เตือนภัยจากมิจฉาชีพ

ชื่อกระทู้: เตือนภัยจากมิจฉาชีพ

Member indy1107's Avatar
    สถานที่
    Enduro sonjon
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เตือนภัยจากมิจฉาชีพ

ท่านที่จะซื้อของที่โพสขายช่วยเช็ดรายละเอียดให้ดีนะ ครับ ผมเจอมาแล้ว กว่าจะได้เงินคืนเกือบสามเดือน จึงเตือนเพื่อน ๆ ที่ีชอบซื้อของทางเน็ตดังนี้
    ถ้าคุณซื้อของโดยการโอนเงินให้ก่อนแล้วส่งสินค้า รบกวนเช็คข้อมูลส่วนตัวของผู้ขายก่อนโอนเงินครับ และถ้าผู้ขายกับชื่อบัญชีเป็นคนละคนกัน ก็ต้องเช็คทั้ง 2 คน เช็คเบอร์โทรทั้งสองคน เพื่อที่สามารถติดต่อได้ เป็นใคร อยู่ที่ไหน ทำงานอะไร เรียนที่ไหน อาจารย์ชื่ออะไร ประมาณนี้ (เช็คได้จากgoogle ครับ เช็ดจาก ชื่อ นามสกุล เลข 13 หลัก) ถ้าเรามีข้อมูลเหล่านี้แล้วคุณโดนเค้าโกง จัดการได้เลยครับทั้งสองคน มีกฏหมายรองรับอยู่หลายข้อหา สำคัญให้คุณเก็นหลักฐานไว้ให้ครบถ้วน โอน atm ดีที่สุดมียอดเงินเข้าเงินออกโชว์ในระบบธนาคารตรวจสอ บได้ชัดเจน ที่สำคัญควรมีสัญญาซื้อขาย คนชั่วในสังคมมีเยอะไม่อยากให้ใครเจออย่างผมครับ ถ้าเจอปรึษาได้ที่ mail [email protected] ยินดีให้คำปรึกษาครับ

Member indy1107's Avatar
    สถานที่
    Enduro sonjon
    ขอบคุณ
    0

โดนมาแล้วครับ ยอด28000 รอแฉมันอยู่ ดุเหมือนผมจะไม่ได้โดนไอ้หมอนี่คนเดียวซะด้วย โชคดีที่ยังได้คืน
    ส่วนตัวผมซื้อขายแลกเปลี่ยนสุจริตตลอดมาครับ ต้องการสร้างเครดิตตัวเอง มั่นใจได้ครับซื้อขายกับผมโอนจริง ส่งจริง ทุกประการครับ^^

เคยโดนเหมือนกันขายรองเท้าแปะกาว2000บาท

Bookmarks