รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคร้าบ งานงอกแล้วอิอิ.....

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคร้าบ งานงอกแล้วอิอิ.....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคร้าบ งานงอกแล้วอิอิ.....

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ ford anglia van มาคันนึงคับ พึ่งจะมาเล่นรถเก่าอ่ะคับ อิอิ แล้วอยากจะทราบว่าเลขตัวถังของเค้าอยู่ตรงไหนอ่ะคับห าเท่าไหร่ก็หาไม่เจอก้าบ อิอิ ช่วยด้วยก้าบบบบบ ขอบคุณมากก้าบบบ

SUZUKI_F70
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong_trd อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ ford anglia van มาคันนึงคับ พึ่งจะมาเล่นรถเก่าอ่ะคับ อิอิ แล้วอยากจะทราบว่าเลขตัวถังของเค้าอยู่ตรงไหนอ่ะคับห าเท่าไหร่ก็หาไม่เจอก้าบ อิอิ ช่วยด้วยก้าบบบบบ ขอบคุณมากก้าบบบ
    ถ้าของเดิมๆ จากโรงงาน จะเป็นแผ่นอลุมิเนียมขนาดใหญ่กว่านามบัตร์หน่อยนึงติ ดอยู่ที่ตัวถัง ใต้กระโปรงหน้า บริเวณผั่งคนขับครับ...ถ้าจำไม่ผิดนะ
    แต่ถ้าขนส่งตอกเลขใหม่...ตัวเลขจะอยู่บริเวณหัวโชคหร ือตัวถัง...ผมเคยมีปัญหานี้เหมือนกันครับ...ลอกสีบริ เวณห้องเครื่องหมดแล้วแต่ยังหาเลขตัวถังไม่เจอ...สรุ ปต้องเอาเจ้าของรถไปยืนยันที่ขนส่ง...แล้วของส่งจะตอ งเลขตัวถังใหม่ให้ครับ....ขั้นตอนไม่ยากครับถ้ามีเอก สารครบสมบูรณ์

ถ้าไมมีเพลท ก็ที่หัวโช๊คขวาครับ

Bookmarks