*** เครื่องเหยียบคันสตาร์ไม่ลงเพราะจอดไว้นานแก้ยังไงคร ับ ***

ชื่อกระทู้: *** เครื่องเหยียบคันสตาร์ไม่ลงเพราะจอดไว้นานแก้ยังไงคร ับ ***

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *** เครื่องเหยียบคันสตาร์ไม่ลงเพราะจอดไว้นานแก้ยังไงคร ับ ***

*** เกิดปัญหาเครื่องเหยียบคันสตาร์ไม่ลง ก่อนหน้าสตาร์ติดดีไม่มีปัญหาจอดทิ้งไว้เฉยๆประมาณ 2 เดือน
    กะจะเอามาอุ่นเครื่องลองเหยียบคันสตาร์ไม่ลงแล้ว คาร์บูก็บิดไม่ขึ้นเหมื่อนกัน แก้ปัญหาไงดีครับ...

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คาร์บูรให้ถอดออกมาล้าง ถ้าลิ้นชักฟืดเเกะออกมาให้เอากระดาษทรายขัดลื่นหน่อย ครับ ส่วนคันสตาร์ทเหยียบไม่ลงให้เอาออโต้ลูปหรือน้ำมันเค รื่อง เทใส่ไปในรูหัวเทียนกับหน้าโรลก็จะดีครับ แล้วเอาบล็อกใส่ตรงน็อตจานไฟแล้วพยามหมุนให้ได้ครับใ ช้ค้นค่อยๆตอกหน่อย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    คาร์บูรให้ถอดออกมาล้าง ถ้าลิ้นชักฟืดเเกะออกมาให้เอากระดาษทรายขัดลื่นหน่อย ครับ ส่วนคันสตาร์ทเหยียบไม่ลงให้เอาออโต้ลูปหรือน้ำมันเค รื่อง เทใส่ไปในรูหัวเทียนกับหน้าโรลก็จะดีครับ แล้วเอาบล็อกใส่ตรงน็อตจานไฟแล้วพยามหมุนให้ได้ครับใ ช้ค้นค่อยๆตอกหน่อย
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำดีๆเดี๋ยวจะลองทำดู....
    แต่อยากรบกวนถามต่ออีกนิดว่าสาเหตุมันมาจากอะไรครับ. .
    แล้วเทออโต้ลูปลงไปในห้องเผาไหม้+หน้าโรลตารี่แล้ว เมื่อลูกสูบขยับได้แล้วรถจะสตาร์ทติดยากไหมครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ

เเวะเข้ามาอ่าน..สาเหตุเกิดจากการที่ลูกสูบไม่ได้ขยั บเป็นเวลานานม๊ากๆ ผิวของลูกสูบกับกระบอกสูบจะเเห้งเพราะไม่โดนสารหล่อล ื่น (2t) เป็นเวลานาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ""fm"" : 28-06-2013 เมื่อ 23:36

Member vespor's Avatar
    สถานที่
    ชนกลุ่มน้อย ปราจีน
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกัน

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ตามนั้นเลยครับ ส่วนสตาร์ทติดไม่ติดต้องดูด้วยว่าแหวนตายไหม แต่ถ้าไฟมาไล่ดีๆๆ น้ำมันลงคาร์บูรปกติ แหวนยังสภาพดีก็น่าจะติดครับ ถ้าจอดนาน ลูกปืนก้าน อาจมีเสียงดังนะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks