แนะนำมือใหม่หน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แนะนำมือใหม่หน่อยคับ

Junior Member
    สถานที่
    ไม่มีใครให้เข้าอะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำมือใหม่หน่อยคับ

em95 คือตอนนี้ผมสนใจsr แต่ไม่มีข้อมูลไม่มีความรู้เลยอะคับอยากให้แนะนำหน่อ ย
    1.งบประมาณ40000พอไหวไหมคับเอาแบบใช้ได้เลย
    2.ถ้าเป็นรถอินวอยแล้วจะคุยกับตำรวจยังไงดีคับเวลาโด นจับ
    3.ถ้าซื้อรถตามที่มาจอดขายที่รัชดาไว้ใจได้ไหมคับหรื อแนะนำที่ไหนดี(ตามงบที่บอกอะคับ)อยากได้แบบแต่งถายน อกแล้วเครื่องทุกอย่างเดิมหมดอะคับ(ไม่เน้นแรง)
    4.การบำรุงรักษายากไหมคับเหมื่อนรถเล็กทั้วไปไหม(คือ เคยใช้พวก c 70 k125)
    ช่วยหน่อยคับขายรถเดิมได้หมดคงได้เป็นสาวกsrอีกคนคับ
    /\2 /\2 อยากได้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วรุ่นเนี้ย........(แม่มป่า นนี้ตูยังไม่ได้เลย):D :D

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตากลม ยินดีต้อนรับครับ

1.งบประมาณ40000พอไหวไหมคับเอาแบบใช้ได้เลย
    2.ถ้าเป็นรถอินวอยแล้วจะคุยกับตำรวจยังไงดีคับเวลาโด นจับ
    3.ถ้าซื้อรถตามที่มาจอดขายที่รัชดาไว้ใจได้ไหมคับหรื อแนะนำที่ไหนดี(ตามงบที่บอกอะคับ)อยากได้แบบแต่งถายน อกแล้วเครื่องทุกอย่างเดิมหมดอะคับ(ไม่เน้นแรง)
    4.การบำรุงรักษายากไหมคับเหมื่อนรถเล็กทั้วไปไหม(คือ เคยใช้พวก c 70 k125)

ช่วยแบ่งเบาภาระพี่ปัน รู้อะไรน้องคนนี้ก็จะช่วยตอบให้ครับผม

1. เท่าที่ผมดูตอนนี้ราคาส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 45 อ่ะครับเดิมๆบิ้วมาแล้ว ถ้า 40 นี่คงอาจจะต้องหาจากชายไทยชกรรณ์คนใดคนหนึ่ง ในประเทศนี้ครับ
    2. เมื่อโดนจับ ยิ้ม ไว้ก่อนพ่อสอนไว้เลยฮะ คุยกับพี่เค้าดีๆครับ คารมเป็นต่อ เสียค่าปรับเป็นรอง ส่วนมากก็อาจจะโดนแค่ข้อหาไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนครับ เสียค่าปรับที่โรงพักได้เลย
    3. อ๋อ ผมเด็กต่างจังหวัดครับพี่ รอพี่ๆ มาตอบให้นะครับ
    4. การบำรุงรักษาไม่ยากเลยครับ sr ไม่ค่อยมีปัญหาสักเท่าไหร่ มีก็อาจจะเล็กๆน้อยๆ
    ฉายามัน ถึก ควาย ทุย ฮะเจ้าตัวนี้

*ผม เป้ ฮะ ถ้าตอบอ่ะไรผิดพลาดไปต้องขอโษทีนะครับ รอพี่ๆมาตอบอีกทีก็ได้ครับ เพื่อความถูกต้อง 100 %
    Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lucifer_flee อ่านข้อความ
    ตากลม ยินดีต้อนรับครับ

ช่วยแบ่งเบาภาระพี่ปัน รู้อะไรน้องคนนี้ก็จะช่วยตอบให้ครับผม

1. เท่าที่ผมดูตอนนี้ราคาส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 45 อ่ะครับเดิมๆบิ้วมาแล้ว ถ้า 40 นี่คงอาจจะต้องหาจากชายไทยชกรรณ์คนใดคนหนึ่ง ในประเทศนี้ครับ
    2. เมื่อโดนจับ ยิ้ม ไว้ก่อนพ่อสอนไว้เลยฮะ คุยกับพี่เค้าดีๆครับ คารมเป็นต่อ เสียค่าปรับเป็นรอง ส่วนมากก็อาจจะโดนแค่ข้อหาไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนครับ เสียค่าปรับที่โรงพักได้เลย
    3. อ๋อ ผมเด็กต่างจังหวัดครับพี่ รอพี่ๆ มาตอบให้นะครับ
    4. การบำรุงรักษาไม่ยากเลยครับ sr ไม่ค่อยมีปัญหาสักเท่าไหร่ มีก็อาจจะเล็กๆน้อยๆ
    ฉายามัน ถึก ควาย ทุย ฮะเจ้าตัวนี้

