เซียน ตะแกง.....ซี

ชื่อกระทู้: เซียน ตะแกง.....ซี

Senior Member ซาก & เศษ's Avatar
    สถานที่
    ซาก & เศษ [ L.T.K ] - Long Time A Go KidS
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เซียน ตะแกง.....ซี

สวัสดีครับ อยากสอบถามว่าตะแกงตัวนี้มันไว้ใช้ทำอะไรครับ ...... พอดีเมื่อปีที่แล้วมี มีลูกค้าสั่ง ซี50 - 90 เข้ามาเยอะ และมีตะแกงแบบนี้ติดรถมา 1 อัน ตอนนั้นคิดว่าคนญี่ปุ่นคนใดคนนึงทำขึ้นมาใช้ละมั้ง .... อันแรกก็ประกอบติดรถและส่งไป เพราะผมจะขาย ประกอบส่งให้ ของจะครบตามรูปเสมอ ไม่ตัดของ อีกซะ 6 เดือนต่อมา ก็เจออีก 1 อัน ติด ซี70 มาอีก ก็เริ่มสงสัยแต่ไม่ได้ค้นข้อมูลเพราะรีบประกอบรีบส่ง ของ จนมาอีก 1 อัน แต่บังเอิญคร่าวนี้ ลูกค้าสุภาพสตรี บอกว่าไม่เอาตะแกงหลังนี้ เพราะมันเกะกะ เลยยกให้ผม นั่งมองมันมา 2 วันล่ะ สงสัยว่ามันไว้ทำอะไรกันแน่ ใครรู้บ้าง ? .....
    อันตรงกลางเป็น สปิง 2 ตัว แบ่งครึ่งเป้น 2 ชั้น ห่อด้วยยางย่น ส่วนอีก 2 อัน ซ้าย - ขวา เป็นยางย่น สูญญากาศ แขว่งได้แต่จะหนืด ๆ หน่อยพอกดจะมีลมพ่นออกมาแต่เบาแลหดช้า ลองเขย่าดู พื้นมันจะยุบ ๆ ยวบ ๆ เหมือนไม่ให้ของที่อยู่บนตะแกง เขย่าตามรถ ประมาณนั้น และทำจากเหล็กตันหมดเลยครับ หนักเอาเรื่องเลย คงไม่ได้เอาไว้ขนสัมภาระแน่นอน...

อย่าสนใจแต่คุณค่าของวัตถุ จนลืม สนใจคุณค่าของคนใกล้ตัว (เดี๋ยวมันจะตบกะบาลเอา)
    เล่นไปวัน ๆ
    OnE MaN ShoW
    เปลี่ยนเบอร์โทรเป็น 082-5427030 ครับ
    FB - ฺBonzainaji ตยางคานนท์
    mail - [email protected]
    เลขที่บัญชี - สุขสันต์ตยางคานนท์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัลระยอง 402-186718-8 ออมทรัพย์
    บ้านผมไม่ใช่ร้านขายรถนะครับ และผมก็ไม่ใช่พ่อค้าด้วยครับ

Senior Member ซาก & เศษ's Avatar
    สถานที่
    ซาก & เศษ [ L.T.K ] - Long Time A Go KidS
    ขอบคุณ
    0

ลืมบอกครับ ผมไม่ขายนะครับ คนให้เค้ากำชับมาว่าให้เก็บไม่ให้ขายครับ .... ^ ^
    อย่าสนใจแต่คุณค่าของวัตถุ จนลืม สนใจคุณค่าของคนใกล้ตัว (เดี๋ยวมันจะตบกะบาลเอา)
    เล่นไปวัน ๆ
    เปลี่ยนเบอร์โทรเป็น 082-5427030 ครับ
    เลขที่บัญชี - สุขสันต์ตยางคานนท์ ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัลระยอง 402-186718-8 ออมทรัพย์
    บ้านผมไม่ใช่ร้านขายรถนะครับ และผมก็ไม่ใช่พ่อค้าด้วยครับ

Senior Member nongc100's Avatar
    สถานที่
    hankha classic club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ตะแกงส่งของ ในร้านอาหารญี่ปุ่น พวกร้านโซบะ ประมารนี้ครับ
    แรงด้วยตัง พังด้วยมือ

ส่งของมาที่ นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    32 ม.5 ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคา จ.ชัยนาท 17130
    โทรมาที่ 0801157146 กรุณาอย่าเรียกพี่ เรียกคุณโหน่งเฉยๆพอครับ

เลขบัญชี 9802-758-752
    ชื่อ บัญชี นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    ธ.กรุงไทย สาขามหาวิทยาลัยราชภัฎนครสวรรค์

