[ เตือน ] โจนมาอีกแล้วครับ........... แก่งคอยสระบุรี - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: โจนมาอีกแล้วครับ........... แก่งคอยสระบุรี

Junior Member tongssp's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

ดัน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรา 341 ผู้ใดโดยทุจริต หลอกลวงผู้อื่นด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จ หรือปกปิดข้อความจริงซึ่ง

ควรบอกให้แจ้ง และโดยการหลอกลวงดังว่านั้นได้ไปซึ่งทรัพย์สินจากผู้ ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม หรือทำให้ผู้

ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สามทำ ถอน หรือทำลายเอกสารสิทธิ ผู้นั้นกระทำความผิดฐาน?้อโกง ต้องระวางโทษ

จำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 342 ถ้าในการกระทำความผิดฐานฉ้อโกง ผู้กระทำ

(1) แสดงตนเป็นคนอื่น หรือ

(2) อาศัยความเบาปัญญาของผู้ถูกหลอกลวงซึ่งเป็นเด็ก หรืออาศัยความอ่อนแอแห่งจิตของผู้ถูกหลอก ลวง

ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา 343 ถ้าการกระทำความผิดตามมาตรา 341 ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จต่อ

ประชาชน หรือด้วยการปกปิดความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาช น

ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ถ้าการกระทำความผิดดังกล่าวในวรรคแรก ต้องด้วยลักษณะดังกล่าวในมาตรา 342 อนุมาตราหนึ่ง

อนุมาตราใดด้วย ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่หนึ่งพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่

พันบาท ......

...... มาตรา 348 ความผิดในหมวดนี้ นอกจากความผิดตามมาตรา 343 เป็นความผิดอันยอมความได้

ข้อหาฉ้อโกง จำนวนเงินไม่ใช่สาระสำคัญ (ตัวบท...โดยการหลอกลวงดังว่านั้นได้ไปซึ่งทรัพย์สิน จากผู้

ถูกหลอกลวงหรือบุคคลที่สาม)

500 - 1000 บาท ก็แจ้งความได้ถ้ายังอยู่ในอายุความ 3 เดือนนับแต่รู้ว่าถูก หลอกและรู้ตัวผู้กระทำความผิด ขอให้เข้าองค์ประกอบความผิด...มี

1.คนร้าย ( ตัวบทบอกว่า .. ผู้ใด )

2.มีการหลอกลวง ( ตัวบทบอกว่า .. โดยทุจริต หลอกลวง ) ด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จ หรือ ปกปิดข้อความจริงซึ่งควรบอกให้แจ้ง

3.ได้ไปซึ่งทรัพย์สิน จะเป็นเงินหรือสิ่งของ อะไรก็ได้ หรืออื่นๆ ตามตัวบท

4.มีผู้เสียหาย หรือผู้ถูกหลอก

นำหลักฐานการถูกหลอกเท่าที่มีได้แจ้งความที่ท้องที่ท ี่เกิดเหตุ เช่น เราดูอินเทอร์เน็ตที่บ้าน โอนเงิน เข้าธนาคารใกล้ที่บ้าน ก็ไปแจ้งความที่โณงพักใกล้ๆบ้าน นั้นแหละครับ ยิ่งถ้าผู้ใด (คนร้าย) ได้กระทำด้วยการแสดงข้อความอันเป็นเท็จต่อประชาชน หรือด้วยการปกปิดความ จริงซึ่งควรบอกให้แจ้งแก่ประชาชน ( ประกาศโฆษณาชวนเชื่อ ) ยิ่งเป็นความผิดยอมความไม่ได้ หลังจากแจ้งความแล้ว เจ้าหน้าที่ตำรวจจะออกหมายเรียกผู้ต้องสงสัยดังกล่าว มาพบที่สถานีตำรวจ ถ้า ผู้ต้องสงสัยไม่มาพบเจ้าหน้าที่ ก็จะมีเหตุให้ต้องสงสัย ทำให้ขออนุมัติออกหมายจับได้ หมายจับจะมีอายุความ 5 ปี สำหรับติดตามตัวคนร้าย เมื่อใดผู้เสียหายพบตัวก็สามารถชี้และยืนยันให้จับกุ มคนร้ายได้ทันที

เตือนครั้งที่หนึ่ง
    ผมเตือนคุณแล้วนะครับ ตอนนี้ผมรวบรวมข้อที่คุณฉ้อโกงไว้แล้วนะครับ
    เท่าที่รวบรวมได้ตอนนี้มี สามคนที่เข้าร่วม คดีมีผลเป็นรายบุคลนะครับ
    สามคดี โทษจะนำมารวมกัน เช่นคุณโดนคดีละหนึ่งปี สามคดีก็เท่ากับสามปี และโทษปรับก็เช่นกัน
    คุณจะโดนค่าปรับเข้าศาลด้วย แล้วทางผู้เสียหายสามารถฟ้องเป็นคดีแพ่ง เพื่อเรียกค่าเสียหายเพิ่มได้นอกเหนือจากค่าปรับที่ค ุณเสียไปแล้วนะครับ ลองคำนวนดูนะครับ ว่าคุ้มป่าว

