ขอเป็นสมาชิกด้วยคันนะคับ กรานต์ภูเก็ต ลูกครึ่งนครศรีฯหาดใหญ่ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขอเป็นสมาชิกด้วยคันนะคับ กรานต์ภูเก็ต ลูกครึ่งนครศรีฯหาดใหญ่

Junior Member kran2000's Avatar
    ขอบคุณ
    37

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรหมสิทธิ์ อ่านข้อความ
    อยากให้ออกมาประมาณนี้อ่ะคับแนบเอกสาร 4010677[attach=config]4010683[คันนี้รถผมคับ]
    รถคุณมายด์ ยังแจ่ม อยู่เลยคับ ถ้าทำเสร็จแล้วอย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูบ้างนะคับ เผื่อได้ไปทำบ้างคับ ผมเอาแค่ทำสีใหม่ หุ้มเบาะใหม่ เปลี่ยนยางใหม่ ติดแอร์เพิ่มสักหน่อย ก็โอเคแล้วคับ อยากทำแบบเดิมๆ เหมือนสมัยที่พ่อกับผมขับไปกลับนครศรีฯภูเก็ต ตอนนั้นเราเอาผลไม้มาขายภูเก็ต

Junior Member kran2000's Avatar
    ขอบคุณ
    37

Unhappy

ขอคำปรึกษาหน่อยคับ รถมาสด้าสตาร์ทไม่ติดแล้วคับ จอดทิ้งไว้ครึ่งเดือน แบตหมดด้วย ชาร์จแบตใหม่แล้วสตาร์ทก็ไม่ติด เอาแบตลูกอื่นมาพ่วงก็ไม่ติดคับ ขยับสายไฟที่ไดสตาร์ทแล้วไม่หลวม ไฟเข้าโชว์ที่หน้าปัท แต่เปิดไฟเลี้ยวไม่ติด เปิดไฟหน้าแสงหรี่มาก เอาไม้เคาะไดร์สตาร์ทแล้วก็ไม่ติด เสียงเงียบสนิท ทั้งหมดที่ทำมา ถามช่างที่เคยซ่อมให้ลองทำดู มีใครพอจะช่วยได้บ้างคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kran2000 : 23-03-2013 เมื่อ 01:37

Junior Member myhero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับคุณกราน ผมชื่อนก อยู่นครศรีเหมือนกัน ท่าศาลา รถเป็นไงบ้าง สตาร์ทติดยังครับ

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : myhero สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (24-03-2013)

Junior Member thaimont's Avatar
    สถานที่
    ยังมิมีกลุ่ม
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมก็คนนครเหมือนกัน สมัครใว้ก็นานแล้วไม่ค่อยได้โพส เห็นคนบ้านเดวกัน ก็เข้ามาทักทายสักหน่อย ส่วนมากจะแอบเข้ามาอ่าน
    ส่วนรถสตาร์ทไม่ติดลองใล่สายไฟดูครับ บางทีหนูอาจจะไปกัดสายไฟขาดก็ได้
    รักและก็รักมาสด้าตลอดไป

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ myhero อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับคุณกราน ผมชื่อนก อยู่นครศรีเหมือนกัน ท่าศาลา รถเป็นไงบ้าง สตาร์ทติดยังครับ
    หวัดดีคับ คุณนก ยินดีที่ได้รู้จักคับ ตอนนี้ยังสตาร์ทไม่ติดทีคับ พอดีผมไม่ได้อยู่นครศรีฯมาทำงานที่ภูเก็ต รถจอดอยู่ที่บ้านแม่ที่ขุนทะเลลานสกาคับ ผมได้กลับไปเดือนละครั้งคับ ไปทุกทีก็พารถไปขับคับ แต่เมื่อต้นเดือนกลับไปรถสตาร์ทไม่ติดเฉยเลย แบตเตอรี่พึ่งเปลี่ยนไปไม่ถึงปีที ไม่รู้ว่าไดร์สตาร์ทเสียรึป่าว ลองทุกอย่างตามที่ช่างบอกแล้วยังไม่ได้เลยคับ กะว่ากลับไปเดือนหน้าหลังสงกรานต์ คงต้องหาใครไปช่วยลากไปอู่แล้วคับ

