ประสบการณ์เสียวขาหวิดขาด - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ประสบการณ์เสียวขาหวิดขาด

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

จอดรถครับ..........งัดหัวตัดออกจากเกะไล่ฆ่ามันเลย...วิ่งหางจุดตูด...รถมีตั้งมา กไม่เห่ามาเห่าเวสป้าซะงั้น....ป๋มเคยทำมาแล้ว....หล ังจากนั้นหมาไม่กล้ามาใกล้เลย....นี้ก็เปงอีกวิธีแต่ ไม่แนะนำใช้ทั่วไปนะคราบ
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tkk_psize200 อ่านข้อความ
    ขี่รถสวนเลยหรอครับเอิ๊กๆ รถยุบทำไงดีเนี๊ย
    ผมเคยขี่แตะหมามันวิ่งสวนมาครับปวด ตรีน มากๆ ขอบอก
    เพื่อนผมเคยนะขี่สวนนะ(แต่ตอนเมาอ่ะดีๆทำไม่ได้)กันช นหน้าขนหมาติดเลย..เลิกไล่กัดเลยครับเพราะขามันหักไล ่กัดไม่ได้ .......

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

มาตรฐาน มีอีกทางเลือกนึงครับ

ถ้ามันเห่าให้เราชะลอรถขับช้าๆ เล็งจังหวะให้ดี
    สูดลมหายใจลึกๆ ทำปากจ๊วบๆ ดูดน้ำลายแล้ว....................ถุยให้โดนหน้ามันครับ
    แล้วมันจะจำกลิ่นเราได้คับ ต่อไปขับผ่านไป
    ไม่มีเห่า วิธีนี้ผมไปได้มาจากคุณลุงข้างบ้านนะ
    ครับ ลองกันดูนะครับ ไม่รู้ว่าได้ผลรึเปล่าผมเคย
    ลองแล้วครั้งนึง ผลคือถุยไม่โดน และเสียการ
    ทรงตัวเพราะต้องเท๊กตัวตอนถุย รถเกือบล้ม แต่เอา เท้ายันได้ทัน ใส่รองเท้าแตะด้วยนะ มีแผล เหวะ นิด หน่อย เดี๋ยวยังไงถ้าแผลหายจะไปลองใหม่ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับem97

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจอมาหนนึงคับไปหาเพื่อนแถวโบสถ์พราห์ม ขี่เข้าไปในซอยมันยืนอยู่ข้างหน้าประมาณ 3-4ของตึกแถวในนั้นไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    พอผ่านมันไปเท่าน้ันแหล่ะแมร่งวิ่งไล่กวดเห่า กัด ตกใจหมดเลยนึกว่ามันไม่มี
    อะไรเพราะตอนขี่เข้าไปมันก็ไม่แสดงอาการว่ามันดุ จอดถึงบ้านเพื่อนพอดีเจ้า
    ของเค้าก็มาดึงให้ แต่นั่งเดินมันไม่สนใจนะ แต่ถ้าขี่รถมะไหร่เป็นไล่ ห่าหมาโรคจิต
    ขากลับขี่ผ่านมันอีก คราวนี้ชะลอรถเบิ้นเครื่องใส่หน้ามันเลยแล้วก็พุ่งออ กซอยไม่มอง
    มันอีก ไปหาเพื่อนต่อไปมันก็ไม่ยุ่งอีก ท่าทางเข็ด555 เด๋วนี้มันหันไปเล่นพวกตุ๊ก ๆ
    กะจักรยานที่เด็กในซอยขี่เล่นกัน เปลี่ยนเป้าหมาย...

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เด็กพวกนี้น๊อ...ชิสุวิ่งเห่าก็เอามาเล่ายังกะโดนร๊อ ตไวเลอร์รุมฟัดem93

My Bike running on LPG

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหอะๆ ยังไงมันก็ไล่มอไซค์ไม่ทันหรอกครับ มีแรงก็บิดไปสิครับ
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : kaidow_n@hotmail.com
    http://www.facebook.com/mykaidow

Junior Member romeoอ175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยมันมีอดีตกับเวสป้ามั๊งครับ ไม่แน่ชาติก่อนอาจเป็นรถของมันก็ได้ มันเลยมาทวง หรือมันจำได้ว่ารถแบบนี้เคยเฉี่ยวมันหรือเสียงไปทำลา ยต่อมยั่วโมโหมัน ผมขี่lamเคยเจอตัวนึงมันเห็นรถผมที่ไรดักรอพอผ่านมัน ไปมันวิ่งไล่ตลอด แถมมันเป็นหมาเกย์อะ 555 (เพราะพอผมตื๊บมันจะมีตัวผู้อีกตัวรีบเข้ามาเสริมทัน ที )เจอบ่อย ตอนนี้เปลี่ยนรถมันจำผมไม้ได้เลย ไม่ไล่กัดแล้ว