2013/7/11 เริงฤธิ์ กัลยาณมิตร ณ อยุทธยา

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aodpa99 อ่านข้อความ
    ช่วยแชร์กันหน่อยคับ มันหลอกขายยางมอไซค์
    เรื่องมีอยู่ว่านาย คธาเทพ เผ่าจันทึก ได้ลอกขายยางมอไซค์ให้ น้องผม โอนไปเป็นจำนวน 5000 บาท
    แล้วไม่ส่งยางมาให้ครับ ตั้งแต่วันที่ 25/6/56
    ตอนแรกบอกว่าส่งพัสดุแบบธรรมมดามารอมา7วัน เขาบอกว่าของตีกลับ ล่าสุดเมื่อวาน 10/6/56 บอกว่าส่มาทางรถตู้ จากแก่งคอยสระบุรี มาที่พระราม2 เขาให้เบอร์รถตู้มาแต่ติดต่อไม่ได้ รถตู้ก็ไม่โทรมา
    โทรไปหานาย คธาเทพ เข้าก็รับบายเบียงไปเรื่อย บอกว่าจะโอนเงินคืนมา แต่ลีลาคับ
    เบอร์ โทรของมัน 084 7753916 ที่อยู่ในเฟคบุ๊ค แก่งคอยสระบุรี ผ่ากด้วยนะครับ คนใหนอยู่สระบุรี ช่วยด้วนคับ
    วันที่ทำรายการ: 25/06/2013 21:24:32
    เลขที่รายการ: 130625212463784
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-12280-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: Siam Commercial Bank
    เพื่อเข้าบัญชี: 579-2-69391-5
    ชื่อบัญชี: WANTANA KAEWD
    จำนวนเงิน (บาท): 5,000.00

พรุ้งนี้จะไปแจ้งความครับ ขับ 2 ล้อด้วยกันไม่น่ามาทำแบบนี้ครับ
    เดี๋ยวส่วนเรื่องด้านกฏหมายว่ากันไปตามที่ผมแจ้งไปเบ ื่องต้นนะครับ
    ส่วนของผมเดี๋ยวแจ้งความแล้วจะเอาบันทึกประจำวันมาให ้ชมนะครับ
    เรื่องนี้ไม่จบง่ายนะครับ.....! ยังไงผมต้องลากเอาคนทีร่วมกันฉ้อโกงมาให้ได้ครับ รวมทั้งเจ้าของบัญชีที่ได้รับเงินไปด้วยนะครับ
    เตือนคุณแล้วนะครับ คดีอาญายอมความไม่ได้นะครับ เดินหน้าอย่างเดียว

mong2539's Avatar
    สถานที่
    บางบอน
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

ช่วงนี้งานไม่ค่อยมีว่างซะด้วย
    ถ้าจะไปเที่ยวสระบุรีชวนผมด้วยนะครับ
    ผมไปจริงนะไม่ล้อเล่น

foei_88's Avatar
    สถานที่
    ....
    ขอบคุณ
    0
    2
    2 (100%)

ผมก้อโดนครับ 4100 3เดือนแระยังไม่ได้คืนเลย
    ติดต่ิอ๐fai_47@hotmail.com......

....0897611232...
    ...เฟยครับ....

ชื่อ.Kalunyoo ketkaew
    เลขบัญชี137-2-09838-2
    สาขาประชานิเวศน์1
    ธนาคารทหารไทย

[ ขาย ] .แฮนจับโชค.26.27.30.31.33.มิล.กระจกแต่ง.ไมล์.ไฟท้า ย.ไฟเลี้ยว.ฝาถังน้ำมัน..อะไหล่ต่างๆ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...8#post10119835

หาอะไหล่ชิ้นไหนลองโพสถามในกระทู้ได้นะครับ

Senior Member aodpa99's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ใครเคยโดนนายคธาเทพ โกงไว้ มาลงรายชื่อได้เลยครับ เก็บเอกสารไว้ด้วยนะครับ
    Mail - aodpa_@hotmail.com
    [SIZE=4]

หรือเฟคบุ๊คมาที่ http://www.facebook.com/pages/OK-Eas...05105846238406

ขาย ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ปลอกมือประกับ กระจก เบาะสปริง ถัง ล้อ อื่นๆ แต่ง old school/ bobber......... http://www.thaiscooter.com/forums/sh...8#post11775338

Senior Member เวสป้าน้อย's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

ลากมันออกมาทั้งเเก๊งค์เลยครับ งานนี้มีหลายคนเเน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เวสป้าน้อย : 15-07-2013 เมื่อ 14:43
    "impossible's nothing" ธนาคารไทยพานิช์เลขบัญชี 076-269180-4 นาย ชนะพล ทองสุข

mong2539's Avatar
    สถานที่
    บางบอน
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

