น้องใหม่(ลำพูน) อยากเป็นสมาชิคครอบครัว มาสด้า

ชื่อกระทู้: น้องใหม่(ลำพูน) อยากเป็นสมาชิคครอบครัว มาสด้า

Member ngan-kong's Avatar
    สถานที่
    Retrocar Chiangmai Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องใหม่(ลำพูน) อยากเป็นสมาชิคครอบครัว มาสด้า

แนะนำตัวนะ ครับ ผมชื่อ ก้อง (ลำพูน)

พึ่ง ซ่อม MAZDA 808 เสร็จ ....ไม่รู้เค้าเรียกว่าคลาสสิครึป่าว

คือผม ยังละอ่อน อยู่อ่ะครับ ยังไม่มีครอบครัวอบอุ่นสำหรับน้องเล็กคันนี้

อยากทราบว่าหาก ผมต้องการขอเข้าร่วมครอบครัวใหญ่นี้ ผมจะต้องทำยังงัยอ่าครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รบ กวนด้วย นะครับบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ngan-kong อ่านข้อความ
    รบ กวนด้วย นะครับบบบ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมคนเจียงใหม่ครับ พึ่งมาอยู่บ้านนี้เหมือนกันครับ รอผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นต่อครับ
    ค่อยๆขับไป ซ่อมไป คิดไป ไม่รีบครับ Line ID : moonoompaintcar

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moochat อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมคนเจียงใหม่ครับ พึ่งมาอยู่บ้านนี้เหมือนกันครับ รอผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นต่อครับ
    ยินดี จ๊าดนัก คับบ ^^

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ngan-kong สำหรับกระทู้นี้ :

moochat (08-05-2013)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับพ่ชาย..ผมน้องเมย์ น้องเกด และ "คุณพอเพียง" 8 แรง เมืองย่าโม ยินดีต้อนรับครับ....หากผ่านมาทางโคราชทักทายได้ครับ พ่.....ขอให้สนุกกับบ้านมาสด้านะครับ อยู่ในส่วนไหนของลำพูนครับ.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับพ่ชาย..ผมน้องเมย์ น้องเกด และ "คุณพอเพียง" 8 แรง เมืองย่าโม ยินดีต้อนรับครับ....หากผ่านมาทางโคราชทักทายได้ครับ พ่.....ขอให้สนุกกับบ้านมาสด้านะครับ อยู่ในส่วนไหนของลำพูนครับ.....
    ผม อยู่ อ.ลี้ ครับ (ค่อนข้างไกลน๊ะ)
    ...ระยะทางไม่สำคัญครับ... มิตรภาพสื่อถึงกันเสมอ ^^

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คุณเมย์ คุณเกด และ คุณพอเพียง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีครับพี่ก้อง ผมน้องวีครับ เป็นคนแม่ฮ่องสอนอยู่ที่อำเภอแม่สะเรียง ผมใช้อำเภอลี้เป็นเส้นทางกลับบ้านบ่อยครั้ง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ละอ่อนแม่สะเรียงครับ

ปล. สองคันนี้ผ่านเส้นทางลี้-ดอยเต่ามาแล้วครับ ^^

9. The Following 2 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

liberty_non (10-05-2013), ปานบางแสน (08-05-2013)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ก้อง ผมน้องวีครับ เป็นคนแม่ฮ่องสอนอยู่ที่อำเภอแม่สะเรียง ผมใช้อำเภอลี้เป็นเส้นทางกลับบ้านบ่อยครั้ง ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ละอ่อนแม่สะเรียงครับ

ปล. สองคันนี้ผ่านเส้นทางลี้-ดอยเต่ามาแล้วครับ ^^

^^ ครอบครัวนี้ อบอุ่นอย่างที่เขาว่าจิงๆครับ... คุณวี
    ถ้าผ่านมาทาง ลี้ แวะทักทายกันได้ครับ หรอผ่านมาทางลี้มีไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยนะครับ ยินดีๆ
    ผมช่วยน้าทำงานที่ตรงข้าม วัดผาหนาม(วัดครูบาขาวปี) แวะเข้ามาทักทายหรือให้ช่วยเหลือได้ เลยครับ ^^

