[ ขาย ] <<< ขาย >>> MK808B เปลี่ยนTV ธรรมดา เป็น Smart TV ดูหนัง HD เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ดูบอล ผ่าน IPTV

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: <<< ขาย >>> MK808B เปลี่ยนTV ธรรมดา เป็น Smart TV ดูหนัง HD เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ดูบอล ผ่าน IPTV

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน <<< ขาย >>> MK808B เปลี่ยนTV ธรรมดา เป็น Smart TV ดูหนัง HD เล่นเกมส์ เล่นเน็ต ดูบอล ผ่าน IPTV

[size=5]MK808 android tv box เปลี่ยน TV ธรรมดาเป็น Smart TV

ทำไมต้อง ซื้อ TV ใหม่ ! ......เปลี่ยน TV เครื่องเดิม เป็น Smart TV ง่ายๆ โดย MK808B android tv box

[SIZE=3]ต่อใช้งานได้ทั้งกับ TV หรือ จอคอมพิวเตอร์ ที่บ้านท่าน ผ่านช่อง HDMI
    เปลี่ยน TV ให้กลายเป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ ระบบ Android หรือ Smart TV นั้นเอง
    สามารถเล่นเน็ต เข้าเวป ดู TV on line ดู youtube ดูรายการทีวี ข่าว ละครย้อนหลัง
    หรือ รายการช่องเคเบิล หรือ ดูบอล ผ่านApp หรือ ระบบ IPTV และดูหนังระดับ HD
    โหลดแอป ได้มากมายผ่าน GooGle Play Store เล่นเกมใหม่ๆได้มากมาย
    ใช้งานร่วมกับอุปกรณ์ต่อพ่วงได้มากมาย เช่น Air Mouse ,Key Board + Mouse แบบไร้สาย
    ,Joy Game ,WebCam ,FlashDrive ,External HDD
    หรือต่อ Bluetooth กับ มือถือ , Tablet , คอมพิวเตอร์ Notebook

เชื่อมต่อ Internet ผ่านระบบ Wifi Bluetooth หรือ สายแลน

[SIZE=4]หน้าตาโปรแกรมใช้งาน
    คลิกเพื่อดูรูปขยาย

[SIZE=4]โหลด App ต่างๆได้จาก Google Play สโตร์

[SIZE=4]ดูหนัง HD ,ซีรีย์ แบบออนไลน์ ไม่ต้องรอโหลด

[SIZE=4]ดูหนัง รายการ ละคร ย้อนหลัง หรือ TV สด 3 5 7 9 ดู Youtube HD

[SIZE=4]เล่น Game 3D ควบคุม ผ่าน Joy ,Keyboard ,Air mouse

[SIZE=4]ดูหนัง HD ผ่าน Hdd External ( 1TB ทดสอบแล้ว )หรือ Flash Drive ภาพชัด แสดง Sub ไทยครบ ไม่ต้องง้อเครื่อง HDD Player

[SIZE=4]รองรับ ระบบ IPTV หรือ ดูบอลผ่าน ช่อง TRUE
    https://ucl.truevisions.tv/index.aspx รายเดือนเพียง 150 บาท

Review ตัวเครื่องและอุปกรณ์ต่อพ่วงครับ คลิก Link ด้านล่างเลยครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=8JjYHH-e_Vg

Review การใช้งานครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=PZpCETcDeDo

รายละเอียด ตัว MK808B

1.ตัว CPU นั้นใช้ Dual core ARM? Cortex?-A9 1.6GHz ถือว่าเป็นตัวแรงระดับต้นๆ เลยทีเดียว
    2.แรม DDR3 ขนาด 1GB (เยอะกว่า tablet บางรุ่นอีกนะครับ ราคาแค่ 2 พัน)
    3.แมมในเครื่อง ขนาด 8GB
    4.ตัว GPU แสดงผล ตัวแรง Quad core Mali-400MP
    5.ระบบ Android 4.1 jelly bean
    6.มีช่องต่อ HDMI (1280p),mini USB OTG , Micro SD Card (แมมเสริมสูงสุด 32GB ),
    7.รองรับ ระบบ wifi:802.11
    8.รองรับ ระบบ Bluetooth: Bluetooth 4.0 (ใหม่ล่าสุดเฉพาะ รุ่น MK808B )

