ขายชาลีตามรูป ขี่ได้ 6500 เดิมๆ ถูกที่สุดใน3โลก - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขายชาลีตามรูป ขี่ได้ 6500 เดิมๆ ถูกที่สุดใน3โลก

sornsakol's Avatar
    สถานที่
    (- CRU -) CR4ZY  & 8080 CAFE (- RCA -)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babyboy3210 อ่านข้อความ
    ผมว่าผมโทรก่อนนะครับ ทำไมทำแบบนี้ครับ ตัวผมเองก็โทรหาคุณตลอดนะครับ เมื้อกี้โทรไปไม่รับแล้ว ไหนว่าตกลงจะให้ผมไปดูรถก่อนไงครับ ตัวผมเองว่าจะไปดูรถตั้งแต่เที่ยงแล้ว พี่บอกติดธุระ ผมก็รอโทรศัพท์ มาเห็นหน้าเว็ป เสียความรู้สึกมากครับ แล้วผมคิดว่าผมเห็นก็คนอื่นด้วย
    เจ้าของกระทู้ออกมาชี้แจงด้วยครับ งง ตั้งแต่คันแรกและครับ 6000 และไป 7000 คือคัยให้มากกว่าได้หรืออย่างไรครับ
    Bangkok Thailand
    Since 1990
    Cafe Style

babyboy3210's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sornsakol อ่านข้อความ
    เจ้าของกระทู้ออกมาชี้แจงด้วยครับ งง ตั้งแต่คันแรกและครับ 6000 และไป 7000 คือคัยให้มากกว่าได้หรืออย่างไรครับ
    ครับ ผมก็งง ครับ โทรไปบอกยังไม่กลับมาดุหน้าเว็ปอีกทีขายไปแล้ว ผมนะจะไปดูรถตั้งแต่ 11 โมง เค้าบอกติดธุระ ผมก็ถามต่อว่าเค้ากลับกี่โมง เค้าบอกเทียง พอเที่ยงผมโทรไปบอกยังไม่เสร็จธุระ ผมก็เลยบอกว่าถ้าถึงบ้านรบกวนโชว์เบอร์เดียวผมจะขี่ร ถไปดู ถ้าโอเคก็จะเอากลับเลย (ถ้าผมไม่โทรไม่ติดต่อผมจะไม่เสียความรู้สึกเลยครับก ลับการขายครั้งนี้ คุณว่าเล่นเว็ปนี้มานาน ผมก็ทั้งขายทั้งซื้อมาเยอะ ผมก็ไม่เคยทำกลับลุกค้าแบบนี้ครับ ตอนนี้ผมไม่ต้องการรถแล้วครับ แต่ผมแค่อยากพูดครับ) แล้วผมก็รู้ว่าใครมาก่อนมีสิทธิก่อนครับ แต่แบบนี้ผมว่าไม่ดี เพราะอยู่ดีๆๆๆ ราคาขึ้น งง เหมือนกัน
    "บ้านนายเงาะ"
    ธ. กรุงไทย สาขาย่อยรัฐสภา 089-0-09589-2
    สถานที่ติดต่อ
    นายศักดิ์พันธุ์ เกิดแก่น
    499 อาคารสุขประพฤติ ชั้น19 (สำนักการพิมพ์)
    ถ.ประชาชื่น แขวงบางซื่อ กรุงเทพมหานคร 10800
    ติดต่อ 0891050494

ขั้นตอนการให้ FEEDBACK เป็นประโยชน์ต่อการซื้อ-ขาย
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2.Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.A short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.Deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8.ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ ไป

Senior Member Dewland's Avatar
    สถานที่
    อิสระโบยบิน
    ขอบคุณ
    0

คือ ผมอะไปเยี้ยมเพื่อนติดคุกอยู่ ก็มีคนโทรมาเลื้อยๆ ผมก็จำไม่ได้หลอกใครเป็นใคร มีคนให้ราคาผมเพิ้ม เขาจะซื้อผม7000 แต่ผมก็ขายไปตามราคาที่ตกลง ถ้าพวกพี่ๆ เพื่อนๆ ติดตามกระทู้ จะเห็นลิสเบอร์ไว้ว่าผมให้สิทคนโทรมาก่อน ผมก็เลียงลำดับใครโทรก่อนโทรหลังไว้หมดแล้ว แล้วคนที่ติดต่อกลับมาก็เป็น1ในนั้น ผมก็ขายเขาไปในราคาที่ตกลง ส่วนคนที่ให้ผม 7000 ผมก็บอกเขาว่า ขอโทดด้วยพอดีผมตกลงกับเขาไว้แล้วแต่ถ้าเขาไม่มา ผมก็จะขายให้เขา ก็เท่านั้นเอง จริงๆแล้วผมจะขายให้คนที่ให้ราคาผมมากกว่าก็ได้เป็นส ิทของคนขายอยู่แล้ว แต่ผมไม่อยากโดนด่าลับหลัง นี้ถ้าน้องผมมันไม่บอกผมก็ไม่รู้หลอกนะเนี้ย เป็นเรื้องเป็นลาวเลย ผมก็พ่อค้ามือสมัคเล่นคนนึงก็เท่านั้นเองซื้อมาขี่เบ ื่อก็ขาย แล้วผมผิดตรงใหนเนี้ยผมให้ สิทคนโทรมาก่อนเนี้ย สาเหตุเพราะ มีคนโทรมานัด 8 โมงช้าว แล้วก็โทรมายกเลิกซึ้งผมไม่ทราบได้ว่าใคร 2คน ที่ยกเลิกผม แล้วถ้าผมไม่ให้สิทคนมาก่อนคนที่เขาจะเอาจริงๆ แล้วเมื่อใหล่ของผมจะขายออกละครับไม่ดองไว้เลยหลอ เห็นใจผมด้วยครับ

Senior Member Dewland's Avatar
    สถานที่
    อิสระโบยบิน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ babyboy3210 อ่านข้อความ
    ผมว่าผมโทรก่อนนะครับ ทำไมทำแบบนี้ครับ ตัวผมเองก็โทรหาคุณตลอดนะครับ เมื้อกี้โทรไปไม่รับแล้ว ไหนว่าตกลงจะให้ผมไปดูรถก่อนไงครับ ตัวผมเองว่าจะไปดูรถตั้งแต่เที่ยงแล้ว พี่บอกติดธุระ ผมก็รอโทรศัพท์ มาเห็นหน้าเว็ป เสียความรู้สึกมากครับ แล้วผมคิดว่าผมเห็นก็คนอื่นด้วย
    ตามเบอที่ผมเลียงลำดับไว้ให้เลยครับ ผมจดตามข้อมูลโทรเข้าในโทรศัพ ไม่มีผิดพลาดแน่นอนครับ

สถานที่
    อิสระโบยบิน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sornsakol อ่านข้อความ
    มันคือมุขครับ คือมีคนให้ผม7000แต่ผมก็ไม่ได้ขายให้เขาไปเพราะมีคนท ำตามเงื้อนไขตามที่ผมบอก

สถานที่
    อิสระโบยบิน
    ขอบคุณ
    0

แล้วที่ผมไม่รับโทรศัพวันนั้น เวลาเข้าไปเยี้ยมคนในคุกอะเขาห้ามผกโทรศัพครับ