:::::::::::bmw ตระกูล r (มนต์ดำ) ยังน่าเล่นอยู่หรือป่าวครับ ::::::::::::::

ชื่อกระทู้: :::::::::::bmw ตระกูล r (มนต์ดำ) ยังน่าเล่นอยู่หรือป่าวครับ ::::::::::::::

siam sangkang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน :::::::::::bmw ตระกูล r (มนต์ดำ) ยังน่าเล่นอยู่หรือป่าวครับ ::::::::::::::

year 1950-1969 เค้าว่า มีราคา มีอนาคต เพื่อนผม ตัดสินใจซื้อ ไปแล้ว R60 พอ 2 ปีผ่านไป จะขายต่อ ราคาไม่ได้ เพ่ิมขึ้นสักเท่าไหร่ โดนค่าซ่อมไป เข้าเนื่้อ อีกตางหาก เจ้าของเก่าขายมา เกือบสองปี กว่าจะขายได้ ถามผู้รู้ครับ ขอข้อเท็จจริงนะครับ ว่าอนาคต ยังมีมูลค่าเพิ่ม อีกหรือป่าว หรือ อิ่มตัวแล้ว ฝากด้วยครับ

รถมนตร์ดำมูลค่ามันอยู่ที่ใจครับ กำไรหรือขาดทุนไม่ต้องพูดถึง ถ้าึคุุณอยากมีึความสุขตลอดชีวิตต้องขี่ bmw

yelloc77's Avatar
    สถานที่
    ๛หมู..ณoก (.ฆoก.)๛ Pig pen outside ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ชั่วโมงซื้อ..................แป๊ปเดียว........ อยู่ถึงไหนยังไปถึงนั่น

ชั่วโมง ขาย............................................... .
    ไม่แป๊ปครับ....................................... ............
    แล้วแต่ความสามารถครับ

ขาดทุนยังต้องขาย ด้วยเหตุผล นานาประกา

ถ้าคิดจะซื้อเกร็งกำไร เงินขนาดนี้ เก็บไว้ดีกว่า ไม่ต้องจ่าย รับรองไม่ขาดทุน วิธีหาเงินเยอะแยะ

แต่ถ้าคิดจะขี่ด้วยใจรักจริง ไม่มีขาดทุนครับ
    กำไรใช้ กำไรประสบการณ์ กำไรที่ได้เจอเพื่อนคอเดียวกันมากมายได้แชร์ ได้รู้จักคนที่ชอบเหมือนๆเรา หลายหลาย สาขาอาชีพ มามีใจชอบใจรักสิ่งที่คล้ายๆกัน
    เราเคยทำอะไรไม่ได้ เมื่อก่อน เวลาเปลี่ยน เจอใครต่อใคร สิ่งที่ไม่เคยคิด ไม่มีหวัง มันกลับมามีหวัง มีหนทาง ในสาขาของตัวรถ ทะเบียน เครื่องยนต์ และฯลฯ
    ผมว่า คุ้มครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ) แค่นั่งมอง ก็มีความสุขแล้ว อนุญาติแชร์นะครับ ไม่ได้เก็บกด ไม่ได้อยากดีเด่นอะไร แค่มีมุมมองทางการสะสมคนนึง
    ***คนที่ผมรู้จักคนหนึ่ง แก แปดสิบกว่าแล้ว มี r69s ทะเบียน 1 คัน r60 อีก 1 คัน ขี่ไม่ได้แล้ว ไม่สามารถ สังขาลไม่ให้ แต่แกเช็ดทุกวัน วันไหนไม่ไหว สั่งหลานเช็ด มีคนจากทุกสารทิศมาขอซื้อ ผรั่งก็เคยมี คำตอบคำเดียว ไม่ขายครับ เท่าไรก็ไม่ขาย แกบอกมันคือชีวิตแก (คงไม่ต้องอธิบายต่อ)*** ไม่ได้ให้ติดยึด แต่ยกตัวอย่างให้ดูครับ สังขาลไม่เที่ยง ไม่มีอะไรเป็นของเรา

bmw ยี่ห้อนี้ คุณเกิดมาคุณเดินได้ พูดได้ คุณก็รู้จักเขาแล้ว
    bmw เขาเป็นรถคลาสสิคตัวจริง อย่างแท้จริง นวัตกรรมในรุ่นโน้น ที่ยังน่าหลงไหล น่าจับต้อง น่าทดลอง น่าสะสม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yelloc77 : 25-05-2013 เมื่อ 21:45