[SIZE=6]ขาย 1990 บาท ส่ง EMS ฟรีทั่วไทยครับ ตัวเครื่องรับประกัน 1 ปี

[SIZE=5]สนใจสั่งซื้อโทร โทร 086-6723154 053-423247
    E-mail ITLEARN@HOTMAIL.COM
    www.facebook.com/ALPHA.TRENDs
    www.tkparnit.com

[FONT=Tahoma][SIZE=5]ฝากกด Like ด้วยนะครับ

วิธีการสั่งซื้อ
    โทรนัดรับของ และชำระเงินได้เลยครับ สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัด
    โอนเงินเข้า บัญชีธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโรงพยาบาลแมคคอล์มิค เลขที่บัญชี 731-224339-6 ชื่อบัญชี นายนเรศ ถาทอง
    ธ.กรุงเทพ สาขาสารภี เลขที่บัญชี 523-0-235219 ชื่อบัญชี นายนเรศ ถาทอง
    หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทรแจ้งยอดโอนและเวลาที่โอน พร้อมแจ้งที่อยู่จัดส่งด้วยครับ
    ผมส่ง EMS ให้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ เพิ่มครับ
    ปล.สำหรับท่านที่ต้องการให้ส่งแบบ พกง. กรุณาโอนเงินค่าส่งล่วงหน้า 150 บาท ด้วยครับ

หรือ รับชำระด้วยบริการ ธนาณัติออนไลน์ ณ ที่ทำการไปรษณีย์ใกล้บ้าน
    โดยสั่งจ่าย "ปณ.สารภี รหัส 50140" ผู้รับ "นายนเรศ ถาทอง"

มั่นใจไม่มีโกงแน่นอนครับ ทางเรามีร้านค้าเป็นตัวตน ตรวจสอบได้

ชุด A. MK808B + Air Mouse รุ่น F10 ปุ่ม Function การใช้งานครบ มีแป้นคีย์บอร์ดด้านหลัง (ปุ่มภาษา Eng)
    เหมาะสำหรับท่านที่ใช้เล่นเกม ทำงานคล้ายรีโมท ระบบเซนเซอร์ตอบสนองเร็วสุดๆ
    อุปกรณ์ที่ได้มี สาย USB OTG + สายต่อ HDMI + สาย USB + Adapter ชาร์จไฟ แถม SD Card 4GB ฟรี
    ขายทั้งชุดเพียง 3300 บาทครับ แถมส่ง EMS ฟรีทั่วไทยครับ

ชุด B. MK808B + Mini KeyBoard + Mouse ยี่ห้อ KaKuDos รองรับระบบ พิมพ์ไทย 100%
    เหมาะสำหรับท่านที่ใช้พิมพ์ไทย เล่น Line
    อุปกรณ์ที่ได้มี สาย USB OTG + สายต่อ HDMI + สาย USB + Adapter ชาร์จไฟ แถม SD Card 4GB ฟรี
    ขายทั้งชุดเพียง 3300 บาทครับ แถมส่ง EMS ฟรีทั่วไทยครับ

ชุด C. MK808B + Mini KeyBoard + Mouse ยี่ห้อ Logitech K700 รองรับระบบ พิมพ์ไทย 100%
    สุดยอด Controller Keyboard พร้อม Mouse ใช้งานได้ดีมากครับ มีปุ่มควบคุมการใช้งานครบ Home Back Vol+ Vol+ ลูกศรควบคุมทิศทาง
    ใช้แทน Joy Game ได้เลยครับ สะดวก ถือเล่นเหมือนใช้ Joy ไม่ต้องมีโต๊ะวาง
    ขายทั้งชุดเพียง 3400 บาทครับ แถมส่ง EMS ฟรีทั่วไทยครับ

สายต่อ Lan to mini USB สำหรับท่าน ไม่ได้ปล่อยสัญญาณ wifi ที่บ้าน
    ไว้ใช้ต่อ MK808 กับสาย Lan ที่บ้าน เพิ่มเงิน อีก 150 บาทครับ

