...สอบถามข้อมูลกระดิ่งทองเหลือง...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ...สอบถามข้อมูลกระดิ่งทองเหลือง...

Junior Member mekdesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...สอบถามข้อมูลกระดิ่งทองเหลือง...

รบกวนหน่อยครับ..อยากทราบเป็นของยี่ห้ออะไรผลิตที่ไห น เป็นกระดิ่งทองเหลืองทั้งตัวเเละฝาชุบนิกเกิ้ล ฝาอีกด้านมีลงอีนาเมลสี เเต่เลือนลางเเล้ว...อาจมีพี่ๆที่รู้ข้อมูล...ขอบคุณ ครับ

รูป รูป  

Junior Member mekdesign's Avatar
    ขอบคุณ
    0

......................................

ขอบคุณ
    0

...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mekdesign อ่านข้อความ
    รบกวนหน่อยครับ..อยากทราบเป็นของยี่ห้ออะไรผลิตที่ไห น เป็นกระดิ่งทองเหลืองทั้งตัวเเละฝาชุบนิกเกิ้ล ฝาอีกด้านมีลงอีนาเมลสี เเต่เลือนลางเเล้ว...อาจมีพี่ๆที่รู้ข้อมูล...ขอบคุณ ครับ
    ที่จริงเห็นกระทู้ตั้งแต่ปีที่แล้วนะครับ แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกระดิ่งเท่าไหร่ครับ

ดูจากงานแล้ว โดยส่วนตัว คิดว่าเป็นงาน เยอรมันครับ

ลองเปรียบเทียบ ดูครับ

ผมไม่ถนัดสายเยอรมันครับ ส่วนยี่ห้อหายังไม่เจอครับ

ยังไงรบกวนถ่าย รูปรายละเอียดหลายๆมุมหน่อยครับ

โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : new_hudson สำหรับกระทู้นี้ :

paiboon (25-01-2014)

กระทู้นี้ผมก็เคยเข้ามาดูอยู่แต่หาข้อมูลให้ไม่ได้ ผมจำได้ว่าเมื่องาน ครบรอบ 750 ปีเมืองเชียงรายที่ไปร่วมงานกัน จำได้ว่า พี่ต่อ ลำปาง ที่เอาของมาแบขายกัน เหมือนจะมีแบบนี้ลูกนึงเป็นกระดิ่งกลองแต่ไม่สมบูรณ์ ฝาไม่ครบขาดหนึ่งข้าง และผมก็เคยจำได้ว่าเคยเห็นผ่านตาอยู่ในอีเบย์ลูกนึง น่าจะลงขายประเทศฝรั่งเศสหรือเยอรมันแบบที่รักษ์บอกน ี่ละครับ แต่ข้อมูลไม่ชัวร์เลยไม่กล้าการันตรี

สบายดีนะรักษ์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย YUT MCOT : 25-01-2014 เมื่อ 18:25

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    สบายดีนะรักษ์

เน้นเลยนะครับ 55555

สบายดีครับผม สบายดีเช่นกันนะครับพี่ ช่วงนี้ พยายามเอาโบราณมาปั่นครับ เงียบเกินครับ

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด น่าจะได้เจอกันงาน พี่เอฟ 1 มี.ค.57 นี้นะ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 25-01-2014 เมื่อ 21:20
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

Bookmarks