Junior Member eddycycles's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมสนใจr26 มากๆขอถามผู้รู้ว่าน่าเล่นน่าเก็บไหมครับผมอยู่แถวเก ษตรจะพอมีอู่ซ่อมใกล้ๆไหมครับ
    แล้วr26กับr27แตกต่างกันด้านไหนครับเห็นขายอยู่ในนี้ ราคาพอๆกันขอถามผู้รู้ว่าตัวไหนน่าเล่นกว่าขอบคุณล่ว งหน้าครับ

siam sangkang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yelloc77 อ่านข้อความ
    ชั่วโมงซื้อ..................แป๊ปเดียว........ อยู่ถึงไหนยังไปถึงนั่น

ชั่วโมง ขาย............................................... .
    ไม่แป๊ปครับ....................................... ............
    แล้วแต่ความสามารถครับ

ขาดทุนยังต้องขาย ด้วยเหตุผล นานาประกา

ถ้าคิดจะซื้อเกร็งกำไร เงินขนาดนี้ เก็บไว้ดีกว่า ไม่ต้องจ่าย รับรองไม่ขาดทุน วิธีหาเงินเยอะแยะ

แต่ถ้าคิดจะขี่ด้วยใจรักจริง ไม่มีขาดทุนครับ
    กำไรใช้ กำไรประสบการณ์ กำไรที่ได้เจอเพื่อนคอเดียวกันมากมายได้แชร์ ได้รู้จักคนที่ชอบเหมือนๆเรา หลายหลาย สาขาอาชีพ มามีใจชอบใจรักสิ่งที่คล้ายๆกัน
    เราเคยทำอะไรไม่ได้ เมื่อก่อน เวลาเปลี่ยน เจอใครต่อใคร สิ่งที่ไม่เคยคิด ไม่มีหวัง มันกลับมามีหวัง มีหนทาง ในสาขาของตัวรถ ทะเบียน เครื่องยนต์ และฯลฯ
    ผมว่า คุ้มครับ (ความคิดเห็นส่วนตัว ) แค่นั่งมอง ก็มีความสุขแล้ว อนุญาติแชร์นะครับ ไม่ได้เก็บกด ไม่ได้อยากดีเด่นอะไร แค่มีมุมมองทางการสะสมคนนึง
    ***คนที่ผมรู้จักคนหนึ่ง แก แปดสิบกว่าแล้ว มี r69s ทะเบียน 1 คัน r60 อีก 1 คัน ขี่ไม่ได้แล้ว ไม่สามารถ สังขาลไม่ให้ แต่แกเช็ดทุกวัน วันไหนไม่ไหว สั่งหลานเช็ด มีคนจากทุกสารทิศมาขอซื้อ ผรั่งก็เคยมี คำตอบคำเดียว ไม่ขายครับ เท่าไรก็ไม่ขาย แกบอกมันคือชีวิตแก (คงไม่ต้องอธิบายต่อ)*** ไม่ได้ให้ติดยึด แต่ยกตัวอย่างให้ดูครับ สังขาลไม่เที่ยง ไม่มีอะไรเป็นของเรา

bmw ยี่ห้อนี้ คุณเกิดมาคุณเดินได้ พูดได้ คุณก็รู้จักเขาแล้ว
    bmw เขาเป็นรถคลาสสิคตัวจริง อย่างแท้จริง นวัตกรรมในรุ่นโน้น ที่ยังน่าหลงไหล น่าจับต้อง น่าทดลอง น่าสะสม

ผมอ่าน แล้วรู้สึกได้เลยครับ ขอบคุณครับ พี่พูดถึง คุณลุง สุวัฒน์ หรือป่าวครับ ที่ระยอง อายุ 80 กว่าแล้ว

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม คือความฝันครับ การได้ขับรถที่ดีที่สุดรุ่นนึงที่ BMW R-SERIES เคยผลิตมา
    ใช้งานได้จริง ไม่จุกจิก งอแง เวลาขี่เดินทางไกล สมคำนิยาม สุนทรียภาพในการขับขี่
    รถมีราคากลางๆของมันอยู่ครับ ในตระกูล 50หรือ60 supply ในตลาดก็มีพอสมควรทั้งรถนอก รถไทย มีทะเบียนและNo-Book ฉะนั้นรถที่ทำไปเยอะย่อมออกได้ช้ากว่าแน่นอน แต่ถ้าเป็นสเปร์ ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพบอกว่า คนที่มีมันคุยราคากันไม่รู้เรื่อง เพราะรถมันมีไม่มาก คนไม่อยากปล่อย
    ลองพิจารณาดูครับ
    ความคิดผม ซื้อมาขี่เพราะชอบ น่าเก็บ แต่ถ้าไม่ได้ชอบซื้อมาเก็บอย่าซื้อครับ เชื่อเถอะแค่ได้ขี่ก็กำไรแล้วครับ ได้รู้ความแตกต่าง ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ คนใหม่ๆ กำไรทั้งนั้น