วันนี้ได้คุยกับคุณmoo pre
    ว่ามีบางท่านได้โทรเข้ามาหาว่าใครโดนอะไรกันบ้าง ขอเวลารวมกลุ่มลงขันกันคร่าวๆ ไม่มีล้มแน่

เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ slipknot-elc อ่านข้อความ
    ผมเหนหน้าไอน้องคนนี้บ่อยครับ
    แต่คงช่วยจับจิงๆ จังๆไม่ได้นะพี่ 036251921-2, 036244040 โทรไปเบอร์ สภอ แก่งคอยเลยน๊ะคับ แล้วลองคุยกับเจ้าหน้าที่เขาเลยนะพี่
    เพราะช่วงนี้ ตำรวจแก่งคอยเขาจับเรื่องพวกรถเก่าอย่างจิงจังเลยครั บ ขอให้จับได้ไวๆน๊ะครับพี่
    พอดีผมได้คุยกับทางคุณ Mong2539 แล้วได้ข้อสรุปกันว่าเรื่องนี้จะทำให้เป็นกรณีตัวอย่ างสำหรับในวงการรถโบราณ ว่าจะต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เพราะว่าคดีมีอายุความ5ปี
    น่าจะพอให้ตามจับตัวมันมาดำเนินคดีได้ครับ ยังไงอาจจะต้องขอความร่วมมือในการชี้เป้าให้หน่อยนะค รับ ฝากแจ้งถึงคุณ โอ๋ และเจ้าของบัญชี ที่ชื่อ Ms.wantana kawdee 5792693915 ด้วยนะครับ งานนี้ยาวนะครับ ไม่จบง่ายๆแน่ ยังก็ต้องดำเนินคดีให้ได้ครับ ผมเตือนคุณแล้วว่าเงินที่โกงไปมันไม่คุ้มกับอนาคตคุณ หลอกไม่ฟังกันเองนะครับ

Senior Member tuddam's Avatar
    ขอบคุณ
    2
    0

เอ้ ผมเห็นลงกระทู้รับบิ้วมอไซด์สูบตั้งอยู่นะ มีเฟสด้วยในกระทู้
    จำหน่ายอุปกรณ์ติดแอร์รถยนต์ทุกชนิดครับ

ฝากเพจร้านด้วยคับ https://www.facebook.com/air.car.classic

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...3#post10490863

ลูกค้าที่ pm มาหลังไมค์เพื่อสอบถามอะไหล่ช่วยใส่เบอร์โทรให้ด้วยค รับ

ก็อต ดอนเมือง ยินดีให้บริการครับ

Junior Member Rinnry's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

uppp

Senior Member aodpa99's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

[SIZE=4]

หรือเฟคบุ๊คมาที่ http://www.facebook.com/pages/OK-Eas...05105846238406

ขาย ไฟท้าย ไฟเลี้ยว ปลอกมือประกับ กระจก เบาะสปริง ถัง ล้อ อื่นๆ แต่ง old school/ bobber......... http://www.thaiscooter.com/forums/sh...8#post11775338

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    1
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moo-pre อ่านข้อความ
    พอดีผมได้คุยกับทางคุณ Mong2539 แล้วได้ข้อสรุปกันว่าเรื่องนี้จะทำให้เป็นกรณีตัวอย่ างสำหรับในวงการรถโบราณ ว่าจะต้องดำเนินคดีให้ถึงที่สุด เพราะว่าคดีมีอายุความ5ปี
    น่าจะพอให้ตามจับตัวมันมาดำเนินคดีได้ครับ ยังไงอาจจะต้องขอความร่วมมือในการชี้เป้าให้หน่อยนะค รับ ฝากแจ้งถึงคุณ โอ๋ และเจ้าของบัญชี ที่ชื่อ Ms.wantana kawdee 5792693915 ด้วยนะครับ งานนี้ยาวนะครับ ไม่จบง่ายๆแน่ ยังก็ต้องดำเนินคดีให้ได้ครับ ผมเตือนคุณแล้วว่าเงินที่โกงไปมันไม่คุ้มกับอนาคตคุณ หลอกไม่ฟังกันเองนะครับ

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

ขอบคุณ
    0
    0

อับ
    [SIZE=4]

purin_c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ดันไปครับ
    ติดต่อผมได้เลยนะครับ 086-2265067 ปุ๊ ครับ

ซื่อสัตย์ จริงใจ สบายใจทั้งคนซื้อและคนขาย

นายปุริญ ปุญญะฐิติ รหัส 523160008-9

คณะ เทคโนโลยี สาขา เทคโนโลยีชีวภาพ มหาวิทยาลัยขอนแก่น

ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 980-1-22969-1 สาขามหาวิทยาลัยขอนแก่น

Bookmarks