มอเตอร์ไซค์พี่ๆต่อกราวด์กันแบบไหนครับ

ชื่อกระทู้: มอเตอร์ไซค์พี่ๆต่อกราวด์กันแบบไหนครับ

มาตรฐาน มอเตอร์ไซค์พี่ๆต่อกราวด์กันแบบไหนครับ

เห็นรถคันอื่นในเวบเขาต่อลงหลายจุดเช่น ลงคอยล์ แผ่นชาร์จ ตัวเครื่อง
    แต่ผม จากขั้ว-ลงแค่ตัวถัง สายเดียวจบ มันแตกต่างกันมากไหมครับ เผื่อจะทำบ้าง ช่วงนี้ว่างครับฮ่าๆ

และ อีกอย่าง รีเลย์ไฟเลี้ยวผมพังง่ายครับ ในรอบ2เดือน พัง2อันแล้ว ที่ผมต่อคือ สายไฟไฟ+>เข้ารีเลย์ >เข้าสวิท >และออกไปยังไฟเลี้ยว ถูกหรือเปล่าครับ
    อาการก่อนพัง พอเปิดไฟเลี้ยว ต้องรอซักวินึงไฟกว่าจะวิ่ง และบางครั้งก็กระพริบไว หรือกระพิบช้ามาก จนไม่กระพริบเลย เกี่ยวมั้ยครับที่ผมต่อกราวด์ไฟเลี้ยว
    แบบลวกๆคือพันกับน็อตแถวๆนั้นไป หรือตำแหน่งจากกราวด์ที่ต่อไว้จากตัวเครื่องห่างเกิน ไปไรแบบนี้

ปล.ไฟหน้าก็ขาดบ่อยครับ เครื่องผม Lifan200 โซ่ราวลิ้น
    PHOTOGRAPHY AND CINEMATOGRAPHY CUSTOM BIKE

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ต่อกราวด์เส้นเดียวที่โครงตรงกลางนะครับ ขัดสีออกก่อนให้เห็นเนื้อเหล็กแล้วขันน็อตยึดให้แน่น สายไฟติดชุดเครื่อง lifan จะมีหางปลากราวด์อยู่แล้ว ขันให้แน่นครับผม

ส่วนไฟเลี้ยวเดินสายไฟถูกต้องแล้วครับ ไฟ + > รีเลย์ > สวิตซ์ > ไฟเลี้ยว > กราวด์ ในส่วนกราวด์ขันน็อตติดหางปลาทองเหลืองจะชัวร์ที่สุด
    หาซื้อรีเลย์แท้มาใส่ดีกว่านะครับ

ส่วนอาการไฟหน้าขาดบ่อย มาจากกราวด์ที่ไม่แน่นด้วยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง กราวด์ในชุดสายไฟที่วิ่งมาจากเครื่องครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ต่อกราวด์เส้นเดียวที่โครงตรงกลางนะครับ ขัดสีออกก่อนให้เห็นเนื้อเหล็กแล้วขันน็อตยึดให้แน่น สายไฟติดชุดเครื่อง lifan จะมีหางปลากราวด์อยู่แล้ว ขันให้แน่นครับผม

ส่วนไฟเลี้ยวเดินสายไฟถูกต้องแล้วครับ ไฟ + > รีเลย์ > สวิตซ์ > ไฟเลี้ยว > กราวด์ ในส่วนกราวด์ขันน็อตติดหางปลาทองเหลืองจะชัวร์ที่สุด
    หาซื้อรีเลย์แท้มาใส่ดีกว่านะครับ

ส่วนอาการไฟหน้าขาดบ่อย มาจากกราวด์ที่ไม่แน่นด้วยครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง กราวด์ในชุดสายไฟที่วิ่งมาจากเครื่องครับ

ครับผม ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองไปไล่สายกราวด์ดู เพราะผมไม่ได้ใช้หางปลา แต่ไปพันเหล็กแถวๆนั้นแทน
    ส่วนไฟเลี้ยว เราสามารถใช้กราวด์ของไฟเลี้ยวซ้ายขวา มาพันรวมกันเป็นเส้นเดียวแล้วต่อลงโครงได้มั้ยครับ
    PHOTOGRAPHY AND CINEMATOGRAPHY CUSTOM BIKE

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ไฟเลี้ยวกราวด์รวมได้เลยครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Bookmarks