[ ขาย ] ขาย mz หยดน้ำ 4 เกียร์ สภาพเดิม จอดทิ้งไว้ ขี้เกียจทำต่อ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขาย mz หยดน้ำ 4 เกียร์ สภาพเดิม จอดทิ้งไว้ ขี้เกียจทำต่อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ผมอิฐคับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นเว็ปนี้อีกครั้งหลังจากเลิกเล่นไป นานมาก ผมเคารพรุ่นพี่ทุกคน ซึ่งนับย้อนหลังไป 10 กว่าปีที่แล้วสมัยสะพานมักควาน ลานพระรูป รถคันที่ขายผมไม่ได้อยากขายเลยคับ ผมรักมัน ผมร้อนเงินจริงๆ และต้องใช้เงินด่วน ผมต้องขายของทุกอย่างที่ผมรัก เพราะต้องเตรียมเงินไว้ให้ลูกที่จะเกิดคับ ผมขอโทษพี่แมนโคราชด้วย ที่ทำไม่ดีแต่ผมไม่ได้โก่งจริงๆคับ และผมได้โทรไปขอโทรพี่แล้ว และอีกทางเขาขอมาดูรถก่อนเขาอยากเห็น ผมก็เปิดให้เขามาดู และเขาขอร้องว่าอยากได้ และจ่ายตังเลย ผมร้อนจริงๆคับ เลยต้องบ่อย ผมถามพี่เพื่อน และคนที่รักรถclassic จิงๆ ว่า เสียใจไหมที่ขายรถที่เรารักมัน ทำมันขึ้นมากับมือ หาของทุกอย่าง สร้างมันมา ซึ้งเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ยังหาข้อมูลอะไรยากมาก ต้องเดินหาของเอง แต่ผมยอมขายคับขายเพื่อนคู่ใจที่รักกันมาขายเพื่อนที ่ไปรับไปส่งแม่ของลูกผมสมัยเรียนมหาลัยขายสิ่งที่เรา ผูกพันกับมัน////คนที่หากำไรจากมันคงไม่เข้าใจ/// ขายในราคาที่รู้ว่าต้องมีคนซื้อ(ขายหลุดๆ) เพราะต้องใช้เงิน ( ผมอายุก็ 32 แล้วเพิ่งตกงาน ) แต่ผมเสียใจอย่างนึง ผมเพิ่งเปิดดูกระทู้ที่ผมลงขายรถเก๋งอีกคันนึงซึ่งเอ าไว้ขับทำงาน กลับโดนข้อความด่า ว่าผมโกง ผมเสียใจจริงๆคับ วงการนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยคับ ความเป็นพี่น้องไปไหน ทำไมด่าผมแรงจัง รถอีกคันที่ผมจะขาย คงไม่มีใครดู ไม่เป็นไรคับ
    222222222222222222

