ขอแนะนำตัวเป็นทางการ..อ้ายทุย เชียงใหม่ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอแนะนำตัวเป็นทางการ..อ้ายทุย เชียงใหม่

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้ายทุย อ่านข้อความ
    ผมมีเรื่องจะเตือนมือใหม่แบบผมหน่อยครับ..

ให้ระวังมิจฉาชีพโทรมาเสนอขายของที่เราไปโพสไว้ในกระ ทู้หาของนะครับ

ผมเพิ่งโดน..ไอ้คนที่ใช้ชื่อและบัญชีธนาคาร..ว่า สัตยา ทองคำ หลอกขายล้อ โดนไป 2 พันบาทฟรีๆ

โดยมันสวมรอยว่าเป็นพรรคพวกของคนที่เพิ่งขายฝาตบให้ผ ม ซึ่งคงดูจากประวัติการตอบกระทู้ของผมประกอบด้วย

เบอร์ที่มันใช้โทรหาผม 082 525 7553 บัญชีไทยพาณิชย์ สาขาที่เพชรบุรี ชื่อนายสัตยา ทองคำ

ผมพลาดเองที่ปล่อยให้ความอยากได้มาครอบงำเกินไป จนขาดการตวจสอบก่อน

จริงๆ แล้วผมเองก็ซื้อ/ปล่อย...อะไหล่/ของแต่งรถ มาหลายปี

ทั้งในบอร์ด ES Group (CIVIC) และในบอร์ด Racing Web (Starlet Club)

ก้อไม่เคยเจอพวกมิจฉาชีพ..(น่าจะดวงดีมากกว่า) เลยชล่าใจเกินไปเองครับ

มันเป็นเรื่องปกติของทุกบ้านล่ะครับ ที่จะมีคนพวกนี้แฝงตัวอยู่ครับ

ต้องเล่นมันคืนครับ
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sippapas สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (04-02-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ต้องเล่นมันคืนครับ
    พยายามให้ถึงที่สุดครับ...555

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : อ้ายทุย สำหรับกระทู้นี้ :

sippapas (04-02-2013)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้ายทุย อ่านข้อความ
    พยายามให้ถึงที่สุดครับ...555
    เราคล้องหลวงพ่อมเหสวนอยู่แล้วอ้ายตุ๋ย (คุณมา ... กูสวน) 555+++
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

6. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sippapas สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ผมมีเรื่องจะเตือนมือใหม่แบบผมหน่อยครับ..

ให้ระวังมิจฉาชีพโทรมาเสนอขายของที่เราไปโพสไว้ในกระ ทู้หาของนะครับ

ผมเพิ่งโดน..ไอ้คนที่ใช้ชื่อและบัญชีธนาคาร..ว่า สัตยา ทองคำ หลอกขายล้อ โดนไป 2 พันบาทฟรีๆ

โดยมันสวมรอยว่าเป็นพรรคพวกของคนที่เพิ่งขายฝาตบให้ผ ม ซึ่งคงดูจากประวัติการตอบกระทู้ของผมประกอบด้วย

เบอร์ที่มันใช้โทรหาผม 082 525 7553 บัญชีไทยพาณิชย์ สาขาที่เพชรบุรี ชื่อนายสัตยา ทองคำ

ผมพลาดเองที่ปล่อยให้ความอยากได้มาครอบงำเกินไป จนขาดการตวจสอบก่อน

จริงๆ แล้วผมเองก็ซื้อ/ปล่อย...อะไหล่/ของแต่งรถ มาหลายปี

ทั้งในบอร์ด ES Group (CIVIC) และในบอร์ด Racing Web (Starlet Club)

ก้อไม่เคยเจอพวกมิจฉาชีพ..(น่าจะดวงดีมากกว่า) เลยชล่าใจเกินไปเองครับ

มันเป็นเรื่องปกติของทุกบ้านล่ะครับ ที่จะมีคนพวกนี้แฝงตัวอยู่ครับ

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่ ผมน้องปู่ ปากน้ำโพครับ//เสียใจด้วยครับพี่กับความโชคร้ายที่เกิด คนพวกนี้มันน่าโดนจริงๆครับ