ตัว MK808B นั้น จริงๆแล้วมันก็คือเครื่อง tablet เครื่องหนึ่งที่ไม่มีหน้าจอนั้นเองครับ โดยตัว MK808B นั้นจะใช้ จอ TV
    ของเราเป็นหน้าจอแทน โดยต่อผ่านสาย HDMI เพื่อส่งสัญญาณภาพและเสียงไปยัง TV (หรือจอคอมที่มีช่องต่อ Hdmi)
    เพราะฉะนั้นเมื่อเราต่อเจ้า ATB รุ่น MK808B เข้ากับ TV ที่บ้าน เราก็จะได้ เครื่อง Tablet ขนาดจอยักษ์มาไว้เล่นที่บ้าน
    ใครมี TV จอใหญ่ขนาดไหน เราก็ได้เครื่อง Tablet จอยักษ์ขนาดนั้น
    และอะไรๆ ที่เครื่อง tablet ทั่วไปทำได้ เครื่องของเราก็ทำได้เหมือนกัน ไม่ว่าจะเป็น เล่นเกม ดูหนัง HD เข้าเวป โหลด App
    เล่น เพลง คุย chat วีดีโอคอล skype ดูข่าว อ่าน E-book ดู youtube ทำงาน office เล่น flie media ทั่วไป
    (เชื่อมต่อ internet ผ่านสัญญาณ wifi หรือ Air card หรือ ต่อสาย LAN ผ่าน )
    แล้วถ้า TV ที่บ้านเรา ไม่ใช่แบบสัมผัสหน้าจอ(Touch screen) ละ จะใช้งาน tablet ยังไง ?
    (ผมว่าคงมีหลายคนแอบเอานิ้วไปจิ้มๆ ที่หน้าจอ TV อิอิ ) เฉลยละกันครับ ตัว ATB ของเรานั้น ใช้งานร่วมกับตัว Air Mouse
    หรือบางคนเรียกกันว่า Fly Mouse แล้วเจ้า Air mouse นี่ใช้งานยังไง? เจ้า Air mouse นั้นหน้าตามันก็คล้ายๆกับตัว รีโมท TV
    ที่บ้านเรานี่ละครับ (ดูจากรูปด้านล่าง มี 2 รุ่น) ที่มีปุ่มควบคุมทิศทาง และปุ่ม คีย์บอร์ด รวมอยู่ในตัว อธิบายง่ายๆ ก็เหมือน เอาตัว รีโมท TV
    มารวมกับ wireless mouse กับ Keyboard เวลาใช้งานเราก็ขยับตัว Air mouse ขึ้นลง ซ้ายขวาจากระยะไกล
    ตัวลูกศรที่หน้าจอเครื่อง Tablet ของเราก็จะขยับขึ้นลงตามที่เราขยับรีโมท (ใช้ระบบ G-sensor) และที่ Air mouse จะมีปุ่ม
    home ปุ่ม back เหมือนกับที่เราใช้กดบนหน้าจอเครื่อง tablet และถ้าหากเราต้องการจะพิมพ์ข้อความ จะใช้ keyboard
    บนหน้าtablet โดยลากลูกศร ไปจิ้มๆ เอา หรือจะใช้ปุ่ม keyboard บนตัว Air mouse เองก็ได้
    (พิเศษ ตัว Air mouse ยังสามารถใช้เล่นเกม คล้ายตัว joy เกมของเครื่อง Wii ได้โดย)

ทีนี้หลายๆท่านคงรู้จักตัว Android tv box (ATB ) กันบ้างแล้ว

เรามาดูกันต่อ ว่าตัว ATB นั้นมีอยู่ด้วยกันหลายรุ่น หลายยี่ห้อ ทำไมเราต้องเลือกรุ่น MK808 ทำไมไม่เลือกใช้ตัวอื่น
    ตอบง่ายๆครับ ในราคาที่พอเหมาะ ประมาณ 2 พันกว่าบาท รุ่น MK808 เป็นรุ่นที่มีความแรงที่สุดแล้ว ทั้งความเร็ว จำนวน Ram
    HDD ช่องต่อการใช้งาน ความสามารถ เทียบกับรุ่นอื่นที่ราคาใกล้เคียงกัน

