ขอเป็นสมาชิกด้วยคันนะคับ กรานต์ภูเก็ต ลูกครึ่งนครศรีฯหาดใหญ่ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเป็นสมาชิกด้วยคันนะคับ กรานต์ภูเก็ต ลูกครึ่งนครศรีฯหาดใหญ่

Junior Member kran2000's Avatar
    ขอบคุณ
    37

nattaphon (น้องเคน),joe_art (น้องโจ้),sk9991 (น้องโอ),Mazda-Lpg ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ ว่างๆทักทายกันบ้างนะคับ

Senior Member nattaphon's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    341

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kran2000 อ่านข้อความ
    nattaphon (น้องเคน),joe_art (น้องโจ้),sk9991 (น้องโอ),Mazda-Lpg ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ ว่างๆทักทายกันบ้างนะคับ
    ยินดี เช่นกันครับพี่ชาย
    K e n Pro.....ceed
    Mazda Club Thailand

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : nattaphon สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (20-02-2013)

ยินดีที่ได้รู้จักคับคุณกรานต์คับ.....ผมก็คนนครศรีเ หมือนกันคับแต่พอดีช่วงนี้เอารถเข้าอู่ทำสีอยู่เลยได ้เเต่มาเยี่ยมชมกระทู้คับ...อิอิที่นครศรีมีสมาชิคที ่ผมรู้จักหลายคนเลยคับไว้คงได้เจอกันน่ะคับ....ผมชื่ อมายด์น่ะคับรถพี่เอผมเคยเห็นอยู่เหมือนกันเเถวลานสก าใช่ป่าวคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พรหมสิทธิ์ : 19-02-2013 เมื่อ 13:05

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : พรหมสิทธิ์ สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (20-02-2013)

Junior Member kran2000's Avatar
    ขอบคุณ
    37

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมสิทธิ์ อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักคับคุณกรานต์คับ.....ผมก็คนนครศรีเ หมือนกันคับแต่พอดีช่วงนี้เอารถเข้าอู่ทำสีอยู่เลยได ้เเต่มาเยี่ยมชมกระทู้คับ...อิอิที่นครศรีมีสมาชิคที ่ผมรู้จักหลายคนเลยคับไว้คงได้เจอกันน่ะคับ....ผมชื่ อมายด์น่ะคับรถพี่เอผมเคยเห็นอยู่เหมือนกันเเถวลานสก าใช่ป่าวคับ
    หวัดดีคับ คุณมายด์ ยินดีที่ได้รู้จักคับ ใช่เลยคับ พี่เออยู่ที่ลานสกาคับ ผมเองก็บ้านแม่อยู่ที่ลานสกาคับ และก็รถมาสด้าอยู่ที่บ้านแม่คับ แต่ตัวผมเองทำงานอยู่ที่ภูเก็ตคับ กลับไปหาแม่เดือนละ2ครั้ง นานๆถึงจะได้ขับรถมาสด้าคับ มีโครงการว่าจะซ่อมทำสีรอยบุบ เปลี่ยนยางใหม่ทั้ง4เส้น ซ่อมเบาะภายในอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่มีงบเลยคับ และก็ไม่ค่อยว่างอ่ะคับ เมื่อปลายปีที่แล้วพึ่งไปซ่อมหลายอย่างที่อู่ของพี่เ อมาคับ แล้วคุณมายด์ ละคับอยู่แถวไหนที่นครศรีฯ แล้วซ่อมสีรถทั้งคันอ่ะป่าวคับ ตกอยู่ที่ราคาก๊่บาทคับ ว่างๆก็มาทักทายกันบ้างนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kran2000 : 20-02-2013 เมื่อ 02:25

ยินดีตอนรับครับ ผมพงศ์ มาสด้าล้อแดงเมืองตราดครับ ^^

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : pong039 สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (21-02-2013)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

หวัดดีครับ...ดาบเปิ้ล 800 ท้ายด่าง สุพรรณฯครับ
    Mazda Club Thailand.
    small group suphanburi

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ดาบเปิ้ล สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member
    สถานที่
    Andaphuket rc
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kran2000 อ่านข้อความ
    ถึง witpk2 พี่อยู่ที่ภูเก็ตใช่มั้ยคับ ผมชอบที่พี่ซ่อมรถเอง เก่งจังเลยคับ มันทำให้ผมนึกถึงพ่อเลย พ่อผมก็ซ่อมรถเองเหมือนกันคับ ถ้าว่างๆ ผมอยากจะพบพี่ ไปดูรถของพี่จังเลยคับ

ยินดีครับชมรมรถเก่าเค้าชอบไปกันที่พานหินครับ ลองแวะไปดู ส่วนตัวผมงานมากจริงๆครับ(เมียสั่ง) เลยไม่ได้ออกไปกับเค้าครับใช้สตราด้าทำงาน ส่วนมาสด้าเอาไว้เที่ยวบางครั้ง หลานยืมไปขายของบ้าง
    เสียก็หัดซ่อมเองบางอย่างครับ เพราะค่าซ่อมที่ภูเก็ตนี่เรียกว่า ปล้นกันเลยครับ 555

รูป รูป  

12. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : witpk2 สำหรับกระทู้นี้ :

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nattaphon อ่านข้อความ
    ยินดี เช่นกันครับพี่ชาย
    หวัดดีคับ คุณเคน อยู่เชียงรายหรอคับ ผมไม่เคยไปเชียงรายเลยคับ แล้วที่เชียงรายเค้าสมาชิกเล่นรถมาสด้า familia เยอะมั้ยคับ