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thaimont อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมก็คนนครเหมือนกัน สมัครใว้ก็นานแล้วไม่ค่อยได้โพส เห็นคนบ้านเดวกัน ก็เข้ามาทักทายสักหน่อย ส่วนมากจะแอบเข้ามาอ่าน
    ส่วนรถสตาร์ทไม่ติดลองใล่สายไฟดูครับ บางทีหนูอาจจะไปกัดสายไฟขาดก็ได้
    หวัดดีคับ thaimont ยินดีที่ได้รู้จักคับ ไม่ทราบชื่ออะไรคับ ผมว่าจะไล่สายดูเหมือนกัน ไม่รู้ว่าฟิวส์ขาดอ่ะป่าว หรือว่าสายช๊อตตรงไหน แต่ถ้าหนูกัดสายไฟ ผมคิดว่าไม่ใช่เพราะ แมวที่แม่เลี้ยงไว้ 2 ตัวนอนที่รถทุกวัน ก่อนกลับมาภูเก็ตตอนเดือนกุมภา รถยังสตาร์ทติดอยู่เลยคับ พอกลับไปตอนต้นเดือน แบตเตอรี่หมด ไปชาร์จไฟมา ก็ยังไม่ติด ไฟโชว์ที่หน้าปัท แต่เปิดไฟเลี้ยวไม่ติด เปิดไฟหน้าก็แสงหรี่ แถมเวลาสตาร์ทไฟในรถก็วูบๆ ไม่มีเสียงอะไรดังเลย เงียบสนิท กลุ้มจริงๆ กับมรดกที่ได้รับจากพ่อ ถ้าพ่อผมยังอยู่ คงรู้ว่าจะทำยังไง กับรถคู่ชีพของแก

phuket's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    1

วัฒน์ ภูเก็คคลาสสิคคลับ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก มาพบปะพูดคุยเจอกันได้ครับที่ปลายแหลมสะพานหิน ทุกวันอาทิตย์ สุดท้ายของเดือนครับ

ขายอะไหล่มือ 2 อัพเรื่อยๆลงเรื่อยๆถ้าของมีเพิ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=476698&p=4794113#post4794113

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : phuket สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (28-03-2013)

ขอบคุณ
    37

Talking

[QUOTE=phuket;10337635][B][SIZE=4][COLOR="#0000FF"]วัฒน์ ภูเก็คคลาสสิคคลับ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก มาพบปะพูดคุยเจอกันได้ครับที่ปลายแหลมสะพานหิน ทุกวันอาทิตย์ สุดท้ายของเดือนครับ

ขอบคุณคับคุณวัตน์ ผมได้ยินมานานแล้ว เรื่อง ที่โชว์รถกันที่ปลายแหลมสะพานหิน ไว้ว่างๆจะเข้าไปดูนะ พอดีผมทำงานโรงแรมหยุดไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน แล้วช่วงที่ผมเข้ารอบเช้าแล้วแวะเวียนไป เผื่อได้พบกันนะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

[QUOTE=kran2000;10340144]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuket อ่านข้อความ
    [B][SIZE=4][COLOR="#0000FF"]วัฒน์ ภูเก็คคลาสสิคคลับ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก มาพบปะพูดคุยเจอกันได้ครับที่ปลายแหลมสะพานหิน ทุกวันอาทิตย์ สุดท้ายของเดือนครับ

