รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่เคยเปลี่ยน เฟืองท้าย เอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับ
แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ ตามข้อมูลที่หามา
เห็นเค้าว่าเอาของ
toyota celica ta22
toyota ke30
ไม่แน่ใจว่าเท็จจริงประการใด ต้องแปลงมากน้อยเพียงใด

อ้างอิงจากเว็บ
ผมได้ทดลองใส่ไล่รอบเครื๋องดูพบว่า
เบอร์=4.44 จะค่อนข้างดีที่สุดสำหรับการบรรทุก..ออกต่างจังหวัด. .หรือวิ่งตัวปล่าว รอบเครื่องกำลังสบาย ไม่เครียด ดีทั้งต้นและปลาย
เบอร์=3.91 ตีนต้นจะอืดไปนิด ไม่ค่อยเหมาะกับบรรทุก แต่ปลายจะไหลดีหากวิ่งรถตัวปล่าว
ประทับใจรถรุ่นนี้มากครับ เลยตั้งชื่อว่า น้องพารวย ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะได้มาเล่นรถเก่าขนาดนี้
พอดีการทำมาหากินต้นทุนจะไปกองที่การเดินทางซะเยอะ แต่ไม่ได้บรรทุกหนักมาก วาสนาพาไปเจอห่างออกไป สามร้อยกว่ากิโล
ได้มาเกือบ สามสิบพัน ทำเครื่อง ช่วงล่าง ดมแก๊สเพิ่มอีก สี่สิบพัน (ทำไปเครียดไป)

ผ่านไป หนึ่งขวบปี ให้ลูกจ้าง ส่งของ วิ่งโฆษณา ติดป้าย ติดจานดาวเทียม
ได้ระยะทาง สองหมื่นกว่า กิโล (คุ้มแล้วครับ) เดิมใช้ไมตี้ ตกกิโลละ สามบาทกว่า - น้องพารวย ดมแก๊ส ไม่เกิน หนึ่งบาทยี่สิบตังค์
ปัจจุบันไมตี้สตาร์ทไม่ติด เพราะไม่ค่อยใช้ แบทเสื่อม ซะงั้น

ตอนนี้กะว่าจะให้ขาย เพราะไม่ได้ให้ลูกจ้างวิ่งเยอะเหมือนก่อน ผบ ทบ สั่งชลอไว้ก่อน เพราะใช้รถอาทิตย์ละ ห้าร้อย กม.เป็นอย่างน้อย
เลยสั่งให้ผมใช้แต่ น้องพารวย ไมตี้(น้องนำโชค) เอาไปจอดบ้านนอกก่อน กำ...