สแตนดาร์ด ฮัมเมอร์ ฟิลลิป อังกฤษ

ชื่อกระทู้: สแตนดาร์ด ฮัมเมอร์ ฟิลลิป อังกฤษ

มาตรฐาน สแตนดาร์ด ฮัมเมอร์ ฟิลลิป อังกฤษ

ช่วยดูให้หน่อยคับ พอดีเป็นรถของคุณตา เห็นที่บ้านมีคนขี่เลยชอบ ก็เลยยึดซะเลย แต่พอแต่งแล้วเลยอยากรู้รุ่นของมันอ่ะคับ
    รายละเอียด แฮนด์มีคำว่า standard , หลักอานมีเลขตอกอยู่, ตรงลูกปืนจานมีรูหยอดน้ำมัน ,
    แพลทหน้าเป็นเฮอร์คิวริส, ปล.ถ้ารู้รุ่นแล้วก็แค่อยากตามอะไหล่เดิมให้ครบอ่ะคั บ ไม่ซีเรียสทุกคำคอมเม้น
    Name:  image.jpg
Views: 1027
Size:  51.3 KB Name:  image.jpg
Views: 965
Size:  49.5 KBName:  image.jpg
Views: 902
Size:  44.7 KB

ขอบคุณคับ
    รัก vespa ที่สุด
    ชมรมเวสป้า วังขอนขว้าง โคกสำโรง ลพบุรี

standard บ้านเรานี้ล่ะครับ ข้อต่อดูงานไม่เรียบร้อยเท่าอังกฤษ เพลทมันตอกเปลี่ยนกันได้ครับ

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    standard บ้านเรานี้ล่ะครับ ข้อต่อดูงานไม่เรียบร้อยเท่าอังกฤษ เพลทมันตอกเปลี่ยนกันได้ครับ
    ผมมีความเห็นต่างออกไปนะครับ
    ว่าอาจจะเป็นเฮอร์ฯที่ใช้อะไหล่ สเเตนดาร์ทก็ได้
    ดูจากจุดที่กะโหลกและจุดยึดเบรคแล้ว
    ไม่น่าจะใช่สเเตนดาร์ท
    เชิญท่านอื่นๆแสดงความเห็นได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 11-04-2013 เมื่อ 13:22
    เลขบัญชี 026 2 431398 ธ. ไทยพาณิชย์ แวะเยี่ยมชมได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=402264
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10569302

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเป็นโครง hercusles น่ะคับ
    ดูจากใต้กระโหลก เป็นชุดเบรคร้อยกระโหลก
    ตะเกียบหลังสันยก หลักสูบเรียวหัวบัว หรือท่านอื่นว่าไงคับ

สวัสดีปีใหม่ น่ะคับ

ขายน้อยๆๆ แต่ขายนานๆๆ

line id tum_super
    [email protected]
    สุรศักดิ์ แก่นจันทร์
    ธ.กรุงเทพ 040 0 02275 2
    ธ.กรุงไทย 191 0 55830 3
    ธ.กสิกรไทย 745 2 81186 8
    tel 0817959223 ตั้มคับ (07.00-22.00 ของทุกวัน)

hercusles +1 ครับ (ตัวโครง)

แนวทางเดินครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 11-04-2013 เมื่อ 15:57
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ผมคาดเดาเอาครับ อาจเป็นยังที่ท่านอื่นแนะนำต่อ เพราะเห็นรอยต่อเชื่อม luk มันไม่ค่อยสวยงามอย่างที่เคยเห็นมา จากที่ท่านเห็นตรงกันคิดว่าจะเป็นเช่นนั้นครับ .... 555+

ขอบคุณ
    1

โครงน่าจะดังที่พี่ๆๆกล่าวไว้ครับ ส่วนแนวทางตามอะไหล่เดิม ดูแล้วเหนื่อยแทนครับ มีแต่โครงอยากเดี๋ยวที่แท้ แล้วก็ไม่รู้ว่าโครงมีผุ+มีรอยเชื่อมด้วยหรือป่าว ผมว่าทำให้รถขี่ดีๆๆๆ มันส์ๆๆ ก็พอแล้วครับ ชื้อ 1. แฮนด์ไหม่ เอางานดีๆๆหน่อย เอาแบบไม่ตีตราอะไรเลย 2.ตะเกียบหน้า แบบแคตตาลอดที่พี่ new hadson ลงไว้ บอกที่ร้านเอาแบบตะเกียบแบบมีฝาครอบ 28นิ้ว 2. ระบบเบรก เอาแบบชักหลังด้วย งานไหม่ก็ได้ เท่าที่เห๊นในรูป เบรกน่าจะงานไหม่พึ่งใช้ได้ไม่นาน แต่ระบบเบรกหลังมันระบบญี่ปุ่น ระบบนี้ใช้งานดีครับ แต่แค่ไม่ใช้สไตส์เดิมครับ สรุปชื้อไหม่อีก 1 ชุดเอาแบบชักหน้า-หลังเลยนะครับ 3.บังโช่เต๊มใส่รถ28 นิ้ว 4.เบาะยี่ห้อ tested (ถ้างบเยอะก็บรุ๊สเลยครับ) เอารุ่นที่ไม่ใช่กระดาษอัดนะครับ รูปเบาะหาตามgoogle เลยครับ 5.สูบลม งานบ้านเราก็ได้ครับ ใส่แล้วมันดูครบดี

Bookmarks