ทะเบียนขาด10+ปี ใครพอรู้บ้าง ว่าต่อเท่าไหร

ชื่อกระทู้: ทะเบียนขาด10+ปี ใครพอรู้บ้าง ว่าต่อเท่าไหร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทะเบียนขาด10+ปี ใครพอรู้บ้าง ว่าต่อเท่าไหร

ซื้อรถ มาทะเบียนมันขาดประมาณ10ปี+ จะต่อแล้วกะโอนต้องใช่เงินประมาณเท่าไหร ใคร พอจะรู้รายละเอียดช่วยบอกหน่อย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

น่าจะบอกรายละเอียดให้มากกว่านี้ครับ

คร่าวๆ ถ้าภาษีหมด ก่อนปี '47 ให้เสียถึง 47 แล้วจดทะเบียนใหม่
    ถ้าภาษีหมด หลังปี '47 เสียแค่ 3 ปี แล้วจดทะเบียนใหม่ครับ
    ส่วนค่าโอน ก็อยู่ทีราคาประเมินรถ อีกทีครับ

*** ทะเบียนระงับ โดนปรับอีก 200 นะครับ
    ติดต่อ โทร. 081-8822999 ais
    ติดตาม 64 ม.2 ต.ทุ่งโฮ้ง อ.เมือง จ.แพร่ 54000

โอนเงิน ธ.ไทยพาณิชย์ จก. สาขา ทุ่งโฮ้ง (แพร่)
    ชื่อบัญชี จีรเดช ธรรมรงค์กุล
    ออมทรัพย์ เลขที่ 716-2-00135-0

ขอบคุณ
    0

ขอบคุนนะคับพี่แล้วกะขอโทด ด้วยที่บอกรายละเอียดไม่ครบ รายละเอียด กะมีแค่ ทะเบียนขาดประมาน 10กว่าปี รถtrs120 คับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Miivana อ่านข้อความ
    ขอบคุนนะคับพี่แล้วกะขอโทด ด้วยที่บอกรายละเอียดไม่ครบ รายละเอียด กะมีแค่ ทะเบียนขาดประมาน 10กว่าปี รถtrs120 คับพี่
    ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน
    ติดตาม 64 ม.2 ต.ทุ่งโฮ้ง อ.เมือง จ.แพร่ 54000

โอนเงิน ธ.ไทยพาณิชย์ จก. สาขา ทุ่งโฮ้ง (แพร่)
    ออมทรัพย์ เลขที่ 716-2-00135-0

ขอบคุณ
    0

แนะนำ....เพราะเจอมาบ่อยเพราะคนขายบอกรถมีทะเบียนจะน ่าสนใจกว่าและมีราคา ทะเบียนแบบโอนได้จริงและแบบหลอกทั้งที่มีชุดโอน แต่โอนไม่ได้ แบบตอก ตอกเองและขนส่งตอกต้องมีใบกำกับการตอก และแบบสวมทะเบียน เลขตัวรถกับตัวเล่มไม่ตรงกัน รถที่จะตรวจสอบได้ทางเว็บ http://www.lostcar.go.th/ สามารถตรวจรถหาย แจ้งอายัด รถขโมย และต้องมีประวัติการต่อทะเบียน ไม่ขาดต่อเกิน 3 ปี ถ้าเกิน3ปี ตรวจสอบไม่ได้ ถูกระงับ การตรวจสอบที่ดีถามผู้รู้หลายๆคนพร้อมแสดงหลัก เอกสาร ที่มีให้ครบ ก่อนจะถามเขา เพราะคำตอบมันจะกว้างมากๆและที่สำคัญ คุณเป็นใคร? ด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากนะครับสำหรับเวปที่ให้ มา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rukdee31 อ่านข้อความ
    แนะนำ....เพราะเจอมาบ่อยเพราะคนขายบอกรถมีทะเบียนจะน ่าสนใจกว่าและมีราคา ทะเบียนแบบโอนได้จริงและแบบหลอกทั้งที่มีชุดโอน แต่โอนไม่ได้ แบบตอก ตอกเองและขนส่งตอกต้องมีใบกำกับการตอก และแบบสวมทะเบียน เลขตัวรถกับตัวเล่มไม่ตรงกัน รถที่จะตรวจสอบได้ทางเว็บ http://www.lostcar.go.th/ สามารถตรวจรถหาย แจ้งอายัด รถขโมย และต้องมีประวัติการต่อทะเบียน ไม่ขาดต่อเกิน 3 ปี ถ้าเกิน3ปี ตรวจสอบไม่ได้ ถูกระงับ การตรวจสอบที่ดีถามผู้รู้หลายๆคนพร้อมแสดงหลัก เอกสาร ที่มีให้ครบ ก่อนจะถามเขา เพราะคำตอบมันจะกว้างมากๆและที่สำคัญ คุณเป็นใคร? ด้วยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

Bookmarks