Junior Member KORATBROON's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ itzwat@hotmail.com อ่านข้อความ
    ผมอิฐคับ ผมเพิ่งเข้ามาเล่นเว็ปนี้อีกครั้งหลังจากเลิกเล่นไป นานมาก ผมเคารพรุ่นพี่ทุกคน ซึ่งนับย้อนหลังไป 10 กว่าปีที่แล้วสมัยสะพานมักควาน ลานพระรูป รถคันที่ขายผมไม่ได้อยากขายเลยคับ ผมรักมัน ผมร้อนเงินจริงๆ และต้องใช้เงินด่วน ผมต้องขายของทุกอย่างที่ผมรัก เพราะต้องเตรียมเงินไว้ให้ลูกที่จะเกิดคับ ผมขอโทษพี่แมนโคราชด้วย ที่ทำไม่ดีแต่ผมไม่ได้โก่งจริงๆคับ และผมได้โทรไปขอโทรพี่แล้ว และอีกทางเขาขอมาดูรถก่อนเขาอยากเห็น ผมก็เปิดให้เขามาดู และเขาขอร้องว่าอยากได้ และจ่ายตังเลย ผมร้อนจริงๆคับ เลยต้องบ่อย ผมถามพี่เพื่อน และคนที่รักรถclassic จิงๆ ว่า เสียใจไหมที่ขายรถที่เรารักมัน ทำมันขึ้นมากับมือ หาของทุกอย่าง สร้างมันมา ซึ้งเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ยังหาข้อมูลอะไรยากมาก ต้องเดินหาของเอง แต่ผมยอมขายคับขายเพื่อนคู่ใจที่รักกันมาขายเพื่อนที ่ไปรับไปส่งแม่ของลูกผมสมัยเรียนมหาลัยขายสิ่งที่เรา ผูกพันกับมัน////คนที่หากำไรจากมันคงไม่เข้าใจ/// ขายในราคาที่รู้ว่าต้องมีคนซื้อ(ขายหลุดๆ) เพราะต้องใช้เงิน ( ผมอายุก็ 32 แล้วเพิ่งตกงาน ) แต่ผมเสียใจอย่างนึง ผมเพิ่งเปิดดูกระทู้ที่ผมลงขายรถเก๋งอีกคันนึงซึ่งเอ าไว้ขับทำงาน กลับโดนข้อความด่า ว่าผมโกง ผมเสียใจจริงๆคับ วงการนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยคับ ความเป็นพี่น้องไปไหน ทำไมด่าผมแรงจัง รถอีกคันที่ผมจะขาย คงไม่มีใครดู ไม่เป็นไรคับ
    222222222222222222
    คุณคนนี้บอกว่าเล่นรถมานานเป็น10ปีแต่แปลกครับไม่มีส ัจจะ จะเล่นรถมานานหรือไม่นานไม่มีใครถามคุณ เขาถามถึงว่ามีสัจจะในการขายครับ เจริญครับถ้าบ้านเมืองมีคนประเภทนี้อยู่ครับ
    คุณธรรม สัจจะธรรม จริยธรรม คนเราต้องมีครับถ้าไม่มีก้อเปรียบเหมือนนักการเมืองไ ทยครับได้แต่พูดแต่ไม่มีสัจจะ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ D-DAY3252 อ่านข้อความ
    55555 ผมไม่ไช่ควายหรอกครับ เเล้วก็กลายเป็นมวยผิดคู่ไปเเระ ผมชื่อ เสน่ห์ ครับ อยู่ นครนายก ถามคนในวงการรถได้เลยครับ ไม่มีใครรู้จักผมหรอกครับ เพราะผมมันไม่ได้เล่นรถ เมื่อกี้คุณ เเมน โทรศัพท์มาหาผมเเล้วเกี่ยวกับข้อความที่ผมลง ผมเองก็คิดว่าผมลงไว้อย่างชัดเจนนะครับว่า "ถ้าเป้นคนชอบอยากได้ไปขับอยากมีขับด้วยใจจิงๆก็ต้องเ เสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่เป็นไรครับค่อยๆหาดูใหม่ ยังมีอีกเยอะ เเต่ถ้าต้องการซื้อไปปั่นราคาก็ขอ สมน้ำหน้าด้วยนะครับ 5555".....ถ้าไม่เข้าใจอ่านซ้ำๆนะครับ ผมตำหนิคนที่ซื้อรถเเล้วไปปั่นราคาครับ ส่วนเรื่องที่ สัจจะ ก็อย่างที่คุณบอกก็ถูก เเต่ก็อย่างที่ผมอธิบาย ถ้ายังไม่โอนเงินมัดจำ ไม่เสียค่ารถค่าน้ำมันไปดู เรื่องสัจจะมันไม่มีหรอกครับในเว็ป นอกจากรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ถ้าเป้นผมเอง ผมเองก็คงไม่พอใจเเต่ที่ผมโพสเพราะผมเห็นว่า ทำไมมีเเต่คนโพสด่าน้องมัน เหมือนมันทำผิดมากมายขนาดนั้น ทั้งๆที่คุณเองก็อาจไม่รู้ความจำเป็นของน้องหรือเรื่ องราวที่เเท้จริง เเล้ว mz ก็ยังมีขายให้คุณซื้ออยู่อีกหลายคัน ด่าเเคพอหอมปากหอมคอก็พอเเล้วมั๊งครับ....เเล้วผมเอง ไม่ได้รู้จักเจ้าของเลยเเม้เเต่น้อย เเต่เหมือนมาโพสปกป้อง ตัวคุณเองก็เช่นกัน ถ้าเดือดร้อนเงิน ต้องใช้เงิน เงินหลักร้อยหรือหลักพันก็มีความหมาย,,,,เบอร์โทรศัพ ท์ผมเองคงหาได้ไม่ยากนะครับ ถ้าจะโทรมาคุยกรุณาสุภาพด้วยนะครับ
    ผมว่าพี่ดูมีเหตุผลดีครับ ส่วนคนอื่นๆ ก็ลืมๆมันเสียเถอะครับ ดูเเล้วเขาก็พิมพ์ขอโทษเเล้วด้วย อภัยๆ กันไปน่าจะดีกว่าคนชอบในสิ่งเดียวกันทั้งนั้น

Member รุ่นใหญ่'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เจ้าของใหม่บอกว่าใครยากได้ มาเอาเลยที่แก่งคอย ราคา 27000 เจ้าของเก่าบอกถูกแล้วว่าขายมา 25000 จริงๆ ผมเป็นคนพาไปซื้อ ถ้าใครสนใจโทรหาได้มันจะได้จบ 0899009058

ขอบคุณ
    0
    0

ไม่รู้ว่าจะจบแบบไหนคัน?? แต่สุดท้ายใครได้ไปแล้วอยากได้โลโก้สวยก็ติดต่อมานะ5 555

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...632&highlight=
    mmm

Member รุ่นใหญ่'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขายแล้วครับ

Bookmarks