รถตดเวลาสตาร์ทครับ

ชื่อกระทู้: รถตดเวลาสตาร์ทครับ

Moojhahidean & Whiteline bramdas's Avatar
    สถานที่
    Mojha & whITELiNe ScoOte12CluB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถตดเวลาสตาร์ทครับ

รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์หน่อยครับ เวสผมเป็น สปริ้น 150 เหลี่ยม ก่อนทำมาจากช่างพิษณุโลกวิ่งเยี่ยมเลย แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันเริ่มมีปัญหาปัญหาคับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร เวลาสตาร์ทก็สตาร์ทไม่ค่อยติดต้องดึงโชคทุกครั้ง และยังตดอีกตั้งหาก เมื่อก่อนเป็นปัญหาแค่สตาร์ทอย่างอื่นยังปกติดี แต่ตอนนี้เร่งก็ไม่ค่อยขึ้นด้วยครับ เป็นอะไรไม่รู้ด้วยความรู้สึกมันเร่งไม่ขึ้นครับ มันอื้อๆๆ อะครับ รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ลองถอดหัวเทียนมาขัดก่อนน๊ะ แล้วก็ค่อยๆเคาะเขี้ยวหัวเทียนให้ชิดขึ้นอีกนิด ไม่ก็เปลี่ยนหัวเทียนใหม่เลย ไปร้านขายอะไหล่มอร์เตอร์ไซด์ธรรมดา แล้วบอกว่า หัวเทียน จมูกยาว(BP7) /\7
    ส่วนสตาร์ทยาก น่าจะลองล้างคาร์บิวดู แต่ผมว่ามันเป็นที่หัวเทียนน๊ะ
    เรื่องวิ่งไม่ออกเหมือนเก่า ลองถอดท่อมาบูชายันต์ครับ เผาให้เขม่าข้างในเป็นเถ้าให้หมด(ไม่มีควันออกแล้ว). ...ขณะเผาจะมีควันเยอะมาก อย่าวิ่งหนีน๊ะ อิอิ หรือไม่ก็รวยซื้อท่อใหม่เลย อันนี้โล่งแน่ๆ

My Bike running on LPG

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เช๊คระบบไฟครับ น่าจะทองขาวเคลื่อน (ชิดไป)
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมเป็น 64 คับเด๋วนี้สตาร์ทติดยากมาก ขัดหัวเทียนก็แล้วเช็คระบบไฟก็แล้ว จูนเครื่องก็แล้ว หายตอนทำเสร็จผ่านไปซักวันสองวันก็เอาอีกแระ กว่าจะไปทำงานได้
    เล่นซะปวดตีนเชียวล่ะ หอบเลยคับ ถ้าผมมองข้ามส่วนไหนไปบอกด้วยคับจ้าวววนาย
    อ่อน้ำมันก็เต็มนะคับem99

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ B_Bear อ่านข้อความ
    ของผมเป็น 64 คับเด๋วนี้สตาร์ทติดยากมาก ขัดหัวเทียนก็แล้วเช็คระบบไฟก็แล้ว จูนเครื่องก็แล้ว หายตอนทำเสร็จผ่านไปซักวันสองวันก็เอาอีกแระ กว่าจะไปทำงานได้
    เล่นซะปวดตีนเชียวล่ะ หอบเลยคับ ถ้าผมมองข้ามส่วนไหนไปบอกด้วยคับจ้าวววนาย
    อ่อน้ำมันก็เต็มนะคับem99
    ไฟครับ ปัญหาตดๆ อยู่ที่ไฟ ลองเปลี่ยนหัวเทียนดู แล้วเช็คไฟใหม่
    เพื่อนผมก็เจอปัญหา เพิ่งตั้งไฟไปแท้ๆ มันก็เป็นอีก
    ไปให้ช่างตั้งไฟ ขี่กลับบ้าน พอจะออกจากบ้านอีกที ตดอีกแล้ว สตาทไม่ติดอีกแล้ว
    เอ้าตั้งใหม่กัน พอตั้งใหม่ขี่ได้ขี่ไปกินนม พอจะกลับก็ไม่ติด ตดอีก
    ซื้อทองขาวใหม่เปลี่ยน หายยยยยยย สนิท

เปลี่ยนทองขาวกะหัวเทียน น่าจะหายแน่นอน
    (รถขี่ไม่ได้ซ่อมไม่ถึง 200 ครับ 555)

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

thank you คับพี่น้อง แร้วจะลองทำกันดูกะช่างที่รู้ใจจร้า
    คนขี่เวสป้าไทย เป็นมิตรกับคนขี่เวสป้าอื่นทั่วโลก

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทองขาวมันขยับรถมันก็ตดตุ๊บตั๊บปะดะดั๊บ ปังปัง

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

แต่ถ้าไม่ได้ใช่ทองขาวแล้วมันยังเป็นอ่ะ มันวูบอีกต่างหาก ตั้งแต่ไปยกเครื่อง em89 ถ้าขี่ขึ้นเขา เร่งไม่ขึ้นเลยต้องเร่งแล้วผ่อนตลอด แล้วรถตดนี้ก็เป็นตั้งแต่ เปลี่ยนท่อ เศร้าไปใหญ่ อาการหนัก
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Junior Member PARADOXZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องสาวเมืองเหนือมีอารายให้ซ่วยก็บอกเพ่ได้

ช่วยได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆนะน้อง ม่ายรู้น้องจะจำเพ่ได้ป่าว เพ่บ่าวเมืองใต้(เราเจอกันที่เชียงใหม่ไฮ) จากหนุ่มใส่แว่นคืนนั้นนนนนนนนนนนนนนน เอ๊ะคืนไหนem94

รูป รูป  

Senior Member staff_relax's Avatar
    สถานที่
    Lady classic Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARADOXZ อ่านข้อความ
    ช่วยได้จิงๆๆๆๆๆๆๆๆนะน้อง ม่ายรู้น้องจะจำเพ่ได้ป่าว เพ่บ่าวเมืองใต้(เราเจอกันที่เชียงใหม่ไฮ) จากหนุ่มใส่แว่นคืนนั้นนนนนนนนนนนนนนน เอ๊ะคืนไหนem94

อ่ะโห พี่ภูชิตเหรอ โหนั่งคิดตั้งนาน ก็ว่าใคร แหม ใส่หมวกจำไม่ได้ หล่อเกิ นๆ หายไปตั้งนานมะเจอเลยเนอะ สบายดีป่าวคะ รถขวัญ มีหลายอาการ ว่างๆมาช่วยซ่อมให้หน่อย ที่เชียงใหม่นะ อิอิอิ em88
    _ ~ ~ OnlY_GoD _Will_JudgE_mE ~ ~ _

Bookmarks