โอนแล้วจะโทรบอก

Senior Member CL65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สมกับเป็นเซียนโหน่งจริงๆ...ไม่ธรรมดาๆขอรูปประกอบหน ่อย...
    คลาสิกอยู่ที่ใจและความชอบของแต่ละบุคคล ไม่มีใครดีกว่าเด่นกว่าแต่ว่ามันอยู่ที่ใจ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ รุ่นพี่ที่ญี่ปุ่น ก็บอกแค่ว่าขายก๋วยเตี๋ยวก็งง เข้าใจล่ะ เอาไว้ขี่ส่งตามบ้านนี้เอง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  1773_442897705777800_1433656214_n.jpg
Views: 250
Size:  66.4 KB

ฟ้าสาง's Avatar
    สถานที่
    คนเดียวโดดเดี่ยว
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซาก & เศษ อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ อยากสอบถามว่าตะแกงตัวนี้มันไว้ใช้ทำอะไรครับ ...... พอดีเมื่อปีที่แล้วมี มีลูกค้าสั่ง ซี50 - 90 เข้ามาเยอะ และมีตะแกงแบบนี้ติดรถมา 1 อัน ตอนนั้นคิดว่าคนญี่ปุ่นคนใดคนนึงทำขึ้นมาใช้ละมั้ง .... อันแรกก็ประกอบติดรถและส่งไป เพราะผมจะขาย ประกอบส่งให้ ของจะครบตามรูปเสมอ ไม่ตัดของ อีกซะ 6 เดือนต่อมา ก็เจออีก 1 อัน ติด ซี70 มาอีก ก็เริ่มสงสัยแต่ไม่ได้ค้นข้อมูลเพราะรีบประกอบรีบส่ง ของ จนมาอีก 1 อัน แต่บังเอิญคร่าวนี้ ลูกค้าสุภาพสตรี บอกว่าไม่เอาตะแกงหลังนี้ เพราะมันเกะกะ เลยยกให้ผม นั่งมองมันมา 2 วันล่ะ สงสัยว่ามันไว้ทำอะไรกันแน่ ใครรู้บ้าง ? .....
    อันตรงกลางเป็น สปิง 2 ตัว แบ่งครึ่งเป้น 2 ชั้น ห่อด้วยยางย่น ส่วนอีก 2 อัน ซ้าย - ขวา เป็นยางย่น สูญญากาศ แขว่งได้แต่จะหนืด ๆ หน่อยพอกดจะมีลมพ่นออกมาแต่เบาแลหดช้า ลองเขย่าดู พื้นมันจะยุบ ๆ ยวบ ๆ เหมือนไม่ให้ของที่อยู่บนตะแกง เขย่าตามรถ ประมาณนั้น และทำจากเหล็กตันหมดเลยครับ หนักเอาเรื่องเลย คงไม่ได้เอาไว้ขนสัมภาระแน่นอน...

http://image.ohozaa.com/i/931/sIu7JX.jpg http://image.ohozaa.com/i/865/kl9CDl.jpg http://image.ohozaa.com/i/abc/H59nb4.jpg http://image.ohozaa.com/i/5f1/VHIjFu.jpg http://image.ohozaa.com/i/c19/ZEdwst.jpg http://image.ohozaa.com/i/77f/eqa0Uo.jpg

ถ้ามีอีกสักอันแบ่งให้ดวยนะครับ
    เจ้าของตาย ปรึกษาได้

ติดต่อหาเราที่ 085-7319503 ต้น ( GSM )
    หรือที่ [email protected]

นายไชยศักดิ์ สุธรรมสุขศิริ
    343 ถ.เทศา 2 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.กำแพงเพชร 62000
    โอนเงินที่ ธ.กรุงไทย สาขา กำแพงเพชร
    เลขบัญชี 620 030 741 5

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

สวยๆ ใช้ส่งเตี๋ยว
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณรูป และข้อมูลครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ .... ถ้ามีมาอีกจะขอลูกค้าไว้ แบ่งให้ครับ ...... รูป เด็ด มากเลยครับ สุดยอด
    เล่นไปวัน ๆ

Senior Member nongc100's Avatar
    สถานที่
    hankha classic club
    ขอบคุณ
    0
    2

แรงด้วยตัง พังด้วยมือ

ส่งของมาที่ นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    32 ม.5 ต.บ้านเชี่ยน อ.หันคา จ.ชัยนาท 17130
    โทรมาที่ 0801157146 กรุณาอย่าเรียกพี่ เรียกคุณโหน่งเฉยๆพอครับ

เลขบัญชี 9802-758-752
    ชื่อ บัญชี นาย ภาณุพงศ์ กิตติราษฎร์
    ธ.กรุงไทย สาขามหาวิทยาลัยราชภัฎนครสวรรค์

โอนแล้วจะโทรบอก

Bookmarks