...ปล ใครขับรถ(คลาสสิค)ผ่านเส้นทาง ลี้-ดอยเต่าได้ถือว่าต้องมั่นใจในสมรรถภาพของรถตัวเองมิใ ช่น้อย เพราะมีทั้งโค้ง ปั๊มไม่ค่อยมี อู่ซ่อมก่อหายาก คุณวี พิชิตเส้นทางนี้มาแล้วทั้งสองคันถือว่าสุดยอดครับ ...นับถือๆ

อีกอย่างครับ.... รถสวย(มากกกก)ทั้งสองคันเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ngan-kong : 08-05-2013 เมื่อ 16:23

11. The Following 2 Users Say Thank You to ngan-kong For This Useful Post:

basaranza (09-05-2013), liberty_non (10-05-2013)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ngan-kong อ่านข้อความ
    ^^ ครอบครัวนี้ อบอุ่นอย่างที่เขาว่าจิงๆครับ... คุณวี
    ถ้าผ่านมาทาง ลี้ แวะทักทายกันได้ครับ หรอผ่านมาทางลี้มีไรให้ช่วยเหลือบอกได้เลยนะครับ ยินดีๆ
    ผมช่วยน้าทำงานที่ตรงข้าม วัดผาหนาม(วัดครูบาขาวปี) แวะเข้ามาทักทายหรือให้ช่วยเหลือได้ เลยครับ ^^

...ปล ใครขับรถ(คลาสสิค)ผ่านเส้นทาง ลี้-ดอยเต่าได้ถือว่าต้องมั่นใจในสมรรถภาพของรถตัวเองมิใ ช่น้อย เพราะมีทั้งโค้ง ปั๊มไม่ค่อยมี อู่ซ่อมก่อหายาก คุณวี พิชิตเส้นทางนี้มาแล้วทั้งสองคันถือว่าสุดยอดครับ ...นับถือๆ

อีกอย่างครับ.... รถสวย(มากกกก)ทั้งสองคันเลยครับ
    ถ้าใจถึงก็ไปถึงครับ การขับรถจากบางแคไปแม่สะเรียงไม่ง่ายครับ ไม่มีใครเห็นด้วยกับผมเท่าไหร่แต่ว่านี่คือความฝันทั ้งหมดที่ผมมีแล้วผมก็มีความปรารถนาเดียวคือพารถกลับไ ปบ้านให้แม่ผมได้นั่ง แม้รถจะเซตมาดีขนาดไหน ทดสอบวิ่งมากกว่า1000+กม. รถผมก็ไปพังที่ลพบุรีอยู่2คืน ก็ได้พี่น้องมาสด้าของเราช่วยเซตรถให้ใหม่ ผมขับรถไปแม่สะเรียงด้วยเครื่องยนต์ทำงานแค่3สูบแล้ว น้ำก็ทะลักเข้าห้องเครื่อง(ไม่รู้ตัว) กระปุกพวงมาลัยหลุดมาตั้งนานแล้ว แต่เชื่อมั้ยว่าผมใช้เส้นทางลี้-ดอยเต่าไม่เป็นอะไรเลย ผมไปถึงบ้านอย่างปลอดภัยแล้วรถของผมก็จอดตายเพื่อรอเ ปลี่ยนเครื่องเป็นเวลา1ปีเต็ม
    ตอนนี้ทุกอย่างสมบูรณ์มากๆครับ ผมไม่เคยกลัวที่จะกลับไปเส้นทางนี้อีก ความฝันมันหอมหวานเสมอครับ 5555

ชีวิตของเรา...ใช้ซะ

13. The Following 4 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

basaranza (09-05-2013), capella_man (09-05-2013), liberty_non (10-05-2013), ปานบางแสน (08-05-2013)

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

สามคันพี่ ลืมอ้วนดำไปได้ไง มันน้อยใจไปอยู่ข้างหลังโน่น
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