*ผม เป้ ฮะ ถ้าตอบอ่ะไรผิดพลาดไปต้องขอโษทีนะครับ รอพี่ๆมาตอบอีกทีก็ได้ครับ เพื่อความถูกต้อง 100 %
    ที่น้องเป้ว่ามาก็ถูกแล้วครับ ขอบคุณน้องเป้ด้วยนะจ๊ะ พี่จะเพิ่มเติมในส่วนของรัชดาให้ล่ะกัน
    ถ้าจะซื้อที่รัชดาก็ดูเอกสารอินวอยล์ให้ละเอียดหน่อย ครับ ทั้งเครื่องทั้งเฟรม ย้ำต้องมีทั้งเครื่องและเฟรมนะครับ ไม่งั้นอินวอยล์ไม่ครบครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ที่น้องเป้ว่ามาก็ถูกแล้วครับ ขอบคุณน้องเป้ด้วยนะจ๊ะ พี่จะเพิ่มเติมในส่วนของรัชดาให้ล่ะกัน
    ถ้าจะซื้อที่รัชดาก็ดูเอกสารอินวอยล์ให้ละเอียดหน่อย ครับ ทั้งเครื่องทั้งเฟรม ย้ำต้องมีทั้งเครื่องและเฟรมนะครับ ไม่งั้นอินวอยล์ไม่ครบครับ
    em95 ขอบคุญคุนเป้แล้วก็พี่ papaya(ไม่รู้ชื่ออะไร)แล้วอินวอยมันมีโอกาศเปลี่ยนเ ป็นทะเบียนไหมคับ
    ผมคงต้องซื้อจากชายไทยชกรรณ์คนใดคนหนึ่งละคับ แล้วเครื่องจะดูยังไงคับว่ายังokอยู่(คือไม่อยากได้ม าแล้วต้องซ่อมอีก)
    ป.ล.ถ้าจะซื้อรบกวนช่วยดูได้ไหมem87
    /\2 /\2 อยากได้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วรุ่นเนี้ย........(แม่มป่า นนี้ตูยังไม่ได้เลย):D :D

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c70 mods อ่านข้อความ
    em95 ขอบคุญคุนเป้แล้วก็พี่ papaya(ไม่รู้ชื่ออะไร)แล้วอินวอยมันมีโอกาศเปลี่ยนเ ป็นทะเบียนไหมคับ
    ผมคงต้องซื้อจากชายไทยชกรรณ์คนใดคนหนึ่งละคับ แล้วเครื่องจะดูยังไงคับว่ายังokอยู่(คือไม่อยากได้ม าแล้วต้องซ่อมอีก)
    ป.ล.ถ้าจะซื้อรบกวนช่วยดูได้ไหมem87
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa
    เรื่องข้อมูลลองไปอ่านเปิดตำนานที่ผมได้ทำไว้ตามนี้ค รับ น่าจะได้ความรู้มากขึ้น http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57556

เรื่องวิธีการเลือกซื้อรถคุณควรรู้ก่อนว่าจะเลือกรถป ระมาณปีไหนดี การดูเราก็ดูจากสภาพภายนอกของเครื่องก่อน ดูเฟรมว่ามีคดหรือดุ้งรึปล่าว สังเกตูที่คอเฟรมครับเพราะส่วนใหญ่รถที่ชนมาจะดุ้งที ่คอเฟรมครับ แล้วก็ดูรายละเอียดโดยรวม ว่ามีการซึมของน้ำมันที่จุดไหนบ้างรึปล่าว โช๊คหน้าหลังรั่วซึมมีตามดรึไม่ แล้วก็ลองเตรื่งฟังเสียงเดินเบาว่ามีอาการสะดุดไม๊ เสียงดังจากเครื่องโดยปกติเอสอาร์จะมีเสียงวาวล์ดังใ ห้ได้ยินแต่ไม่ดังมากนะครับ
    เอกสารอินวอยล์ที่มีมาจะต้องมีทั้งของเครื่องและเฟรม ใบเสร็จรับเงินจากโกดังที่จะออกเป็นชื่อผู้ซื้อ เอกสารเกี่ยวกับการผ่านของๆโกดัง เอกสารกรมศุลกากร สังเกตุดูด้วยว่า เลขเครื่องเลขเฟรมที่อยู่ในชุดอินวอยล์มีการแก้ไขรึป ล่าว
    ค่าทำทะเบียนที่ผมพอรู้อยู่น่าจะประมาณ50,000บาทครับ ไม่ทำก็ได้ครับแต่ตำรวจจับได้แต่ทางแถวบ้านคุณเค้าอา จะไม่ค่อยยุ่งก็ได้ครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องที่จะให้พี่ปัน(PaPaYa)ไปดู ยังไงลองติดต่อพี่เค้าอีกทีนะครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c70 mods อ่านข้อความ
    การจะทำทะเบียนต้องใช้อินวอยล์ทำครับ มีโอกาสแน่นอนครับแต่ต้องมีเงินด้วยครับเพราะราคาค่า ทำทะเบียนซื้อรถได้อีกคันครับ
    ถ้าพี่ว่างจะไปช่วยดูให้ครับไม่มีปัญหา ติดต่อมาได้ ที่086-3865797 ปันครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    การจะทำทะเบียนต้องใช้อินวอยล์ทำครับ มีโอกาสแน่นอนครับแต่ต้องมีเงินด้วยครับเพราะราคาค่า ทำทะเบียนซื้อรถได้อีกคันครับ
    ถ้าพี่ว่างจะไปช่วยดูให้ครับไม่มีปัญหา ติดต่อมาได้ ที่086-3865797 ปันครับ
    ขอคุนคับพี่ปัน ถ้าจะซื้อคงต้องรบกวน (คงเป็นที่รัชดาคับราคานี้)

sr ที่มีทะเบียนตอนนี้ที่วิ่งบนท้องถนนนี้ เค้าใช้ทะเบียนสวมเอาใช้ไหมครับ

Bookmarks