ข้อเสีย ของรถแปลง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ข้อเสีย ของรถแปลง

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อเสีย ของรถแปลง

ผมเพิ่ง ทราบ จากช่างมาว่า รถ สปริ้นท์ที่ แปลง เป็น 64 เวลา เปลี่ยน จากล้อ10 ไปเป็น ล้อ 8 เครื่อง สปริ้นท์ มันจะ ทดไม่ สมดุล กับ ล้อ 8 ทำให้ เวลาขับจริง ตอนเกียร์ 4 เครื่อง มันจะทดเหมือนขับเกียร์ 3 คล้ายๆกับเราถอนเกียร์ ทำให้ เครื่องไม่ไหลลื่น อันนี้ จิง ป่ะคับ

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่รู้นะครับ ตามความคิดผมเองนะ คิดว่าไม่น่าจะเป็นไรใส่ได้ครับ แต่ที่ว่ามันวิ่งไม่ไหลลื่น นั่นเป็นเพราะขนาดล้อที่เล็กลงน่ะครับ ซึ่งนั่นน่าจะเป็นเรื่องปกติของล้อ 8 ที่จะไหลไม่ดีเท่าล้อ 10 ม่งั้นเค้าจาเอาเครื่อง Px มาลง 64 เพื่อความแรงเท่าไมละครับ...แต่ยังไงมันก็ไม่แรงเท่า Px เครื่อง Px หรอกครับ ...ขอโทดถ้าผิด ผมคิดของผมองนะ ถ้าผิด ขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ...em93
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

รอบของ sprint มันแรงกว่า 64 อ่ะครับ
    แล้วประสิทธิภาพของเครื่องทำมาให้วิ่งแรงสุดที่ล้อ 10 อ่ะครับ
    ใส่ล้อ 8 ถึงเร่งสุดก็ไม่แรงเท่าตอนเป็นล้อ 10 เพรราะรอบมันไม่ได้
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

ขับ 4 เหมื่อน 3 ต้องเอาเกียร็ไปทำคับ กำลังทำอยู่
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

MC FreeStyle's Avatar
    สถานที่
    Yasothon Scooter Club - รถเก่าแหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่รู้มานะครับ ถ้าเครื่องสปิ้น ใส่ล้อ8 รอบของเครื่อง จะเหลือ รถจะอั้น วิ่งไม่ออก ...........เห็นช่างเค้าว่ามางี้
    0909673052 Turemove

Member RongA's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

รถมันจะอั้น ถ้ามันอั้นไม่ไหว มันก็จะระเบิดออกมา

เป็นก้อนๆสีเหลือง เลอะ เละ เต็มท้องถนน + มีกลิ่นอันไม่พึงประสงค์ด้วย

ปล.ล้อเล่นน้า

vesparoom
    สถานที่
    holiday morning bike
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้าต้องการความเร็วแบบล้อ 8 ก็ต้องใช้เฟืองเกียร์ของล้อ 8 ยกชุดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    ไม่รู้นะครับ ตามความคิดผมเองนะ คิดว่าไม่น่าจะเป็นไรใส่ได้ครับ แต่ที่ว่ามันวิ่งไม่ไหลลื่น นั่นเป็นเพราะขนาดล้อที่เล็กลงน่ะครับ ซึ่งนั่นน่าจะเป็นเรื่องปกติของล้อ 8 ที่จะไหลไม่ดีเท่าล้อ 10 ม่งั้นเค้าจาเอาเครื่อง Px มาลง 64 เพื่อความแรงเท่าไมละครับ...แต่ยังไงมันก็ไม่แรงเท่า Px เครื่อง Px หรอกครับ ...ขอโทดถ้าผิด ผมคิดของผมองนะ ถ้าผิด ขอผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ...em93

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไปเปลี่ยนเฟืองเกียร์ 8 ยกชุดเนี้ย จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    _________Animal Will Do__________

Bookmarks