สถานที่
    ๛หมู..ณoก (.ฆoก.)๛ Pig pen outside ..
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ enola อ่านข้อความ
    สำหรับผม คือความฝันครับ การได้ขับรถที่ดีที่สุดรุ่นนึงที่ bmw r-series เคยผลิตมา
    ใช้งานได้จริง ไม่จุกจิก งอแง เวลาขี่เดินทางไกล สมคำนิยาม สุนทรียภาพในการขับขี่
    รถมีราคากลางๆของมันอยู่ครับ ในตระกูล 50หรือ60 supply ในตลาดก็มีพอสมควรทั้งรถนอก รถไทย มีทะเบียนและNo-Book ฉะนั้นรถที่ทำไปเยอะย่อมออกได้ช้ากว่าแน่นอน แต่ถ้าเป็นสเปร์ ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพบอกว่า คนที่มีมันคุยราคากันไม่รู้เรื่อง เพราะรถมันมีไม่มาก คนไม่อยากปล่อย
    ลองพิจารณาดูครับ
    ความคิดผม ซื้อมาขี่เพราะชอบ น่าเก็บ แต่ถ้าไม่ได้ชอบซื้อมาเก็บอย่าซื้อครับ เชื่อเถอะแค่ได้ขี่ก็กำไรแล้วครับ ได้รู้ความแตกต่าง ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆ คนใหม่ๆ กำไรทั้งนั้น

ok เลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sangkang อ่านข้อความ
    ผมอ่าน แล้วรู้สึกได้เลยครับ ขอบคุณครับ พี่พูดถึง คุณลุง สุวัฒน์ หรือป่าวครับ ที่ระยอง อายุ 80 กว่าแล้ว
    ไม่ใช่ครับ ลุงแกอยู่บ้านผม แต่คงจะคล้ายๆกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yelloc77 : 13-09-2013 เมื่อ 23:01

Bmw ไม่ใช่การลงทุนครับ
    ถ้าอยากลงทุนแบบซื้อปีนี้ และอีก 2 ปีขายได้กำไร ก็ไปซื้อ ทอง หรือ หุ้นเจ๋งๆ ดีกว่าครับ
    อย่ามาขี่ bmw เลยครับ

ผมว่า ทุกคนรู้คำตอบครับ ว่า bmw คืออะไร

รัก bmw ดังดวงใจ ครับผม
    อิอิ

Senior Member HAPPYLAMVESPA's Avatar
    สถานที่
    แลมเพลีย...! อิสระในการร่อนลงจอด
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน Bmw

Bmw ถ้าคุณได้รองแล้วจะติดใจ
    Lambretta only
    Schedules can change at any tim
    e.
    "พฤษชาติและสายธารแห่งชีวิต....ใบแห่งพฤกษานั้นบำบัด โรคภัยใ้ห้แก่มวลมนุษย์ "

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eddycycles อ่านข้อความ
    ผมสนใจr26 มากๆขอถามผู้รู้ว่าน่าเล่นน่าเก็บไหมครับผมอยู่แถวเก ษตรจะพอมีอู่ซ่อมใกล้ๆไหมครับ
    แล้วr26กับr27แตกต่างกันด้านไหนครับเห็นขายอยู่ในนี้ ราคาพอๆกันขอถามผู้รู้ว่าตัวไหนน่าเล่นกว่าขอบคุณล่ว งหน้าครับ
    ขออภัยลืมตอบครับ bmw สูบเดียวก็น่าใช้ครับ ทำจบก็วิ่งดีครับ ใช้งานได้จริงเช่นกัน แนะนำให้ใช้ r27 ดีกว่าครับ เพราะพัฒนาจุดด้อยบางส่่วนของ r26 มาแล้ว เท่าที่ทราบนะ ร้านซ่อมก็มีแถวงามวงค์วานกับลาดพร้าวครับ ลองเช็คดู เค้าซ่อมไม่เหมือนกันครับ

Member savage05's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sangkang อ่านข้อความ
    ชอบครับ...

Senior Member อิฐ mz's Avatar
    สถานที่
    RBK 125
    ขอบคุณ
    0

Bmw คือที่สุดของที่สุดแล้วครับ ผมเคยลองขี่ของพี่คนนึงมาครับ คำว่า(ค่า) กับ (ราคา)มันต่างกันเยอะมากๆนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

รถจะนำสังคมและประสบการณ์ที่ประเมินค่าไม่ได้มาให้เจ ้าของ
    จอดรวมหลายคันสวยมาก
    ผมคงแก่เป็นลุงและคงเป็นแบบลุง

Name:  16_01_2013_galaxy_customs_r1200R_03.jpg
Views: 1195
Size:  45.1 KB

Bookmarks