ระวัง! เจอแล้วไอ้ฝรั่งขึ้โกง

ชื่อกระทู้: ระวัง! เจอแล้วไอ้ฝรั่งขึ้โกง

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ระวัง! เจอแล้วไอ้ฝรั่งขึ้โกง

เมื่อสองปีก่อนผมซื้อรถถีบรัดจ์ จากอีเบย์ กับไอ้ฝรั่งคนนี้ ผ่านPaypal ราคา 4 หมื่นกว่า มันยื้ออ้างโน่นอ้างนี้ เช่น แช่น้ำมันอยู่ ค่อยรื้อ จนเลย 45 วัน มันไม่ส่ง ปิดนี้ไปเลย วันนี้มันคงลืมส่งรูปมาสมัคร Face book กับผม ผมถามมันจำผมได้ไหม มันไม่ตอบ มีน่าเอารัจน์มายืมค่อม มันชื่อ Matthew Jeffrey เป็นคนอังกฤษ ระวังให้ดีถ้าซื้อของกับมัน

รูป รูป    
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ผมจำได้ น้า bum เพิ่งกลับไปอ่านละเอียดอีกรอบเมื่อไม่กี่วันนี้เองคร ับ เลวจริงๆๆ น้า ผมนึกว่าน้าได้รถแล้วซะอีก ....แย่จริงๆๆ ครับสรุปแล้วมันไม่คืนแน่แล้วน่ะครับ แล้วที่เอาอะไหล่ไปขายต่อมันขายได้หรือ-และ ebay จัดการอะไรบ้างแ้ล้วหรือเปล่าครับ

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เมื่อสองปีก่อนผมซื้อรถถีบรัดจ์ จากอีเบย์ กับไอ้ฝรั่งคนนี้ ผ่านPaypal ราคา 4 หมื่นกว่า มันยื้ออ้างโน่นอ้างนี้ เช่น แช่น้ำมันอยู่ ค่อยรื้อ จนเลย 45 วัน มันไม่ส่ง ปิดนี้ไปเลย วันนี้มันคงลืมส่งรูปมาสมัคร Face book กับผม ผมถามมันจำผมได้ไหม มันไม่ตอบ มีน่าเอารัจน์มายืมค่อม มันชื่อ Matthew Jeffrey เป็นคนอังกฤษ ระวังให้ดีถ้าซื้อของกับมัน
    พี่ธเนศผมก็พึ่งโดน Seller ตัวแซบคนนี้เหมือนกันครับพี่ เมื่อเดือนที่แล้วนี่เองครับ มันใช้ชื่อ Seller oldcycleshop531
    http://www.ebay.co.uk/sch/oldcyclesh...p2047675.l2562

มันมาแนวเดียวกันพี่เลย ตอนแลกผมก็ดู Feedback Score ตั้ง 218 แถมยังได้ Positive Feedback 100% คิดว่าคงเป็น Seller ที่ดีนะ เลยบิดของมัน และชำระเงินผ่าน Paypal ไป 528 GBP. ปรากฏว่ามันอ้างโน่นอ้างนี จนเวลาล่วงเลยมา 30 วัน หลังผมชำระเงิน มันก็ยังไม่ส่งของให้ ผมคิดว่ามันโกงเราแน่นเลย (ตั้งแต่ซื้อของใน Ebay มา ก็เกือบ 5-6 ปี ก็พึ่งโดนโกงนีละ) ผมก็เลยแจ้ง Ebay ให้เปิดคำร้อง เพื่อตรวจสอบ Seller คนนี้ ทาง Ebay เขาก็มีขั้นตอนตรวจสอบคำร้องให้ประมาณ 7 วัน หลังจากนั้นถ้าทาง Seller ไม่สามารถชี้แจงคำร้องได้ ทาง Ebay ก็จะทำการคืนเงินมาให้เราภายใน 3 วัน ผ่านทาง Paypal

ผมยังโชดดีที่ Ebay Refund มาให้เต็มจำนวนครับพี่

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

เหมือนกันเลยคุณชูชาติไอ้sellerคนนี้ก็100เปอร์เซนต์ เหมือนกันครับ
    ต้องเจอแบบผมมันขายทับทิมใช้รูปของแท้อังกฤษ แต่ส่งของมาเป็นของจีนอ้นละ10บาท ผมสั่งมันมา10อันมันส่งมา12อัน
    ผมเลยให้negative feedback มันเลย ตอบมาดังนี้ แล้วมันรีบเปลี่ยนรูปเลยครับhttp://www.ebay.co.uk/itm/VINTAGE-BI...:X:RTQ:GB:1123

We have been selling these reflectors for over 3 years and have yet to have a complaint.

You should always contact the seller before leaving negative feedback and negative feedback is very harmful to a new ebay shop!!

