[ แนะนำ ] สอบถามเพื่อนๆเรื่องการซ่อม

ชื่อกระทู้: สอบถามเพื่อนๆเรื่องการซ่อม

offkun's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิคที่ใจ ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Talking สอบถามเพื่อนๆเรื่องการซ่อม

อ่ะครับ เคยเอา c70 ไปซ่อมมาก็หลายที่แล้ว ร้านที่ทำดีที่สุด ก็ไกลซะงั้น
    ตอนนี้พอซ่อมพอรื้อเองเป็น โดยมีช่างซ่อมอยู่ที่คอนโดด้วย
    อยากถามเพื่อนซักสองสามอย่างนะครับ

1.อาการคือ สต๊าร์ทติดนะครับ เร่งเครื่องไม่มีปัญหา แต่พอเข้าเกียร์ออกตัวนี่แหละครับ เริ่มอืด เกียร์ 1 ยังพอว่า พอเกียร์สอง แรงตกอย่างเห็นได้ชัด เครื่องว๊อด ยิ่งเร่งยิ่งช้า

เช็คคาบูแล้ว ตั้งวาวใหม่แล้ว อาการยังเดิมครับ

ไม่ทราบว่า ใครมีวิธีแนะนำการเช็คหรือเช็คส่วนไหนอีก

ปล อุปกรณ์อู่ที่คอนโดคบเว็ตครับ ตรงข้ามคอนโดเป็นโรงกลึง

ฝากรบกวนแนะนำด้วยนะครับ

#หากกระทู้นี้ไม่เหมาะสม หรืออยู่ผิดสถานที่ประการใด ขอความกรุณาบอกกล่าวแจ้งเตือนด้วยนะครับ#

ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    ร้าน ป๋อง ช่างกุญแจ
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดบ้าน
    รับเปิดรถยนต์
    งานฉุกเเฉินบนท้องถนนและกุญแจ

ติดต่อสอบถามได้ตลอด 24 ชม 08-1573-7687 ออฟ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=732297
    http://www.facebook.com/pongmasterkey

Junior Member parivat7789's Avatar
    ขอบคุณ
    0

1.ลองเช็ค ผ้าคลัชดูครับ
    2.คาร์บิวจูนน้ำมันได้มั้ย
    นาย ปริวัตร บุญชูยิ้มแย้ม
    123 หน่วยโสตทัศนศึกษา คณะแพทยศาสตร มหาวิทยาลัยขอนแก่น 40002
    เลขบัญชี 5514141021 ไทยพานิชย์ สาขา มหาวิทยาลัยขอนแก่น

Tags for this Thread

Bookmarks