Junior Member pathongko567's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

ส่วนตัวผมขับมา 2 ปี โดนกัดไปและ 2ครั้งคับ โดนตอน ชะลอ เนินระนาด หน้าบ้าน หมาคู่กรณีพอดี ********กัดทะลุกางเกงยีนส์เลยคับ ทุกคนสันนิษฐานกัน 2 อย่างคือ

- บ้านผมเลี้ยงหมา ตัวผมเลยติดกลิ่นหมามาด้วย มานไม่ชอบเลยไล่กัด
    - เวสป้า เสียงมานดังชอบใจหมา มานเลยกัด
    ยังหาข้อสรุปไม่ได้ แต่ตอนนี้เมิงเข้ามาดิ หนีกะจายคับ เข็ดแล้ว เมิงกัดนิดเดียว กูต้องไปฉีดยา
    แก้หมาบ้าตั้งหลายเข็ม เฮ้อๆๆ
    P a T h O n G K o 5 6 7

เสียงรถ สกุ้ตเต้อ มันเข้าไปในโสตประสาท ของมันกระตุ้นให้กัดๆๆๆ
    เดาเอานะครับ เด๋วหาว่าผมรู้ ผมเป็นหมาหรอออ ไม่ช่ายยย
    สงครามยังไม่สงบ อย่าเพิ่งรับศพทหาร

อัศวินผยอง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ทำใจคับ ถ้าหมามันไล่ฮอนด้ามันคงเนื่อยแย่เลย
    มันก็เลยต้องไล่เวสป้าคับ

ผมเองก็โดนหมาไล่ทุกวันครับ เห็นตอนมันวิ่งไล่กวดมาข้างหลัง มันน่ารักดีครับ รถคันอื่นไม่ยักไปไล่บ้าง พอวันหลังผ่านตรงที่มันอยู่ ผมก็บีบแตรเรียก มันก็จะออกมาวิ่งไล่อีก เห็นท่าทางทันเหนื่อย น่ารักดีครับ

Junior Member Redhotchilipeppers's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ infinity_poe อ่านข้อความ
    ถ้ามันเห่าให้เราชะลอรถขับช้าๆ เล็งจังหวะให้ดี
    สูดลมหายใจลึกๆ ทำปากจ๊วบๆ ดูดน้ำลายแล้ว....................ถุยให้โดนหน้ามันครับ
    แล้วมันจะจำกลิ่นเราได้คับ ต่อไปขับผ่านไป
    ไม่มีเห่า วิธีนี้ผมไปได้มาจากคุณลุงข้างบ้านนะ
    ครับ ลองกันดูนะครับ ไม่รู้ว่าได้ผลรึเปล่าผมเคย
    ลองแล้วครั้งนึง ผลคือถุยไม่โดน และเสียการ
    ทรงตัวเพราะต้องเท๊กตัวตอนถุย รถเกือบล้ม แต่เอา เท้ายันได้ทัน ใส่รองเท้าแตะด้วยนะ มีแผล เหวะ นิด หน่อย เดี๋ยวยังไงถ้าแผลหายจะไปลองใหม่ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับem97
    วิธีนี้ก็ดีนะคับ แต่มานเป็นเพราะที่เสียงเวสป้าดังไกลๆหรอไงมานคล้ายก ับเสียงงหมาเห่าคับ เพราะมานเป็นกับหมาที่ได้ยินเสียงรถเราทุกตัว ท่าคับอย่างอื่นไม่เป็นคับ หรือไม่ก็รองทำท่าให้เสียงมานเบาๆๆอ่ะท่าทางจะดีขึ้น คับ

มือใหม่อย่างผม ไม่ใช่ใหม่ธรรมดานะครับ นี่หัดขี่มอเตอร์ไซค์อยู่
    พบว่าสิ่งที่หน้ากลัวที่สุดคือหมาครับ
    หลบจากขี่จักรยานมาก็เพราะหมานี่แหละ
    ท่าทางเปลี่ยนมาเป็นเวสป้า ก็ยังไม่วาย

Talking

ผมก็เหมือนกันครับ หมาข้างบ้านเลยครับ เวลาอื่นๆ เช่น เดิน หรือขับรถคันอื่นไม่วิ่งไล่ แถมยังกระดิกหางเข้ามาหา แต่พอขับเวสป้ามันกลับวิ่งไล่เห่า ผมเองก็แปลกใจเหมือนกันem87
    "สำหรับผมการขับมอเตอร์ไซค์ คือ การบำบัดเราให้หายจากความเครียด คือ ความอิสระของชีวิต ผมชอบการขี่ไปเรื่อยๆโดยไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง หลงทาง เพื่อได้เจอทางใหม่ เพราะผมเชื่อเสมอว่า ระหว่างทางสำคัญกว่าจุดหมาย"
    "to infinity and beyond"

Bookmarks