เป็นไงบ้างครับ แรงพอได้มั้ยครับ หลายๆคนบอกมีแต่ ข้อดีไม่มีข้อเสียเลยเหรอ ? ตอบว่าก็มีนะครับ ถ้าจะให้ติ ผมว่าตัว
    กล่องเคสภายนอก มันดูธรรมดาไปหน่อย ไม่เหมือน ATB รุ่นอื่นดูมีกล่องภายนอกสวยงาม บางรุ่นมีเสา wifi มาให้ด้วย
    แต่ถ้าลองเทียบสเปกกันแล้วผมว่าตัว MK808 กินขาดครับ และถ้าไม่อยู่ไกลจุดปล่อยสัญญาณ wifi มากเกินไป ก็ไม่มีปัญหา
    เรื่องที่ไม่มีเสารับสัญญาณ wifi

ถ้าใครยัง งงๆ อยู่ลองไปดู Review MK808 ของคุณ Arc ดูเพิ่มเติมนะครับ ผมขออนุญาตลง link แปะไว้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic...T13076046.html

http://www.youtube.com/watch?v=KzhbT3r0KKI

เป็น review ของต่างประเทศนะครับ ตัวหน้าตาโปรแกรม อาจจะไม่เหมือนของที่เราลงให้ เพราะของเรา App ต่างๆให้ครบ
    มี Live wallpaper Game และอื่นให้อีกเยอะแยะครับ

มาดูตัว Air mouse กันต่อดีกว่านะครับ ผมนำเข้ามา 2 รุ่นคือ F10 กับ Kakudos

[size=3](คลิกที่รูปภาพ เพื่อดูรายละเอียด)

1.ตัว Air Mouse รุ่น F10

[size=3]รุ่น F10 นั้น เป็นตัว top เลยก็ว่าได้นะครับ ออปชั่นใช้งานครบ งานดี Sensor ตอบสนองเร็วสุดๆ (เหมาะเอาไว้เล่นเกม)
    แถมมี แบต Lion ในตัว เสียบชาร์จ ได้ ด้านหลังเป็น Keyboard สุดเจ๋ง มี sensor ถ้าเราถือเจ้า F10 พลิกมาด้านที่เป็น keyboard
    ตัวลูกศรที่หน้าจอ จะหยุดนิ่งล๊อกอยู่กับที่ทันทีอัตโนมัติ เวลาเราพิมพ์ chat ก็ไม่ต้องกังวลว่า ลูกศร จะเลื่อนไปเลื่อนมา
    ตอนนี้เท่าที่ดูตัวนี้ยังไม่มีใครนำเข้ามาขายนะครับ แถมผมขายเท่าราคา Air mouse ทั่วไปเลย

http://www.youtube.com/watch?v=_jgnWS3Qcc8

(เป็น review ของต่างประเทศนะครับ เดี๋ยวถ้าว่างๆ ผมจะมา revirew แบบละเอียดให้ดูอีกที)

[size=3]2.ตัว Mini KeyBoard + Mouse ยี่ห้อ KaKuDos

[size=3] การเปลี่ยนภาษาและการใช้งาน เหมือนคีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์ทั่วไป (คลิกที่รูปภาพ เพื่อดูรายละเอียด)
    แต่มีขนาดเล็กกว่า พร้อมมี เมาส์แบบ Touchpad ในตัวเพื่อใช้ควบคุม MK808B รองรับระบบ พิมพ์ไทย 100%
    ต่อใช้งานได้ทั้ง Android TV Box หรือ คอมพิวเตอร์ ทั่วไป

[size=3]3.ตัว Mini KeyBoard + Mouse ยี่ห้อ Logitech K700

[size=3] การเปลี่ยนภาษาและการใช้งาน เหมือนคีย์บอร์ดคอมพิวเตอร์ทั่วไป (คลิกที่รูปภาพ เพื่อดูรายละเอียด)
    พร้อมมี เมาส์แบบ Touchpad ในตัวเพื่อใช้ควบคุม MK808B รองรับระบบ พิมพ์ไทย 100%
    ใช้งานได้ดีมากครับ มีปุ่มควบคุมการใช้งานครบ Home Back Vol+ Vol+ ลูกศรควบคุมทิศทาง
    ใช้แทน Joy Game ได้เลยครับ สะดวก ถือเล่นเหมือนใช้ Joy ไม่ต้องมีโต๊ะวาง
    ต่อใช้งานได้ทั้ง Android TV Box หรือ คอมพิวเตอร์ ทั่วไป
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dreamgun : 17-03-2013 เมื่อ 10:05

