เวสป้าอัดแรงๆ ไปสัก สาม สี่ ร้อยเมตรมีอาการวูบเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน (แกปัญหาได้แล้วครับ)

ชื่อกระทู้: เวสป้าอัดแรงๆ ไปสัก สาม สี่ ร้อยเมตรมีอาการวูบเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน (แกปัญหาได้แล้วครับ)

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน เวสป้าอัดแรงๆ ไปสัก สาม สี่ ร้อยเมตรมีอาการวูบเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน (แกปัญหาได้แล้วครับ)

สวัสดีครับพี่น้องชาวเวสป้าทั้งหลาย รู้สึกนานแล้วที่ไม่ได้เช้ามาหาข้อมูลในนี้

พอดีได้ตำแหน่ง สตาร์ฟจากคลับ www.daihatsulover.com ไปบ้ารถมิร่าญี่ปุ่นอยู่หลายปีแหละ

จากหัวข้อข้างนบแต่ก่อนสามสี่เดือนที่แล้วไม่มีอาการ น่ะครับ ออกตัวก่อน

เวสป้าอัดแรงๆ ไปสัก สาม สี่ ร้อยเมตรมีอาการวูบเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน พอเราผ่อนคันเร่ง ปล่อยให้รถไหลไป เหมือนกับเครื่องมันดููดน้ำมันลงคาร์บูใหม่ มันก็กลับมาติดเหมือนเดิม

ถ้าไม่บิดจนสุดก็ไม่มีอากาศครับ ขี่ได้ปกติ

กำหลังหาวิธีแก้ครับ เวสป้า supper 150 cc ใครมีประสบการณ์ มีความรู้รบกวนหน่อยครับ ระบบน้ำมันและไฟเดิมๆ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++

ไล่หาปัญหา และลองขี่ทางไกลแล้วครับ ปัญหาอยู่ที่ condenser

ตอนนี้ถอด condenser เดิมออก แล้วใส่ condenser รถยนต์ ความจุ .22 ไมโครฟารัด ถดลองใช้วิ่งหลายวัน รถวิ่งได้ปกติ แล้วครับ

ปล. ผมจัดคอยล์มิร่าตัวญี่ปุ่น พร้อมกับตัวต้านทานกระเบี้ยงขาว สายหัวเทียน หัวเทียน iridiam (หัวเข็มแบบที่ใช้กับรถยนต์ หัวละ 400 กว่าบาท) วิ่งมันดีครับ ตามแบบฉบับ 150 cc ข้อเล็กสองพอร์ด

ปล2 หากเป็นระบบทองขาว ถ้าไม่มีคอนแดนเซอร์ สตาร์ดติด แต่พอรอบสูงนิดหนึ่ง เครื่องจะดับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ABDULL : 29-08-2013 เมื่อ 22:51

India Scooter nooktheleng's Avatar
    สถานที่
    WalailakClassic
    ขอบคุณ
    0

คาบูเดิมหรือป่าวหรือคาบูลอยครับ แนะนำว่าลองล้างถังน้ำมันใหม่ให้ดีเปลี่ยนก๊อกน้ำมัน ด้วย จากนั้นลองล้างคาบูดูครับ คงหายครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nooktheleng อ่านข้อความ
    คาบูเดิมหรือป่าวหรือคาบูลอยครับ แนะนำว่าลองล้างถังน้ำมันใหม่ให้ดีเปลี่ยนก๊อกน้ำมัน ด้วย จากนั้นลองล้างคาบูดูครับ คงหายครับ
    หมายความว่าถังสกปรก หรือพี่

India Scooter nooktheleng's Avatar
    สถานที่
    WalailakClassic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ abdull อ่านข้อความ
    หมายความว่าถังสกปรก หรือพี่
    คือรถผมเคยเป็นมาก่อนหน้าอะครับ แล้วลองล้างถัง กับเปลี่ยนก๊อกน้ำมันใหม่หายครับ เครื่อง px บอดี 64 ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    1

ไล่หาปัญหา และลองขี่ทางไกลแล้วครับ ปัญหาอยู่ที่ condenser

ตอนนี้ถอด condenser เดิมออก แล้วใส่ condenser รถยนต์ ความจุ .22 ไมโครฟารัด ถดลองใช้วิ่งหลายวัน รถวิ่งได้ปกติ แล้วครับ

ปล. ผมจัดคอยล์มิร่าตัวญี่ปุ่น พร้อมกับตัวต้านทานกระเบี้ยงขาว สายหัวเทียน หัวเทียน iridiam (หัวเข็มแบบที่ใช้กับรถยนต์ หัวละ 400 กว่าบาท) วิ่งมันดีครับ ตามแบบฉบับ 150 cc ข้อเล็กสองพอร์ด

Bookmarks