เครื่องเดิมc90

ชื่อกระทู้: เครื่องเดิมc90

มาตรฐาน เครื่องเดิมc90

เครื่องของผมเป็นเครื่องทองขาวเดิมๆเลยครับไฟ6v คือทำไว้ 8 ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรใช้ไปเรียนตลอด จนถึงวันนี้ผมรู้สึกมันอืดๆไม่ค่อยวิ่งเหมือนเมื่อก่ อน สตาร์ทก็ติดยาก (เมื่อก่อนสตาร์ททีเดียวไม่ต้องบิดคันเร่งก็ติด) วิ่งงานนานๆทีจะไปครั้ง อยากจะสอบถามว่า ผมอยากทำลูกสูบใหม่คือไซต์ใหญ่กว่าเดิม และวาวล์ใหม่ โดยไม่ทำแฝง ไม่ทำ4เกียร์

คือเสียดายรถครับ (ปล.รถผมทะเบียนแท้เต็ม) อยากขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ Name:  DSC_0031.jpg
Views: 294
Size:  41.3 KB
    www.facebook.com/classic.wiangsa

ไม่ดัง ไม่เบิ๊ล ไม่แว๊น ไม่เดือดร้อน นี่แหละ รถโบราณ ตัวจริง !

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อาจจะต้องฟิตเครื่องเล็กน้อย ครับเช็คลูกสูบเปลี่ยนแหวน บดวาล์วใหม่ก็หรูแล้ว ส่วนทองขาว ก็จัดการเช็คดูว่าหน้าทองขาวสึกมากยัง เพราะนั่นคือตัวปัญหาที่ทำให้ไฟอ่อน การจุดระเบิดต่ำ สตาร์ทติดยาก บิดไม่ขึ้นครับผม
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

ขอบคุณมากๆครับ ส่วนตัวไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย กลัวโดนหลอก ฮ่าๆ วันนั้นไปเปลี่ยนโซ่ราวลิ้น ซัดไปเกือบพัน งง เลย
    www.facebook.com/classic.wiangsa

ไม่ดัง ไม่เบิ๊ล ไม่แว๊น ไม่เดือดร้อน นี่แหละ รถโบราณ ตัวจริง !

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ปกติครับ เปลี่ยนโซ่ราวลิ้นเกือบพันถือว่าถูกครับ บางทีตั้งไว้เลย 1200 ครับ เพราะจะมือ โซ่ราวลิ้น ยางกลิ้ง ยางกด น้ำมันเครื่อง + ค่าแรงและค่ากาวประเก็น
    เปลี่ยนโซ่ราวลิ้นทีต้องถอดหลายชิ้นครับ และต้องใช้วิชากับเทคนิคเฉพาะตัวด้วยครับถึงจะโอเค
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Bookmarks