ขอบคุณ
    0
    0

Mini Keyboard + Mouse wireless ใช้กับ PC Notebook android tv

ใช้ได้กับ อุปกรณ์ PC Notebook Android tv Box HD player

Name:  image-F8D4_50FCD3A7.jpg
Views: 454
Size:  66.4 KB

ขนาด Dimension 151x59x12.5mm

รายละเอียดสินค้า

- รองรับ การพิมพ์ไทย 100%
    - สินค้ารับประกัน 1 ปี
    - มีไฟ BackLight ด้านหลัง ใช้งานได้ดี ในที่มีแสงน้อย
    - รองรับระบบ Mutil Touch Pad
    - รองรับ Media Function Control (เพิ่มลดเสียง รองรับระบบเล่นวีดีโอ)
    - มี แบตตเตอร์รี่ในตัว พร้อมสายชาร์จ USB
    - มี Laser Pointer

อุปกรณ์ที่ได้
    - ตัว Mini Keyboard + Mouse wireless
    - ตัว USB รับสัญญาณ RF 2.4G
    - สายชาร์จ USB Port
    - คู่มือการใช้งาน
    - ถุงผ้ากำมะหยี่อย่างดี
    - กล่องเก็บอย่างดี

ขอบคุณ
    0
    0

คุณวีระ (นนทบุรี) หมายเลข ems ej 2258 2750 4 th
    คุณอังกูร (กทม) หมายเลข ems ej 2258 2751 8 th
    คุณวรวุธ (กทม) หมายเลข ems ej 2258 2752 1 th
    คุณดุสดี (กทม.) หมายเลข ems ej 2258 2309 6 th
    คุณวิยะ (นครปฐม) หมายเลข ems ej 2258 2310 5 th
    คุณสนธยา (ขอนแก่น) หมายเลข ems ej 2258 2267 4 th
    คุณพงษ์สวัสดิ์ (อุบลราชธานี) หมายเลข ems ej 2258 2268 8 th
    คุณวิชัย (กทม.) หมายเลข ems ej 2258 2269 1 th

ขอบคุณ
    0
    0

อัพจร้า

ขอบคุณ
    0
    0

อัพจร้า

ขอบคุณ
    0
    0

Mini Keyboard Mouse แบบไร้สาย

ใช้ร่วมกับ Android TV Box หรือ Tablet PC Notebook

พิมพ์ไทยได้ 100% ใช้งานได้เหมือน Keyboard ทั่วไป

ขอบคุณ
    0
    0

วันที่ 29/1/2556

คุณ วิยะ หมายเลข ems ej 2258 4261 7 th

ขอบคุณ
    0
    0

อัพจร้า

ขอบคุณ
    0
    0

up up

ขอบคุณ
    0
    0

พี่ สมนึก ส่งของให้ เมื่อวันศุกร์ แล้วนะครับ
    หมายเลข EMS : EJ 225847526TH

ท่านที่สนใจสั่งซื้อโทร โทร 086-6723154 053-423247

ขอบคุณ
    0
    0

คุณ ปฐมวัจร์ (นนทบุรี)
    ส่งของให้ เมื่อวานแล้วนะครับ
    รหัส EMS Tracking ครับ
    EJ 2258 5231 9 TH

ขอบคุณ
    0
    0

พี่ชัยชนะ (บ้านแพง)

หมายเลข EMS EJ 2258 6179 7 TH

สนใจสั่งซื้อโทร โทร 086-6723154 053-423247

ขอบคุณ
    0
    0

สนใจสั่งซื้อโทร โทร 086-6723154 053-423247

ขอบคุณ
    0
    0

up up

ขอบคุณ
    0
    0