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : vespeno90 สำหรับกระทู้นี้ :

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    เราคล้องหลวงพ่อมเหสวนอยู่แล้วอ้ายตุ๋ย (คุณมา ... กูสวน) 555+++
    ตนใจร้าย เผื่อด้วย^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

10. The Following 2 Users Say Thank You to sk9991 For This Useful Post:

sippapas (04-02-2013), อ้ายทุย (04-02-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่ ผมน้องปู่ ปากน้ำโพครับ//เสียใจด้วยครับพี่กับความโชคร้ายที่เกิด คนพวกนี้มันน่าโดนจริงๆครับ
    สวัสดีครับ และ ขอขอบคุณมากครับ

ผมเชื่อนะว่า สักวันมันต้องโดนแน่นอนครับ

Senior Member nattaphon's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    341

สวัสดีครับอ้ายทุย
    ผมน้อง เคน เชียงรายครับ
    ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับพี่
    ยินดีต้อนรับบ้านหลังเล็กๆแต่อบอุ่นหลังนี้ครับ
    K e n Pro.....ceed
    Mazda Club Thailand

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : nattaphon สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (06-02-2013)

ถามตัวเอง..แบบ ดังๆ

เริ่มจากการหาล้อฝาตบ 4 รู ตรงรุ่น 1200 มาซักพักละ..จนชักจะท้อ โดนหลอกก็เพราะอยากได้ล้อนี่แหละ 555

แต่ก็ยังคงหาต่อไป...

พร้อมๆ กับ ได้ล้อ 5 รู + ฝา ของตัว 1000 มาด้วยละ 2 ล้อ...ไม่รู้ว่า ใครเคยบ้างครับ ไอ้ที่เราหา..ไม่เจอ แต่เจอที่..ไม่หา

เลยมีความคิดจะเปลี่ยนใจใช้ 5 รู แทนละครับ รู้สึกว่า หาง่ายกว่าเยอะ

ผมถามตัวเองมาซักพักละว่า เอาไงดีหว่า เจาะเลยดีมั้ย หรือ จะใช้วิธีเปลี่ยนดุมหน้า กับ เปลี่ยนดุมหลังแบบชักไส้

เผื่อวันหน้าเจอล้อ 1200 ก็ค่อยเปลี่ยนกลับ..

ใครเคยถามตัวเองแบบผมบ้างมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อ้ายทุย : 06-02-2013 เมื่อ 10:23

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : อ้ายทุย สำหรับกระทู้นี้ :

sippapas (06-02-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nattaphon อ่านข้อความ
    สวัสดีครับอ้ายทุย
    ผมน้อง เคน เชียงรายครับ
    ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับพี่
    ยินดีต้อนรับบ้านหลังเล็กๆแต่อบอุ่นหลังนี้ครับ
    สวัสดีครับ..ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับ

ใช่ครับ..บ้านหลังอบอุ่นดีจังครับ

ขอบคุณ
    886

ถามตัวเอง..แบบ ดังๆ

เริ่มจากการหาล้อฝาตบ 4 รู ตรงรุ่น 1200 มาซักพักละ..จนชักจะท้อ โดนหลอกก็เพราะอยากได้ล้อนี่แหละ 555

แต่ก็ยังคงหาต่อไป...

พร้อมๆ กับ ได้ล้อ 5 รู + ฝา ของตัว 1000 มาด้วยละ 2 ล้อ...ไม่รู้ว่า ใครเคยบ้างครับ ไอ้ที่เราหา..ไม่เจอ แต่เจอที่..ไม่หา

เลยมีความคิดจะเปลี่ยนใจใช้ 5 รู แทนละครับ รู้สึกว่า หาง่ายกว่าเยอะ

ผมถามตัวเองมาซักพักละว่า เอาไงดีหว่า เจาะเลยดีมั้ย หรือ จะใช้วิธีเปลี่ยนดุมหน้า กับ เปลี่ยนดุมหลังแบบชักไส้

เผื่อวันหน้าเจอล้อ 1200 ก็ค่อยเปลี่ยนกลับ..