ขอบคุณคับคุณวัตน์ ผมได้ยินมานานแล้ว เรื่อง ที่โชว์รถกันที่ปลายแหลมสะพานหิน ไว้ว่างๆจะเข้าไปดูนะ พอดีผมทำงานโรงแรมหยุดไม่ค่อยเหมือนชาวบ้าน แล้วช่วงที่ผมเข้ารอบเช้าแล้วแวะเวียนไป เผื่อได้พบกันนะคับ
    ได้เลยครับยินดีต้อนรับเสมอเลยครับแต่ถ้าท่านว่างวัน ไหนก็อาจจะนัดเจอนอกรอบได้นะครับส่วนใหญ่ท่านอื่นๆที ่เล่น Mazda Familai จะทำงานส่วนใหญ่เลยครับไม่ค่อยมีเวลาออกมาเจอกันครับ แต่ผมก็โทรไปถามไถ่ ชักชวนวันไหนเราสะดวกว่างจากธุระก็นัดรวมตัวไม่จำเป็ นต้องวันหยุดก็ได้ครับ เสาร์-อาทิตย์ ผมหยุดไงละครับปกติครับท่าน

ขายอะไหล่มือ 2 อัพเรื่อยๆลงเรื่อยๆถ้าของมีเพิ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=476698&p=4794113#post4794113

12. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : phuket สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (31-03-2013)

ขอบคุณ
    37

Smile

[QUOTE=phuket;10347960]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kran2000 อ่านข้อความ

ได้เลยครับยินดีต้อนรับเสมอเลยครับแต่ถ้าท่านว่างวัน ไหนก็อาจจะนัดเจอนอกรอบได้นะครับส่วนใหญ่ท่านอื่นๆที ่เล่น Mazda Familai จะทำงานส่วนใหญ่เลยครับไม่ค่อยมีเวลาออกมาเจอกันครับ แต่ผมก็โทรไปถามไถ่ ชักชวนวันไหนเราสะดวกว่างจากธุระก็นัดรวมตัวไม่จำเป็ นต้องวันหยุดก็ได้ครับ เสาร์-อาทิตย์ ผมหยุดไงละครับปกติครับท่าน
    ชัดเจนเลยคับท่าน ว่างๆคงได้เจอกันนะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kran2000 อ่านข้อความ
    ขอคำปรึกษาหน่อยคับ รถมาสด้าสตาร์ทไม่ติดแล้วคับ จอดทิ้งไว้ครึ่งเดือน แบตหมดด้วย ชาร์จแบตใหม่แล้วสตาร์ทก็ไม่ติด เอาแบตลูกอื่นมาพ่วงก็ไม่ติดคับ ขยับสายไฟที่ไดสตาร์ทแล้วไม่หลวม ไฟเข้าโชว์ที่หน้าปัท แต่เปิดไฟเลี้ยวไม่ติด เปิดไฟหน้าแสงหรี่มาก เอาไม้เคาะไดร์สตาร์ทแล้วก็ไม่ติด เสียงเงียบสนิท ทั้งหมดที่ทำมา ถามช่างที่เคยซ่อมให้ลองทำดู มีใครพอจะช่วยได้บ้างคับ
    รถสต๊าดไม่ติดเหรอครับตอนนี้ แล้วปกติไปอู่ไหนครับของผมไปแถวพูนผลครับราคาก็กลางๆ ไม่ถูกไม่แพงครับลองไปดูครับปกติรถผมไม่เคยซ่อมไรมาก เพิ่งทำระบบเบรคไปอย่างเดียวครับเพราะปกติเจ้าของคนเ ก่าเค้าเข้า ศูนย์ตรวจเช็คครับ พอดีเงินไม่หนักเหมือนเจ้าของคนเก่ามาซ่อมอู่ตามบ้าน ๆนี่แหละครับ

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : phuket สำหรับกระทู้นี้ :

kran2000 (06-04-2013)