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong039 อ่านข้อความ
    ยินดีตอนรับครับ ผมพงศ์ มาสด้าล้อแดงเมืองตราดครับ ^^
    หวัดดีคับ คุณพงศ์ ยินดีที่ได้รู้จักคับ อยู่เมืองตราด หรอคับ นี่ก็เป็นอีกจังหวัดนึงที่ผมยังไม่เคยไปเลยคับ ว่างๆทักทายกันบ้างนะคับ

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ...ดาบเปิ้ล 800 ท้ายด่าง สุพรรณฯครับ
    หวัดดีคับ ดาบเปิ้ล ยินดีที่ได้รู้จักคับ ว่างๆมาทักทายกันบ้างนะคับ

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ witpk2 อ่านข้อความ

ยินดีครับชมรมรถเก่าเค้าชอบไปกันที่พานหินครับ ลองแวะไปดู ส่วนตัวผมงานมากจริงๆครับ(เมียสั่ง) เลยไม่ได้ออกไปกับเค้าครับใช้สตราด้าทำงาน ส่วนมาสด้าเอาไว้เที่ยวบางครั้ง หลานยืมไปขายของบ้าง
    เสียก็หัดซ่อมเองบางอย่างครับ เพราะค่าซ่อมที่ภูเก็ตนี่เรียกว่า ปล้นกันเลยครับ 555
    หวัดดีคับพี่วิทย์ ชมรมรถเก่าเค้าชอบไปที่สะพานหินวันไหนหรอคับ พอดีผมไม่ค่อยได้ไปเท่าไร เสาร์อาทิตย์ทำงาน (ทำช่างโรงแรม) หยุดไม่เหมือนชาวบ้านเท่าไร เรื่องค่าซ่อมที่ภูเก็ตมันเป็นจริงตามที่พี่ว่าเลยคั บ ผมเองยังคิดอยู่เลยว่า ถ้าเอารถมาสด้าของพ่อมาซ่อมที่ภูเก็ตจะคุ้มกันมั้ย กับถ้าผมซ่อมที่นครศรีฯแต่ไม่มีเวลาไปดู มันจะเสี่ยงกับที่เค้าซ่อมให้เราดีอ่ะป่าว

ผมอยู่เเถววังก้องอ่ะคับเลยสามแยกบ้านตาลมาหน่อยทางผ ่านไปลานสกาอ่ะคับ...รถผมเพิ่งจะฟิตเครื่องมาใหม่หมื ่นสี่พันบาททำเครื่องเสร็จก็เข้าอู่ทำสีเลยช่างเค้าต ีราคาสองหมื่นแปดพันบาทมีปะผุพื้นกระบะเเล้วก็เปลี่ย นฝากระโปรงหน้าใหม่ราคาเริ่มต้นก็ไม่เเพงเท่าไหร่เเต ่จะบานปลายหรือเปล่าต้องติดตามกันต่อคับ55+++

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมสิทธิ์ อ่านข้อความ
    ผมอยู่เเถววังก้องอ่ะคับเลยสามแยกบ้านตาลมาหน่อยทางผ ่านไปลานสกาอ่ะคับ...รถผมเพิ่งจะฟิตเครื่องมาใหม่หมื ่นสี่พันบาททำเครื่องเสร็จก็เข้าอู่ทำสีเลยช่างเค้าต ีราคาสองหมื่นแปดพันบาทมีปะผุพื้นกระบะเเล้วก็เปลี่ย นฝากระโปรงหน้าใหม่ราคาเริ่มต้นก็ไม่เเพงเท่าไหร่เเต ่จะบานปลายหรือเปล่าต้องติดตามกันต่อคับ55+++
    คุณมายด์คับ ทำสีใหม่ทั้งคันเลยรึป่าวกับเคาะปะผุด้วยใช่มั้ย เปลี่ยนฝากระโปรงหน้าด้วย ช่างคิด28000บาท ผมคิดว่าโอเคเลยนะคับ อู่แถวไหนคับ ใช้เวลาทำนานมั้ยคับ เผื่อได้ไปซ่อมบ้างคับ

อยู่สามเเยกบ้านตาลติดกับร้านขายต้นไม้อ่ะคับอยู่เลย ไฟแดงมาหน่อยนึงถ้ามาจากลานสะกาก็เลี้ยวซ้ายขับไปทาง ราชฎัชนครศรีอ่ะคับ.....ผมทำสีใหม่ทั้งคันเลยคับฝากร ะโปรงช่างบอกว่าเข้าเนื้อไปเเล้วหนึ้งพัน55+ตั้งราคา ไว้ผิดจากสองพันกว่าๆกลายเป็นสามพันซ่ะงั้นเดี่ยวรอด ูฝีมือช่างจากรถผมก่อนก็ได้คับเเล้วค่อยตัดสินใจน่ะค ับ...ระยะการทำช่างบอกว่า1เดือนคับ

อยากให้ออกมาประมาณนี้อ่ะคับName:  IMG_0401.jpg
Views: 92
Size:  88.6 KB[attach=config]4010683[คันนี้รถผมคับ]

รูป รูป  

21. The Following 2 Users Say Thank You to พรหมสิทธิ์ For This Useful Post:

basaranza (28-03-2013), kran2000 (23-02-2013)

Bookmarks