ใครเคยถามตัวเองแบบผมบ้างมั้ยครับ

อ้ายตุ๋ยเคยได้ยินประโยคนี้ไหม๊ครับ "รถเลือกคน" แล้ว "อะไหล่ก็เลือกรถ" ผมเชื่อในสองสิ่งนี้ครับ และผมก็เชื่ออีกว่าไม่มีอะไรยากเกินกว่าที่เราตั้งใจ ทำ พี่ๆในบ้านนี้เปิดใจกว่าพร้อมต้อนรับเสมอ เงินไม่ใช่ปัจจัยหลักในการขับมาสด้า บ้างครั้งอะไหล่มันก็เดินมาหาเราเอง เป็นกำลังใจให้ครับพี่

ปล. ใช่แล้วผมเคยถามตัวเองเหมือนที่พี่เคยถามตัวเองเช่นก ันครับ ....

18. The Following 2 Users Say Thank You to sippapas For This Useful Post:

ดาบเปิ้ล (06-02-2013), อ้ายทุย (06-02-2013)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อ้ายตุ๋ยเคยได้ยินประโยคนี้ไหม๊ครับ "รถเลือกคน" แล้ว "อะไหล่ก็เลือกรถ" ผมเชื่อในสองสิ่งนี้ครับ และผมก็เชื่ออีกว่าไม่มีอะไรยากเกินกว่าที่เราตั้งใจ ทำ พี่ๆในบ้านนี้เปิดใจกว่าพร้อมต้อนรับเสมอ เงินไม่ใช่ปัจจัยหลักในการขับมาสด้า บ้างครั้งอะไหล่มันก็เดินมาหาเราเอง เป็นกำลังใจให้ครับพี่

ปล. ใช่แล้วผมเคยถามตัวเองเหมือนที่พี่เคยถามตัวเองเช่นก ันครับ ....
    จริงจ้ะๆ 5555+
    Mazda Club Thailand.
    small group suphanburi

20. The Following 2 Users Say Thank You to ดาบเปิ้ล For This Useful Post:

sippapas (06-02-2013), อ้ายทุย (06-02-2013)

เหมือนจะไม่ได้คำตอบ..แต่ก็โดนใจในคำถามนะครับ..555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    จริงจ้ะๆ 5555+
    5555656..คร้าบ

จริงมากๆ เลยครับ ผมเคยจะกลั้นใจซื้ออะไหล่บางชิ้นที่แพงมากๆ แต่ก็กลั้นไม่สำเร็จ

แล้ววันนึงก็ได้มาแบบไม่ตั้งใจในราคาถูกกว่าครึ่ง..เ หมือนเจอเนื้อคู่เลยนะนั่น..อิอิ

22. The Following 2 Users Say Thank You to อ้ายทุย For This Useful Post:

sippapas (06-02-2013), ดาบเปิ้ล (07-02-2013)

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

24. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : rainyboy สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (07-02-2013)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ไหว้สาครับอ้าย ผมแจ๊คครับ อยู่หน้า มช. ครับผม

26. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jackle25 สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (07-02-2013)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rainyboy อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    สวัสดีครับพี่ เหมือนพี่จะใช้ทั้ง 1300 และ 1400 ใช่มั้ยครับ

พี่พอจะทราบมั้ยครับว่า เกียร์ 5 เกียร์ของ 1300 กับ 1400 มันใช่แตกต่างกันหรือไม่..อย่างไรครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jackle25 อ่านข้อความ
    ไหว้สาครับอ้าย ผมแจ๊คครับ อยู่หน้า มช. ครับผม
    สวัสดีครับ..อยู่ใกล้บ้านผมเลย ไม่แน่..อาจวิ่งสวนกันบ้างแล้วก็ได้ครับ

Bookmarks