ต้องการชุดแก๊ส lpg/NGV สักชุดครับขอแบบครบๆพร้อมติดตั้งมือสองครับ

ชื่อกระทู้: ต้องการชุดแก๊ส lpg/NGV สักชุดครับขอแบบครบๆพร้อมติดตั้งมือสองครับ

Senior Member zombieland's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องการชุดแก๊ส lpg/NGV สักชุดครับขอแบบครบๆพร้อมติดตั้งมือสองครับ

ต้องการชุดแก๊ส lpg/NGV สักชุดครับขอแบบครบๆพร้อมติดตั้งมือสองครับ
    ผมจะเอาไปใส่ KE30 ครับผม
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink ขออนุญาตแนะนำครับ

ก่อนอื่น ต้องบอกว่าผมเป็นคนที่โชคดีมาก ที่คนขายอุปกรณ์ให้ผม เป็นคนที่ ดีมากๆครับ
    คือผมสั่งอุปกรณ์มือสอง จะเอามาคิด เคอี สามสิบ น่ะครับ
    พอของส่งมาถึง ช่างก็จะแนะนำเลยว่า ท่อแป๊ปต่างๆที่ส่งมา ต้องเปลี่ยนใหม่หมด เพราะหากเราคลายออกมาจากสภาพม้วนๆ อาจจะมีรั่ว มีซึม อันนี้สำคัญครับ
    โดนค่าท่อชุดใหม่ไป เกือบสองพัน ทีนี้ หม้ต้ม ใช้ได้ดีมั้ย ถัง วาล์วใช้การได้มั้ย มิ๊กเซอร์ตรงมั้ย อันนี้ เราก็ไม่รู้ครับ
    แต่อย่างที่ผมบอกทีแรก น้อง ที่ขายของให้ผมมา เป็นคนดีมากๆครับ น้องเค้า โอนตังค์คืนมาให้ผมหมด ทุกบาทเลย ของก็บอกว่าไม่เอาคืนก็ได้
    ซึ่งจริงๆน้องบอกว่า ตอนอยู่กับน้อง ของทุกอย่างใช้ได้ เพราะฉะนั้น อุปกรณ์หลักๆ หากเราซื้อของมือสอง ที่ใช้ได้ อาจจะมีเพียง ถัง และหม้ต้มนะครับ
    ลองเอาไปพิจารณาดู แต่หากติดแล้ว จะรู้ได้เลยครับว่า ค่าแก๊ส ถูกกว่าค่าน้ำมัน จริงๆครับ ขับร้อยสิบ ร้อยยี่สิบแช่ไว้ ยังสบายๆครับ
    ก๊อก กาฬสินธุ์ ครับผม

อ้อ อุปกรณ์ ที่น้องเค้าทิ้งไว้กับผมมีนะครับ ถัง วาล์วต้องเปลี่ยน สายมีครบ แต่ตามด้านบนครับ ช่างไม่รับรองให้เรา ถ้าขายของได้ ผมจะโอนเงินให้น้องเค้าหมดน่ะครับ
    เพราะรถผมลงชุดมือสอง รับมรดก มาจากรถย่าครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Senior Member zombieland's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับขอถามรายละเอียดหน่อยครับว่าอุปกรณ์แต่ล่ะ ชิ้นของชุดแก๊สมีอะไรบ้างครับและของอะไรถึงจะใส่ กับ ke30 เครื่อง4k ครับ

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Red face เดี๋ยวผมลองไล่ให้ดูนะครับ

1. ถัง MAGNET มัลติวาล์ว 58 ลิตร
    2. หม้อต้ม เห็นติดสติ๊กเกอร์ ENERGY REFORM
    3. มิ๊กเซอร์ เป็นฟิกมิกซ์ครับ ตัวนึงราคาตามบิล 500 บาท
    4. สวิทช์ ราคาถูกๆ เป็นสวิทช์สามทางใช้ตัด แก๊ส น้ำมัน ครับ
    5. พวกสายไฟ ชุดรีเลย์อีก จิปาถะ
    6. ท่อทองแดงที่จ่ายแก๊ส ทั้งคัน ไป - กลับ ประมาณ 1,500 - 2,000 บาทครับ
    7. ท่อหัวเติมแก๊ส 450 บาทครับ
    8. ค่าแรงติดตั้ง พร้อมรับประกันหกเดือน อู่คิดสี่พันห้าร้อยบาทครับ
    อาจจะดูแพงไป แต่เค้าเช็คระยะ ให้เราได้ตลอดครับผม
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

old school ปิงเทพบุตรขุดมาขี่'s Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช
    ขอบคุณ
    0

ผมมีถัง ngv กับหม้อต้ม ขายสองอย่าง5000บาท 0899497676

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมมีหม้อต้ม ชุดสายไฟ สวิทออโต้ มิกเซอ ท่อยางพรอมวาวล์ปรับ ไม่ได้ใช้คับ ถอดมาจากเครื่องเจ เพราะเปลี่ยนเป็นระบบหัวฉีด ทั้งหมดผมขอ 1600 คับ ทุกอย่างใช้งานได้คับ รับประกัน ของอยู่กุงเทพคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chinnomoto_dx อ่านข้อความ
    ผมมีหม้อต้ม ชุดสายไฟ สวิทออโต้ มิกเซอ ท่อยางพรอมวาวล์ปรับ ไม่ได้ใช้คับ ถอดมาจากเครื่องเจ เพราะเปลี่ยนเป็นระบบหัวฉีด ทั้งหมดผมขอ 1600 คับ ทุกอย่างใช้งานได้คับ รับประกัน ของอยู่กุงเทพคับ
    ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ
    อุกรณ์ที่แจ้งเมื่อกี้ ขาดอะไรบ้างครับ ผมไม่สนใจเรื่องถังเพราะจะใส่ถังโดนัดครับ
    แล้วผมต้องการเอาไปใส่ ke30ได้ไหมครับเครื่อง 4k 5เกียร์ ผมไม่รู้เรื่องด้านนี้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zombieland : 09-02-2013 เมื่อ 11:06

Bookmarks