ขอถามผู้รู้เวส หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามผู้รู้เวส หน่อยครับ

Member clone_max's Avatar
    สถานที่
    ..
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามผู้รู้เวส หน่อยครับ

เวลาจอดรถทิ้งไว้ สัก2-3วัน แล้วสตาร์ทเครื่องแล้วบิดคันเร่ง เครื่องมันจะดับต้องติดเครื่องทิ้งเอาไว้ ประมาณ5นาที ถึงจะบิดคันเร่งได้ แบบนี้เครื่องเป็นอะไรรึป่าวครับ หรือว่าปกติ ( แบบว่าผมเป็นมือใหม่อะครับช่วยชี้แนะด้วย )em18

อยากจะบอกแต่ไม่แน่ใจครับ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ท่านจอดทิ้งไว้นาน
    โอโตลูป มันหนักกว่าน้ำมัน มันนอนก้น
    เวลาสตาร์ท โอโตลู๊ปจะลงมากกว่าน้ำมัน ทำให้สตาร์ทแล้วติด แล้วก็ดับอีก
    เวลาสตาร์ท ควรตะแคง เขย่าๆ แล้วค่อยสตาร์ท แลจะดีกว่า

ดูที่
    ปักหมุด สิ่งที่ต้องทำเมื่อคุณทอดทิ้งรถไว้นานๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=4203
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

แต่ขอแย้งนิดนึงพี่
    อ่านตรงที่ว่า ติดเครื่องไว้ไม่เป็นไร แต่พอบิดแล้วดับ
    ต้องติดเครื่องไว้ซักพัก ถึงบิดได้
    ผมงง คับพี่ ไม่เคยเจอ มีแต่ไม่บิดจะดับ นี่ บิดแล้วดันจะดับ em86
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ยังงี้จะเกี่ยวกะพวกคาร์บูมะ นมหนู การปรับจูน อากาศเข้าเยอะ
    - "ติดเครื่องไว้ไม่เปนไร" นี่คือสตาร์ทติด ปล่อยทิ้งไว้ไม่ดับ ฤๅว่าสตาร์ทเสร็จแล้วบิดคันเร่งสุดละ
    - ถ้าสตาร์ทเสร็จแล้วบิดคันเร่งเลย เครื่องยังไม่วอร์ม ยังไม่ร้อน ก็น่าจะดับนะ หรือไม่ก็วอดๆเพราะเครื่องมันเย็นอยู่
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

em90
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

บิดแล้วดับ หมายถึง อากาศเข้ามากเกิน ความพอดีของการสันดาปเชื้อเพลิง มันจึงดับครับ เป็นเพราะว่าความถ่วงจำเพาะของออโต้ลูปมากกว่าน้ำมัน เบนซินครับ(ตามคุณPORTHบอกไว้แล้ว) ขอเดาว่ารถคันนี้ใส่ออโต้ลูปเข้มมากๆแล้วจอดทิ้งไว้น านๆ เอาไปขี่เล่นซักพักก็หายแหล่ว

My Bike running on LPG

Bookmarks