เรื่อง lambretta

ชื่อกระทู้: เรื่อง lambretta

Arrow เรื่อง lambretta

lam ถ้าใส่เครื่อง 4 สูบ ได้ใหม แล้วควรใส่เครื่องอะไรดี ( วางเครื่องที่เดิม )

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOATvespa&lambretta อ่านข้อความ
    lam ถ้าใส่เครื่อง 4 สูบ ได้ใหม แล้วควรใส่เครื่องอะไรดี ( วางเครื่องที่เดิม )
    ไม่แน่ใจว่าโครงจะรับไหวไหมนะครับแล้วที่วางคงไม่พอด ้วยถ้าแปลงแล้วยกขึ้นโครงไม่หักก่อนคงได้

**แต่อยากเล่นสี่สูบก็ซื้อสี่สูบ ซุปเปอร์โฟร ไรมาขี่จะดีกว่า อย่าเอาไปแปลงเลยครับ**

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Arrow คืออย่างนี้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Showstep อ่านข้อความ
    ไม่แน่ใจว่าโครงจะรับไหวไหมนะครับแล้วที่วางคงไม่พอด ้วยถ้าแปลงแล้วยกขึ้นโครงไม่หักก่อนคงได้

**แต่อยากเล่นสี่สูบก็ซื้อสี่สูบ ซุปเปอร์โฟร ไรมาขี่จะดีกว่า อย่าเอาไปแปลงเลยครับ**

เชื่อมโครงด้านในใหม่ และไม่ต้องใส่ฝากระโปรง ทั้ง 2 ข้าง ให้เครื่องโผล่ออกมาซักนิดก็ไม่เป็นไร
    เอาเครื่องเล็กๆ แต่เป็น 4 สูบ ให้วิ่งฉิว

ชอบเสียงของรถใหญ่ แต่ชอบ body ของ lam

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าไม่น่าจะได้นะคับแล้วไอ้เครื่อง4สูบเล็กๆนี้มัน มีด้วยหรอ โดยปกติ เครื่อง4สูบที่เล็กสุดที่เคยเห็นมา มันใหญ่กว่าแลมแน่นอน ใส่ไปคัดซีหักแน่คับ มันคงรับน้ำหนักไม่ไหว
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..