เรื่องของหมูครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องของหมูครับ

มาตรฐาน เรื่องของหมูครับ

คืออยากรู้ว่า รถผมมันซี 92 แล้วจะเปลี่ยนเป็นซี 95 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ที่ผมเข้าใจก็คือต้องเปลี่ยนเสื้อ แล้วตัวฝาเสื้อตัวบนและก็ข้อเหวี่ยงต้องเปลี่ยนมั้ย และก็เส้อซี 95 กับ 92 มันต่างกันยังไงคับ ผมมองๆแล้วมันก็เหมือนกัน วานผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicclub_92 อ่านข้อความ
    คืออยากรู้ว่า รถผมมันซี 92 แล้วจะเปลี่ยนเป็นซี 95 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ที่ผมเข้าใจก็คือต้องเปลี่ยนเสื้อ แล้วตัวฝาเสื้อตัวบนและก็ข้อเหวี่ยงต้องเปลี่ยนมั้ย และก็เส้อซี 95 กับ 92 มันต่างกันยังไงคับ ผมมองๆแล้วมันก็เหมือนกัน วานผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ
    ไม่ได้กวนนะคับ c92 ทำไงมันก็เป็น c95 ไม่ได้หรอกคับ ต่อให้เปลี่ยนเสื้อ ฝา ข้อเหวี่ยง แต่การตบเกรียก็ยังต่างกันอยู่ดีคับ ยกเว้นระบบเกรียของเบลลี่ คับ
    แต่ถ้าจะทำให้เป็น 150 cc จะต้องเปลี่ยนที่ว่ามาคับ จะได้แรงดี ส่วนเรื่องเสื้อ ฝา และข้อ 95 จะใหญ่กว่า 92 คับดูดีๆคัน

Bookmarks