ขอบคุณ
    37

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuket อ่านข้อความ
    รถสต๊าดไม่ติดเหรอครับตอนนี้ แล้วปกติไปอู่ไหนครับของผมไปแถวพูนผลครับราคาก็กลางๆ ไม่ถูกไม่แพงครับลองไปดูครับปกติรถผมไม่เคยซ่อมไรมาก เพิ่งทำระบบเบรคไปอย่างเดียวครับเพราะปกติเจ้าของคนเ ก่าเค้าเข้า ศูนย์ตรวจเช็คครับ พอดีเงินไม่หนักเหมือนเจ้าของคนเก่ามาซ่อมอู่ตามบ้าน ๆนี่แหละครับ
    ขอบคุณนะคับ คุณวัต พอดีรถมาสด้าของผมอยู่ที่บ้านแม่ที่นครศรีฯ เมื่อก่อนตอนที่เสีย พ่อผมจะซ่อมเองคับ พ่อผมเมื่อก่อนตอนทำงานที่ภูเก็ตเป็นช่างเครื่องเรือ สำรวจ ของศูนย์ชีวะวิทยาพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ จะซื้ออะไหล่มาซ่อมเอง ถ้าหนักจิงๆจะเข้าร้านซ่อม แต่ตอนนี้พ่อผมเสียไปเมื่อปีที่แล้ว ผมเองซ่อมไม่เป็น ผมเลยไม่รู้จะยังงัย ในใจตอนแรกว่าจะพามาซ่อมสีซ่อมใหญ่ที่ภูเก็ต แต่ตอนนี้สตาร์ทไม่ติดเลยไม่รู้จะทำยังงัย นี่ว่ากลับไปนครศรีฯช่วงสงกรานต์ ว่าจะไปตามช่างที่พ่อเคยไปซ่อมมาดู แต่ไม่รู้ว่าร้านจะปิดช่วงสงกรานต์อ่ะป่าว เซ็งจิง

ขอบคุณ
    37

Cool นานแล้วไม่ได้เข้ามาดู

ไม่ได้เข้ามาเสียนาน เกิดเรื่องมากมายเลย แทบจะลืมเพจนี้ไปเลย
    วันที่18/11/2013 เกิดอุบัติเหตุ ระหว่างทางที่ทำธุระกับแม่เสร็จที่ธนาคาร แล้วมาดูอะไหล่เครื่องตัดหญ้า ไม่ทันได้เลี้ยวรถเข้าร้านเครื่องตัดหญ้า ก็โดนชนเสียก่อน
    Name:  WP_20131118_001.jpg
Views: 72
Size:  24.9 KB หัวแบะ กันชนหลุด Name:  WP_20131118_005.jpg
Views: 68
Size:  36.3 KB คู่กรณีซ่าน่าดูName:  WP_20131118_006.jpg
Views: 70
Size:  41.6 KB
    พอรู้ว่าเราถือใบขับขี่คนภูเก็ต ก็ตรงเข้ามาหาเรื่องทันที กว่าจะจบเรื่องกันต้องไปเคลียร์ที่โรงพัก เล่นเอาเหนื่อยใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kran2000 : 03-01-2015 เมื่อ 04:01

ขอบคุณ
    37

วันที่19/11/2013หลังจากเคลียร์เรื่องที่ถูกชนเสร็จ วันรุ่งต้องเอารถไปตรวจสภาพเพื่อต่อทะเบียน
    Name:  WP_20131119_002.jpg
Views: 64
Size:  32.3 KB
    เห็นรถของพ่อแล้วเศร้าใจ เราเอามาขับไม่ทันไร โดนชนซะแล้ว
    Name:  WP_20131119_003.jpg
Views: 67
Size:  34.2 KB
    แก้มหน้าบุบ เสาวิทยุหัก กระจกมองข้งแตก กันชนหน้าหลุด เละไม่มีดีเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kran2000 : 04-01-2015 เมื่อ 02:51

ขอบคุณ
    37

วันที่15/12/2013ผ่านไปเกือบเดือน รถยังไปได้เอาไปซ่อม จอดอยู่ในโรงรถเห็นแล้วยิ่งเศร้า
    Name:  WP_20131215_001.jpg
Views: 63
Size:  29.4 KB
    วันที่21/02/2014 ไปอู่ซ่อมรถพี่เอ เพื่อนพ่ออีกครั้งเพื่อ ถามค่าซ่อมต้องใช้เงินกี่บาท แล้วค่อยให้ที่อู่มาเอารถไปซ่อม เพราะผมต้องกลับมาทำงานที่ภูเก็ต
    Name:  WP_20140221_13_27_45_Pro.jpg
Views: 64
Size:  56.0 KB

Bookmarks