MAZDA CLUB THAILAND

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : chevit สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (08-05-2013)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    สามคันพี่ ลืมอ้วนดำไปได้ไง มันน้อยใจไปอยู่ข้างหลังโน่น
    อุย - -" ขอโทษครับ นี่คือครอบครัวของผมครับ มีอีก๊อตซิล่า นอนสบายใจเฉิบอยู่ข้างหลังครับ 555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าใจถึงก็ไปถึงครับ การขับรถจากบางแคไปแม่สะเรียงไม่ง่ายครับ ไม่มีใครเห็นด้วยกับผมเท่าไหร่แต่ว่านี่คือความฝันทั ้งหมดที่ผมมีแล้วผมก็มีความปรารถนาเดียวคือพารถกลับไ ปบ้านให้แม่ผมได้นั่ง แม้รถจะเซตมาดีขนาดไหน ทดสอบวิ่งมากกว่า1000+กม. รถผมก็ไปพังที่ลพบุรีอยู่2คืน ก็ได้พี่น้องมาสด้าของเราช่วยเซตรถให้ใหม่ ผมขับรถไปแม่สะเรียงด้วยเครื่องยนต์ทำงานแค่3สูบแล้ว น้ำก็ทะลักเข้าห้องเครื่อง(ไม่รู้ตัว) กระปุกพวงมาลัยหลุดมาตั้งนานแล้ว แต่เชื่อมั้ยว่าผมใช้เส้นทางลี้-ดอยเต่าไม่เป็นอะไรเลย ผมไปถึงบ้านอย่างปลอดภัยแล้วรถของผมก็จอดตายเพื่อรอเ ปลี่ยนเครื่องเป็นเวลา1ปีเต็ม
    ตอนนี้ทุกอย่างสมบูรณ์มากๆครับ ผมไม่เคยกลัวที่จะกลับไปเส้นทางนี้อีก ความฝันมันหอมหวานเสมอครับ 5555

ชีวิตของเรา...ใช้ซะ

คุณ วี ใช้ชีวิตลูกผู้ชายได้คุ้มมากเลยคับ ....จากใจ
    นับถือหัวจิตหัวใจจริงๆ มีรถเก๋งใหม่ๆไม่ใช้แต่กลับใช้...ของรัก(หมายถึงรถนะ ครับ ^^*) ในการเดินทางไกลๆแบบนี้
    ซักวันผมจะลองมั่ง!! แต่ตอนนี้สถานะต่างๆของผมยังไม่อำนวยครับ (ผมยังเรียนอยู่หาเงินเองไม่ได้) แต่รถคันนี้ผมใช้เงินเก็บผมทุกบาทหมดเลยย T^T
    ซักวันครับ...คุณวี ผมต้องได้ใช้ชีวิตคุ้ม(เหมือนคุณวี) ......ซักวัน!!
    ^^
    xx ปล.xx รถคุณวี เยอะมากกกก !!!!

18. The Following 3 Users Say Thank You to ngan-kong For This Useful Post:

basaranza (09-05-2013), liberty_non (10-05-2013), ปานบางแสน (08-05-2013)

รถสวยมากครับพี่ชาย ผมปานบางแสนน้องชายพี่ซิกแซกโนสครูทูเดย์พัทยา ยินดีต้อนรับครับ
    Parn no school today pattaya

20. The Following 2 Users Say Thank You to ปานบางแสน For This Useful Post:

basaranza (09-05-2013), liberty_non (10-05-2013)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครอบครัวนี้ อบอุ่น จังเลยครับ....

ถ้าสังคม ทุกวันนี้เป็นเหมือนครอบครัวนี้ล่ะก้อ ประเทศนี้คงเจริญเป็นแน่แท้

22. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ngan-kong สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (09-05-2013)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่ก้อง ผมน้องเปิ้ลครับ น้องใหม่เหมือนกันครับพี่ มีรถเก่าๆกะเค้าอยู่คันหนึ่งครับผม ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Bookmarks