If you retract the negative feedback i will look into processing your refund

ผมตอบกลับไป
    I will retract the negative feedback if you refund to me first . and you know in your mind what you have done ? you cheat by using the picture,now you change the picture. Everything depends on your decision
    มันรีบโอนเงินคืนเลยครับแต่ผมให้feedbackที่ผมด่ามัน โชว์1วันค่อยแก้ให้มัน
    Please keep your side of deal and remove negative feedback.

มันทรมานอยู่พักใหญ่ครับส่งเมล์มากระตุ้นให้ผมแก้ไขf eedback สมน้ำหน้ามันแต่มันก็ขายได้เยอะนะครับ
    ไม่รู้ว่าพวกเรามีใครโดนอย่างผมหรือเปล่า อย่ายอมมันนะครับ เล่นมันเลย

I have issued refund. It was a honest mistake as the packaging and ebay listings are done is a different location. Once you raised the issue i have updated picture.Please retract feedback as promised
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 08-02-2013 เมื่อ 22:42
    เลขบัญชี 026 2 431398 ธ. ไทยพาณิชย์ แวะเยี่ยมชมได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=402264
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10569302

Junior Member kinetix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อประมาณสิบปีที่แล้ว ผมก็เจอเชิดรถไป จากคนขอมาซื้อ ตอนนี้ยังตามตัวอยู่ รายละเอียด ชื่อเอก รู้ว่าเรียน ศิลปากร นครปฐม ซึ่งตอนนี้น่าจะจบแล้ว รถผมกาเซล สีฟ้านํ้าทะเล 26"ผู้ชายลายนํ้าและสีเดิม

ตอนนี้ทางคดีผมก็ปล่อยไป แต่อยากเจอตัวจังๆ มากกว่า ใครเจอเบาะแสรบกวน ส่งข้อความส่วนตัวให้ผมด้วยนะครับ

Name:  20130208234658.jpg
Views: 606
Size:  110.6 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinetix : 09-02-2013 เมื่อ 00:01

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kinetix อ่านข้อความ
    เมื่อประมาณสิบปีที่แล้ว ผมก็เจอเชิดรถไป จากคนขอมาซื้อ ตอนนี้ยังตามตัวอยู่ รายละเอียด ชื่อเอก รู้ว่าเรียน ศิลปากร นครปฐม ซึ่งตอนนี้น่าจะจบแล้ว รถผมกาเซล สีฟ้านํ้าทะเล 26"ผู้ชายลายนํ้าและสีเดิม
    ตอนนี้ทางคดีผมก็ปล่อยไป แต่อยากเจอตัวจังๆ มากกว่า ใครเจอเบาะแสรบกวน ส่งข้อความส่วนตัวให้ผมด้วยนะครับ
    ขยายรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ รถของคุณเอง ถ้าเขาไม่จ่ายเงินครบให้แก่คุณแล้ว เขาเอารถไปได้อย่างไร หรือว่าตกลงจ่ายกันครึ่งหนี่งก่อนแล้วส่งรถไปให้ค่อย จ่ายส่วนที่เหลือ .... งงๆๆ

Junior Member kinetix's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    ขยายรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ รถของคุณเอง ถ้าเขาไม่จ่ายเงินครบให้แก่คุณแล้ว เขาเอารถไปได้อย่างไร หรือว่าตกลงจ่ายกันครึ่งหนี่งก่อนแล้วส่งรถไปให้ค่อย จ่ายส่วนที่เหลือ .... งงๆๆ

ตกลงซื้อขายกันแล้วบอกว่าจะเอาเงินส่วนที่เหลือมาให้ แล้วก็หายไปเลยครับ เห็นว่าเป็นคนมีการศึกษาและก็คุยกันมาหลายครั้งก็เลย ยอมให้รถไปก่อน
    แต่ตอนนี้ไม่อยากได้เงินส่วนที่เหลือ อยากเจอตัวคนที่ชื่อเอกมากกว่า.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kinetix อ่านข้อความ
    ตกลงซื้อขายกันแล้วบอกว่าจะเอาเงินส่วนที่เหลือมาให้ แล้วก็หายไปเลยครับ เห็นว่าเป็นคนมีการศึกษาและก็คุยกันมาหลายครั้งก็เลย ยอมให้รถไปก่อน
    แต่ตอนนี้ไม่อยากได้เงินส่วนที่เหลือ อยากเจอตัวคนที่ชื่อเอกมากกว่า.
    มิน่าล่ะ ก็ขอให้เจอตัวเหมือนกันครับ ไอ้พวกนี้มันเลวๆจริงๆครับ ใช่ความใว้ใจของเรา .... เลวจริงๆๆ

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณ กระทู้ดีๆนี้ครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    Seller ตัวแซบ สมัคร User ID เข้ามาขายใหม่อีกแล้วครับ oldcycleclub

http://www.ebay.co.uk/sch/oldcyclecl...item2329bc911a

เพื่อนๆ ระวังกันหน่อยนะครับ

Bookmarks