนวื้อขายกับผม ใครเคยโดนผมโกงรึแม้แต่ไม่ตรงคำพูด >>>>>>>>>>>>>>แสดงตัวได้เลยครับไม่มี มีแต่ให้กำไรไปน้ำใจมีให้ล้วนๆ

ดูบรรทรรสุดท้ายครับ >>>>> ผมก้บอกไปแล้วว่า >>>> ขอถามเพื่อนๆก่อน >>>> แล้วมาเร่งผมตัวเองไปซื้อมาก่อนแท้แท้ ทำไหมผลักภาระที่ผมไม่ได้ก่อให้ผมละครับName:  2.jpg
Views: 771
Size:  10.3 KB

Senior Member wedgyzerop's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ใจเย็นๆกันนะครับ / ไม่อยากให้ทะเลาะกัน

บางทีการสื่อสารก็อาจจะมีผิดพลาดกันได้ครับ ค่อยๆคุยกันครับ อภัยให้กันครับ

ผมเอาใจช่วยครับ
    ขอบคุณครับ
    กรุณาโอนมาที่ --
    ธนาคารกรุงเทพ หมายเลขบัญชี 253-4-41091-1 สาขา สันป่าข่อย
    ชื่อบัญชี นาย อิทธิฤทธิ์ ขยายแย้ม

หมายเลขโทรศัพท์ 083 - 0528954 ทรู ขอสาย คุณแย้ม ดูเบลอ
    ถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับ ต้องขอโทษด้วย แต่ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่ติดต่อกลับครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มาอุดหนุนนะครับ จากใจ

เลือกบริการจากใจ เลือกบริการจาก แย้ม ดู - เบลอ

กรุณาเรียกผมว่า "แย้ม ดูเบลอ"

สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    7
    2 (100%)

ทีละอย่างนะ คุณบอกว่า ต้องการประมาณ6อัน ดูจากข้างบนได้ครับ ที่ข้อความ#3 ผมไม่ได้บอกนะว่าส่งไม่ได้ เเต่คุณบอกเองนิ มองเห็นป่าวครับ ขึ้นไปดูก่อน หกอัน อะ

ราคา คุณปืนเเก๊บบอกว่า อันละ1000 ก็สู้ไหว ผมเจอก็มาบอก ว่ามีเเล้วนะ ไอ้ที่คุณปืนเเก๊บบอกว่า ผมต้องขาย6อันเลย ตลกครับ ผมหาเเล้วไม่มีเลย ฮ่าๆๆ ในส่วนนี้ประโยค ใครอยากอ่าน สิ่งที่ผมคุยกันเต็มๆ ทิ้งเมลล์ไว้

เดี๋ยวส่งให้ อ่านกันได้ทั้งเมือง เเละคุณปืนเเก๊บ ขอต่อราคาลดได้ป่าว ผมว่างั้น 5500 ส่งเครื่องบินให้ เเป๊ปเดียวถึง ชี้เเจงนะครับ ได้มาอันละ700*6ชิ้น=4200 ในราคาที่ผมไปซื้อมาให้ เเต่คุณปืนเเก๊บบอกผม

ในส่วนข้างบน ชิ้นละ1000 ก็เอา เงินเต็มคือ6000 ตามที่บอกว่า6ชิ้น ต่อราคาผมจนมาเหลือ 5300นะครับ ไม่ใช่5500 กลับไปอ่านใหม่นะ ผมถามย้ำเเล้วปืนเเก๊บ ตอบครับ

เเละอีกอย่างนะ ผมได้มา4200 ค่าส่งเครื่องบินอีกละ ไม่ใช่พายเรือไปส่งนะ นั่งรถไฟด้วยนะครับ กำไรหลักร้อยนะถ้าจะนับ500ถึงป่าวไม่รู้หักค่าส่งเเล ้ว เเละไม่มีคำว่าจะไปเอาของมาไว้ ผมจะเอามาทำไมครับ ยังไม่รีบกลับไทย เลย

เหตุที่เเค่เงิน500 ผมไม่สนหรอกนะ เเต่ผมเห็นมันหายาก เมืองไทยก็ไม่มีขายอาจมีเเต่น้อยมาก เเต่ผมว่า เราได้คุยกันก่อนหน้านี้ ได้ช่วยกัน มันทำให้มีความรู้สึกดี ต่อกัน บางคนอาจรู้นิสัยผม

เเต่เล่นเงียบหายไป โทรไป ถามไป เงียบเลย เเค่อยากรู้รับผิดชอบไง ครับ

หาอ่านตั้งหลายรอบ ไม่เจอเลย นะประโยคนี้

รีบมารับผิดชอบนะ รออยู่....

Bookmarks