อยากรู้เรื่อง super อ่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้เรื่อง super อ่ะ

Senior Member สนิม-2-ล้อ's Avatar
    สถานที่
    Mushroom Scooter Gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้เรื่อง super อ่ะ

ดูรถ super แท้ไม่แท้ดูตรงไหนมั่งครับ แตกต่างกับ sprint ตรงไหนมั่งคับ ใครรู้ช่วยตอบที

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องดูที่ว่าเจ้าของเค้าไส่กางเกงไนสีเเดงอะเปล่าถ้า ไส่อะเเท้ชัวร์

ต้องดูที่ว่าเจ้าของเค้าไส่กางเกงไนสีเเดงอะเปล่าถ้า ไส่อะเเท้ชัวร์ 555+

ไครรู้บอกด้วยนนะอยากรู้เหมือนกัน

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ประการแรกเลยนะคับ เลขโครงเลขเครื่องคับต้องเป็น Vbc
    และก็บังโคลนน่า ฝากระโปรงขีดจะน้อยกว่าสปิ้น กากาบาทในเกะจะมีจุดตรงกลาง
    (อันนี้เคยเห็นแต่ในรุ่นที่เป็นใบโพคับ ที่เป็นตัวพีไม่มีคับ) ล้อ 8 ไม่มี10
    หัวกลมเล็กเท่า64 หัวเหลี่ยมก็มีแต่ไมล์จะเป็นเหมือนสปิ้นหัวโต
    ปล.ผมรู้มาแค่นี้คับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ต้องขอโทษด้วย
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Junior Member pond's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    ประการแรกเลยนะคับ เลขโครงเลขเครื่องคับต้องเป็น Vbc
    และก็บังโคลนน่า ฝากระโปรงขีดจะน้อยกว่าสปิ้น กากาบาทในเกะจะมีจุดตรงกลาง
    (อันนี้เคยเห็นแต่ในรุ่นที่เป็นใบโพคับ ที่เป็นตัวพีไม่มีคับ) ล้อ 8 ไม่มี10
    หัวกลมเล็กเท่า64 หัวเหลี่ยมก็มีแต่ไมล์จะเป็นเหมือนสปิ้นหัวโต
    ปล.ผมรู้มาแค่นี้คับ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ต้องขอโทษด้วย
    ฝากะโปงด้านเครื่องมี 5 ขีด คับ หัวเล็กกว่าสปิ้น แต่ใหญ่และเหลี่ยมก่า 64 น้อยนึง ไมล์เหมือนสปิ้นทั้งหัวกลม และเหลี่ยมด้านเครื่องเนี่ย ผมไม่ค่อยรู้ เพราะของผมเป็น พีเอ็ก รอผู้รู้อีกที น่าใช้นะคับน่าใช้

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ซุปเปอร์ยังมีปลอมกันอีกรึ

My Bike running on LPG

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มีดิครับรถไม่ได้โหลเหมือน 64 อ่ะ ...... ซูเปอร์มีน้อยหายากสวยด้วยอ่ะนะ..
    คันจะเล็กกว่าสปริ้น ทั้งโครงผฝาข้าง ข้างเครื่อง สปริ้น 6 ซูเปอร์ 5 หัวเล็กกว่า ล้อแปด 8 แต่ไมล์ใช้ได้เหมือนกัน.. บังโคลนหน้าก็เล็กกว่านะครับ... ผิดถูกไงโทดทีนะคร้าบ...
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]